Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

con em bị chàm hay là gì các mẹ ơi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.79K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 280 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

em lo quá, cuối tuần em mới về với con 1 hôm. hôm nay về thấy 2 má con đỏ ửng, cụ bảo là bị chàm. nhìn xót ruột quá, lo quá các mẹ à. không biết chính xác con bị gì, em có tìm hiểu sơ sơ nhưng ko thấy giống kiểu của con em lắm. bây giờ lạnh thế này làm sao mà đi viện được. các mẹ có cách gì ko, em dùng cả tôm nõn. trầu không, chè xanh rửa má cho con rồi, mà vẫn chưa hiệu quả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 118 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

co phai con bi vet thanh tung mang tron to dung ko ban? hay ca 2 ben ma, hay chi la 1 vet nho, neu la cham, ban co the mua Eumovat boi cho con, nhoc nha minh cung tung bi cham nhung chi la 1 vetnho, boi het luon do
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chào bín 2012, bé nhà bạn không phải bị chàm đâu mà bé bị viêm da dị ứng đấy, bé nhà mình cũng vậy, bạn không nên dùng tôm bôi vào má bé rất nguy hiểm và cũng không nên dùng lá trầu vì lá rất cay có thể làm vết đỏ ở má bé sẽ viêm thêm sau khi bôi lá, bé nhà mình dùng thuốc Korcin của dược Hậu Giang bôi 3 lần là khỏi ngay, vết đỏ ấy theo dân gian gọi là chàm ,mình khuyên bạn dùng thuốc cho bé phải thận trọng nhé. chúc thành công.
    • 51 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Con em cũng có biểu hiện như vậy, má lúc nào cũng như 2 quả cà chua. Ông nội bảo bị chàm, ông bảo đợi hết đợt rét thì cho cháu đi khám. Đợi mãi không hết rét, em dùng Jonhson Baby bôi cho cháu, giờ cháu sắp khỏi rồi.

Có khả năng cháu bị nẻ nhiều hơn vì mấy hôm đó trời rét, hanh khô, nhà lại bật điều hòa suốt, đến mẹ còn bị nẻ huống gì con. Giờ em rút kinh nghiệm, ngày nào cũng bôi kem dưỡng da cho cháu.

Theo kinh nghiệm của ông nội cháu thì nếu bị tràm bôi hồ nước mấy hôm là khỏi. Theo em được biết thì hồ nước cũng lành tính lắm.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy - Ta có thêm ngày mới để yêu thương!