TIN TÀI TRỢ.

Con bị tím tái, mềm oặt khi ngủ - Bệnh gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con trai mình 5 tuổi rưỡi, bình thường con rất khỏe mạnh hoạt bát, nhưng gần đây có một số biểu hiện bệnh rất lạ làm mình vô cùng lo lắng. Muốn chia xẻ với các mẹ ở đây để hỏi xem có ai biết đó là triệu chứng bệnh gì không?

Một lần khi gần sáng thấy con ngủ không yên, quay người hết bên nọ đến bên kia, ngực dội lên tiếng hức hức như kiểu có vật gì chặn đường thở, làm tắc nghẽn không thở được. Bế con dậy thấy mặt con tím tái, người mềm oặt, mắt lờ đờ, lay con mãi không được. Bố kề miệng hút miệng con như kiểu hô hấp nhân tạo, con nôn ra rất nhiều đờm và một chút máu như máu cá. Nôn hết con lại tỉnh táo như thường, nhưng sau đó kêu đau đầu rất nhiều. Mình đưa con đi khám, nghe tim phổi, làm điện não đồ, điện tâm đồ. Bác sỹ bảo không có sóng động kinh, nên triệu chứng đó không phải là biểu hiện của động kinh.

Bẵng đi mấy tháng con khỏe mạnh bình thường, hôm qua đi làm về ông bà lại tả con có triệu chứng như lần trước, có điều là bị trong khi ngủ trưa. Mình không ở nhà nên không biết chính xác thế nào, chỉ thấy ông bảo không có biểu hiện bị ngạt như lần trước mà lay một lúc thì con tỉnh lại, sau đó cũng kêu đau đầu nhưng vẫn ngủ tiếp. Ngủ dậy thì nôn cơm ăn buổi trưa ra.

Mình rất lo lắng vì không biết con bị bệnh gì, sợ có lúc bị như vậy mà không có người lớn cấp cứu kịp thời thì rất nguy hiểm. Không biết có mẹ nào có con đã từng bị như vậy không để tham khảo ý kiến xem cần khám thêm hay làm xét nghiệm gì cho con. Các mẹ nếu biết thì vui lòng trả lời giúp mình. Cảm ơn các mẹ nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 319 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

bạn phải đưa con đi khám lại lần nữa đi, chứ cứ để như thế mà lúc ko có người lớn thì nguy lắm, khám ở BV nào uy tín một chút nhé, chúc con bạn khỏe mạnh
    • 315 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Bạn ơi chồng mình có 1 lân coi chương trình tryền hình bên Úc thấy có bệnh giống như nh7 con trai bạn tả, theo như chồng mình nói bệnh như con bạn bên Úc gọi là 1 dạng suyễn + di ứng, nếu bé như vậy bạn fải coi xem ngày đó bé ăn cái gì ? ở trường ....ở bất cứ nơi nào chất thưc ăn làm cho bé bị dị ứng gây nên suyễn cơ mũi dãn nở khóa lại làm cho bé thở ko được gây nên tình trạng thiếu ko khí lên fổi và não.
    Bệnh này bên úc rât nhiều bạn à cách tốt nhất bạn nên theo dõi xem bé ăn những gì bé bị như vậy ?????? bạn fải theo dõi nhiều vào bệnh này rất nguy hiêm nên tìm ra chất gây dị ứng cho bé......
    Mình chỉ biết nhiêu đó thôi hy vọng bạn sơm tìm ra nguyên nhân gây cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 249 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotchua Xem bài viết
    Bạn ơi chồng mình có 1 lân coi chương trình tryền hình bên Úc thấy có bệnh giống như nh7 con trai bạn tả, theo như chồng mình nói bệnh như con bạn bên Úc gọi là 1 dạng suyễn + di ứng, nếu bé như vậy bạn fải coi xem ngày đó bé ăn cái gì ? ở trường ....ở bất cứ nơi nào chất thưc ăn làm cho bé bị dị ứng gây nên suyễn cơ mũi dãn nở khóa lại làm cho bé thở ko được gây nên tình trạng thiếu ko khí lên fổi và não.
    Bệnh này bên úc rât nhiều bạn à cách tốt nhất bạn nên theo dõi xem bé ăn những gì bé bị như vậy ?????? bạn fải theo dõi nhiều vào bệnh này rất nguy hiêm nên tìm ra chất gây dị ứng cho bé......
    Mình chỉ biết nhiêu đó thôi hy vọng bạn sơm tìm ra nguyên nhân gây cho bé.
    Mình cũng nghĩ như mẹ chuotchua vậy.có thể bé bị dị ứng một loại thức ăn hoặc dị nguyên nào đó.nhà bạn có tiền sử dị ứng hoặc hen ko(ông ,bà ,cô, dì….)nếu có thì bé có nguy cơ dị ứng rất cao. Bé nhà bạn có hay viêm mũi họng khi thời tiết thay đổi ko?Bạn cứ theo dõi thêm nhé! Vì đã cho bé đi kiểm tra nên loại trừ bị động kinh rồi. Có biểu hiện gì thêm của bé bạn cho mọi người biết nhé!mong rằng sẽ giúp được gì cho bạn.
    Điều con làm được là khi con vẫy tay chào người nào đó ,thì họ sẽ ngừng công việc đang làm để vẫy tay chào lại con.
    [B]Sống để yêu thương người khác bao giờ cũng có ý nghĩa hơn là sống để được người khác yêu thương.
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ! Mình cũng nghĩ là bệnh có liên quan đến đường hô hấp, nhưng lần trước đi khám bác sỹ không nói gì đến nguyên nhân có thể là do suyễn. Con nhà mình toàn khám bác sỹ Thịnh ở bệnh viện Hồng Ngọc. Nhà không có ai bị hen suyễn cả, nhưng con đúng là cũng hay bị viêm mũi họng, bác sỹ bảo khi nào hoàn toàn khỏe mạnh nên cho con đi nạo VA. Mình sẽ cho con đi khám lại lần nữa, cố gắng xác định xem con bị bệnh gì để điều trị tích cực. Nhân đây có mẹ nào biết bác sỹ chuyên khoa tai mũi họng nào giỏi không để mình cho con đến khám?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 409 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa cẩm chướng Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ! Mình cũng nghĩ là bệnh có liên quan đến đường hô hấp, nhưng lần trước đi khám bác sỹ không nói gì đến nguyên nhân có thể là do suyễn. Con nhà mình toàn khám bác sỹ Thịnh ở bệnh viện Hồng Ngọc. Nhà không có ai bị hen suyễn cả, nhưng con đúng là cũng hay bị viêm mũi họng, bác sỹ bảo khi nào hoàn toàn khỏe mạnh nên cho con đi nạo VA. Mình sẽ cho con đi khám lại lần nữa, cố gắng xác định xem con bị bệnh gì để điều trị tích cực. Nhân đây có mẹ nào biết bác sỹ chuyên khoa tai mũi họng nào giỏi không để mình cho con đến khám?
    Mình mới được một người bạn chỉ Bác sỹ Quách Tập, hình như là Trưởng hay phó khoa, chuyên khoa tai mũi họng của BV Nhi Đồng 1, địa chỉ 273 Lê Văn Sỹ, Q.3. Bé của mình cũng đang điều trị của BS này, bạn đi thử xem sao. Bạn đưa con đến khỏang 5 g là bac sỹ làm việc rồi, vì bác sỹ khám theo số thư tự phát ra. Chúc con bạn mau hết bịnh nhé.
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ happy nhiều, nhưng mình quên không nói rõ: mình ở Hà Nội. Chắc phải tìm bác sỹ ở HN thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 249 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

B é nh à m ình c ũng b ị hen ph ế qu ản, n ên ph ải th ư ờng xuy ên g ặp bs. D ạo tr ư ớc m ình hay kh ám bs d ũng tr ư ởng khoa nhi bv b ạch mai. đ ư ợc c ái b ác ít k ê ks nh ưng ti ền kh ám đ ắt(90k) m à b ác kh ám c ũng qua loa n ên gi ờ m ình cho b é v ào vi ên b ạch mai. Ban ng ày kh ám t ại ph òng 308 t ầng 3 khoa kh ám b ệnh.bu ổi t ối kh ám t ại khoa nhi (bv vi ệt nh ật) bs ở đ ó c ũng t ận t ình l ắm. Theo m ình đ ư ợc bi ết VA c ũng hay g ây vi êm m ũi h ọng, N ếu b é nh à b ạn hay c ó nh ững c ơn kh ò kh è m ỗi l ần b ị ho, b ạn th ử g ặp b ác s ĩ chuy ên v ề hen xem. Khoa nhi b ạch mai c ó bs xu ân xhuy ên hen t ốt l ắm.
    Điều con làm được là khi con vẫy tay chào người nào đó ,thì họ sẽ ngừng công việc đang làm để vẫy tay chào lại con.
    [B]Sống để yêu thương người khác bao giờ cũng có ý nghĩa hơn là sống để được người khác yêu thương.