TIN TÀI TRỢ.

Con đi được 3 tháng bàn chân quặp vào phía trong

• 7 Lượt chia sẻ
  • 3.49K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào co con mới biết đi mà bàn chân quặp vào trong như dấu huyền không.Cứu em vơi.
    Cu Bill nhà em biết đi được 3 tháng rồi nhưng chân phải của cháu thì quặp vào trong,chân trái thì đi thẳng(I \)Các cụ bảo mới đi mới vậy nhưng 3 tháng rồi em lo lắm.Ai biết vậy là sao bảo em với....:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,850 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinh kha Xem bài viết
    Có mẹ nào co con mới biết đi mà bàn chân quặp vào trong như dấu huyền không.Cứu em vơi.
    Cu Bill nhà em biết đi được 3 tháng rồi nhưng chân phải của cháu thì quặp vào trong,chân trái thì đi thẳng(I \)Các cụ bảo mới đi mới vậy nhưng 3 tháng rồi em lo lắm.Ai biết vậy là sao bảo em với....:Crying:
    Nếu ở HN thì gặp chị sau 2 tuần nữa nhé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

không phải mới tập đi thế đâu bạn ạ. Một lần mình đến phòng khám Chấn Thương Chỉnh hình ở Sài Gòn thì cũng thấy một trường hợp như vậy. Mình thấy bác sĩ tư vấn rất nhiều, sẽ phải đi chụp X.Quang... bạn nên đưa bé đi khám nhé. Nếu ở Saigon thì tới bv chấn thương chỉnh hình tp.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,841 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

@ Mẹ kinh kha

Em bé đi bàn chân quặp vào phía trong....em bé dễ té. Đơn giản để "uốn" bàn chân là bạn cho bé mang trái giày. Và mang như vậy thời gian 6 tháng.

Bạn mua một đôi ủng vừa chân con, hoặc giày cao cổ, bảo đảm cổ giày phải trùm hết mắt cá chân của con, giày phải bằng da. con mang vậy khi đi, trừ ngủ.

Trước mình có con gái đứa bạn bị vậy và BS (Tây) bắt vậy, khi về nước (thăm gia đình) con gái xinh đẹp luôn đi trái giày cả nhà la lối, kêu phải vào bệnh viện đo xương...mổ xương....để chân thẳng (còn nhìn thấy rõ cái vòng chân nữa do cách đi này). Con nhỏ bạn mình nó cũng lì cứ kệ, lúc nào cần chụp hình đẹp lại cho đi giày đúng, còn lại cứ đi ngược giày. Giờ con gái đã 10 tuổi chân thẳng tắp, chẳng mổ xẻ, X quang gì đâu. Mà người la lối nó lại là mẹ chồng nó...bà ấy cũng BS... , con nhỏ ở trong nước áp lực nên hết phép là biến luôn. Hết 6 tháng BS lại khám cho đi đúng giày. Ra đường thỉnh thoảng mình vẫn nhìn thấy có bé Tây cũng đi giày trái chân, chị em lại cười....trẻ con chắc hay bị vậy do chưa điều khiển được cổ chân?????

"Sự cố" mới biết đi của đứa bé luôn có và cần quan sát để điều chỉnh cho con....và mua giày tập đi đúng. Khi đứa bé mới bắt đầu biết đi là cần khám xương cho con, xem cách con đi để phát hiện kịp thời và uốn nắn con. Con trai mình biết đi lúc tròn 9 tháng, mời BS đến khám cho con mới biết chân con không có lõm chân (bàn chân phẳng lì)....BS chỉ cách mát xa bàn chân, mua giày có gờ cao bên trái lót giày. BS nói con mình sau này không đi bộ đội được, chơi thể thao chuyên nghiệp...bị loại vì rất nhanh mỏi chân khi đi bộ...Mình đã tập mãi...giờ mới có tí tẹo hõm. Nhìn lại giống chân bố nó.

Chia sẽ với bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Sài Gòn thì hãy cho bé vào khoa vật lý trị liệu ở Từ Dũ kiểm tra bạn nhé! Cái này phải chỉnh lúc sớm thì mới dễ hết bạn ạ! Thân!
    Con tên SU vì Ba con tên HÀO. :Laughing::Laughing::Laughing: Gia đình SU HÀO.:Applause::Battin ey:
    JEkK31OJEkKp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 732 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bạn ở lớp nhà trẻ của con mình cũng bị vậy, mìn thấy mẹ cháu ý đi cho cháu ý cái giầy có khung chỉnh hình cao tới bắp chân, thấy bảo đỡ nhiều. Bạn cho cháu đi khám xem
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 40 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ban nen dua con vao kham tai khoa Phuc hoi chuc nang Vien Nhi Thuy Dien hoac Viet Duc, BS se huong dan cach tap cho con ban.

Bin của mẹ xấu xí nhất đời!!!