Cổ phập phồng khi nói ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà e bị Cổ phập phồng khi nói, khi nói vùng cổ phía trên xương ức phồng lên và tiếng khàn khàn. ACE có ai biết bệnh này là bệnh gì ko ? Và có cách khàm và chữa trị ntn ko xin cho e biết với.
    cảm ơn ACE nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diftseed Xem bài viết
    Bé nhà e bị Cổ phập phồng khi nói, khi nói vùng cổ phía trên xương ức phồng lên và tiếng khàn khàn. ACE có ai biết bệnh này là bệnh gì ko ? Và có cách khàm và chữa trị ntn ko xin cho e biết với.
    cảm ơn ACE nhiều
    Chị ơi, đã biết nguyên nhân chưa ạ? Bé nhà em cũng bị gần giống vậy, nói chuyện binh thường thì ko sao, nhưng khi bé la to lên thì phần cổ dưới xương quai hàm phía bên trái phồng lên rồi xẹp xuống. Chỉ khi la to mới bị thôi, còn để bình thường thì ko bị gì hết. Vấn đề này em chưa thấy bao giờ, ko biết có bị nguy hiểm gì ko
    • 74 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết tình trạng này không vậy? Nếu có thông tin gì các mẹ chia sẻ cho cả nhà với. Bé nhà em cũng bị như vậy mà bận quá chưa cho đi khám được.
    • 74 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Hôm qua tớ vừa cho con đi khám về bệnh này rồi các mẹ ạ. Bác sĩ bảo bé bị giãn tĩnh mạch ở cổ, chỉ cần hạn chế bé hò hét, nếu có thể thì may lấy 1 miếng băng co giãn quấn quanh cổ cho bé để giữ thành cổ cho tĩnh mạch đỡ bị giãn nhiều hơn. Chú ý khi trông trẻ, tránh chơi vật nhọn vì nếu bị thương đúng chỗ tĩnh mạch bị giãn sẽ rất nguy hiểm.
    Chia sẻ với các mẹ có con cùng hiện tượng như thế để yên tâm hơn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gái lớn nhà mình năm nay 6 tuổi. Mình thấy cũng bị phồng bên phải khi nói to, hò hét. Cũng lo không biết có làm sao ko? Mẹ đi khám rồi có gì bảo mình với nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà bạn đã chữa khỏi chưa? Mình đang lo lắng quá vì bé mình cũng bị, điều trị như thế nào vậy bạn?
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, gio các cháu lớn lên hết phồng cổ chua ạ,be nha e 8tuoi phồng to quá 😭,trước đi khám bs keu ko sao lớn sẽ khỏi ,mà đến giờ lai nặng hon
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hientrinh1991 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, gio các cháu lớn lên hết phồng cổ chua ạ,be nha e 8tuoi phồng to quá 😭,trước đi khám bs keu ko sao lớn sẽ khỏi ,mà đến giờ lai nặng hon
    Bạn ơi! Bé nhà mình cũng vậy. Phình to khi nói và khàn tiếng. Con bạn khám đâu? Bác sĩ nói sao và đỡ chưa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenmunmun Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hientrinh1991 Xem bài viết
    Bạn ơi! Bé nhà mình cũng vậy. Phình to khi nói và khàn tiếng. Con bạn khám đâu? Bác sĩ nói sao và đỡ chưa
    b ơi. con b đi khám bs bảo như thế là bị thế nào đấy.b cho con đi khám ở đâu vậy