TIN TÀI TRỢ.

Con bị đi ngoài do nấm đường tiêu hóa - mãi ko khỏi - các mẹ chia sẻ kinh nghiệm với

• 5 Lượt chia sẻ
  • 5.2K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,783 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Con mình bị đi ngoài tính đến nay đã hơn nửa tháng, lúc đầu cứ cho uống smecta với men ko khỏi, ngày nặng nhat đi 13 lần, mình phải tới gấp nhà bs Hùng - truong khoa nhi viện Hà đông lấy thuốc, mình uống 2 lần rồi ngừng vì sợ bs cho kháng sinh mạnh --. nhưng có lẽ đây là sai lầm vì giờ mình mới bít kháng sinh ko đủ liều sẽ nhờn thuốc.

Sau đó mình ra bs Hương ở Quan Thánh, trước là trưởng khoa tiêu hóa viện nhi, điều trị thì lúc đó con đã bị kiết lị, uống 9 ngày thuốc thấy phân sệt thành khuôn tưởng đã khỏi, ai ngờ dừng 2 ngày thuốc lại bị lại, đi 2-3 lần/ngày, mình lại tới lấy thuốc uống tiếp.

Mình đang rất lo lắng vì nhiều ng nói bị lai rai thế này sẽ ảnh hưởng tới tiêu hóa của con.

Nhà chồng mình ở HĐ, nguồn nước máy ko sạch, ngay từ trước đã xin nước qua máy lọc cho con ăn, nhưng nước rửa và luộc bình vẫn là nước máy, ko biết có phải do nguồn nước mà con bị vậy koo nữa, hik

Mẹ nào có kn vụ nhiễm nấm chia sẻ giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 482 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

có thể do con sau khi bị lỵ thì đường ruột yếu, không dung nạp đương Lactose trong sữa bò. Nếu mẹ uống sữa bò thì bú mẹ cũng vẫn bị dị ứng. Bé nhà tớ vừa bị 2 tuần liền, ngủ thì thôi, thức thì cựa mình cũng són, có lúc phân toé nước, đi soi phân thì bsỹ ghi theo dõi lỵ.

Tớ cho uống sữa đậu nành cũng vẫn đi, cho uống 1 bình sữa dê thì tịt hẳn, đi phân rất lành. Bây giờ vẫn đang uống tiếp sữa dê. Bạn thử xem, nếu bé nào đề kháng tốt thì chỉ cần 1 tuần uống sữa dê là lành ruột, lại uống sữa bò bt.

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 59 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mẹ cháu lấy phân của con mang đi xét nghiệm xem bị làm sao. Có đợt tớ lười ko làm vs lưỡi cho con, con cũng xì xoẹt suốt, uống đủ kiểu ko khỏi. Mang phân đi xét nghiệm thì bị nấm lưỡi. Bs kê cho 1 liều, trộm vía uống xong là con cũng khỏi luôn.
    Từ đó đến h dù ngại đến mấy n sáng ra vẫn phải đè ngửa con ra để "đánh răng" đánh lưỡi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi chả biết con nhà bạn bị nhiều lần hay chưa nhưng con nhà mình bị nhiều lần rồi kể cả ra viện nhi làm xét nghiệm bs kết luận ỉa chảy và kê đơn thuốc về uống hết đợt thuốc chả ăn thua gì vừa rồi mình đổi sữa cho bé thì thấy bé đi thành khuôn rồi may quá. Hiện mình đang cho bé dùng sữa Nan Nestle đấy, Mẹ bé thử đổi sữa xem. Chúc bé sớm khỏi bệnh và hay ăn chóng lơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C chữa nấm cho con bằng cách nào vậy? Con e cũng bị c ơi 😭😭😭
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C chữa nấm ruột cho con c kiểu gì vậy? Con e cũng đang bị c ơi 😭😭😭
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giup minh voi .may thang roi ban chua nam cho con khỏi chưa. Con minh cung bị
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 410 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Loại này bác sĩ thường hay kê Nystatin.nhưng tốt nhất bé nhà mẹ nào bị,thì các mẹ hãy cho con ra viện khám nhé.Ngoài xét nghiệm, cho thuốc trị bệnh bác sĩ còn tư vấn dinh dưỡng cho các bé sau khi đã khỏi bệnh nữa.
    Đứa cháu mình cũng bị,uống thuốc mãi mới khỏi.Giờ đang phải đi khám dinh dưỡng vì sau trận bị nhiễm nấm đường ruột này nó bị suy dinh dưỡng thể nhẹ
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ dùng thuốc tây không ổn thù cũng nên tham khảo các bài thuốc nam của dân tộc
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thuốc tây không ổn thì các mẹ nên tìm đến các bài thuốc nam của dân tộc có bé hợp thì cũng rất nhanh khỏi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi oi con r cug bi nam luoi nang xi xoet lam a. trước chị cgo be uông thuốc ở đâu và xet nghiêm ở đâu thế ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi.con em đg bị nấm đường ruột.chị cho e xin địa chỉ khám và đơn thuốc với ạ.helppppp
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ nên đưa con đi khám ở BV nhé. Nên đến BV Nhiệt đới TW khám vì là BV đầu ngành về truyền nhiễm
    Thân!
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutinti Xem bài viết
    Chị ơi.con em đg bị nấm đường ruột.chị cho e xin địa chỉ khám và đơn thuốc với ạ.helppppp
    Chị oi bé nha cj bi nâm dr bjo ntn ạkcs kn cho e vs
    E râu qua
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Subeo14 Xem bài viết
    Giup minh voi .may thang roi ban chua nam cho con khỏi chưa. Con minh cung bị
    Chi ô