TIN TÀI TRỢ.

Có phải bé tiêu hóa kém, phân sống không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.28K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 132 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ thong thái ơi, cho mình hỏi tý tì tì ti nhé. Bé nhà mình đã được 28 tháng rồi, ngày nào out put cũng là 1lan/ngày. Nhưng mỗi lần đi lúc đầu của bé (sorry các mẹ nhé) bao giỏ cũng hơi bị táo, lúc cuối lại bình thường. Vấn đề lại ở chỗ là mình đã băm rau rất nhỏ nhưng phân của bé bao giờ cũng có những chấm rau nhỏ li ti. Mình băn khoăn quá, không hiểu có phải bé bị phân sống không?Các mẹ có mẹ nào có con giống như bé nhà mình không?mình đã cho đi khám ở Viện Dinh dưỡng, đã uống men Vi sinh sống ở bệnh viện BẠch mai, uống Lacto plus cũng không ăn thua các mẹ a. Bùn quá, mình chẳng biết làm sao nữa. Đi xét nghiệm phân thấy kết quả là Vi khuẩn Gram dương lấn át vi khuẩn chí đường ruột. Mong các mẹ giúp mình nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều. :Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 132 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

:mad:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏ láu Xem bài viết
    Các mẹ thong thái ơi, cho mình hỏi tý tì tì ti nhé. Bé nhà mình đã được 28 tháng rồi, ngày nào out put cũng là 1lan/ngày. Nhưng mỗi lần đi lúc đầu của bé (sorry các mẹ nhé) bao giỏ cũng hơi bị táo, lúc cuối lại bình thường. Vấn đề lại ở chỗ là mình đã băm rau rất nhỏ nhưng phân của bé bao giờ cũng có những chấm rau nhỏ li ti. Mình băn khoăn quá, không hiểu có phải bé bị phân sống không?Các mẹ có mẹ nào có con giống như bé nhà mình không?mình đã cho đi khám ở Viện Dinh dưỡng, đã uống men Vi sinh sống ở bệnh viện BẠch mai, uống Lacto plus cũng không ăn thua các mẹ a. Bùn quá, mình chẳng biết làm sao nữa. Đi xét nghiệm phân thấy kết quả là Vi khuẩn Gram dương lấn át vi khuẩn chí đường ruột. Mong các mẹ giúp mình nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều. :Sad:
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏ láu Xem bài viết
    me tho oi! con ban neu di phan song thi no se nghe mui` chua hoac la co nhung cham' sua~ trang' , la phan chua , neu con ban bi nhu vay loi minh noi, thi la phan song. neu uong sua ngoai` thi doi? sua~ xem sao, minh noi bs noi la neu khuc' dau` phan ran' khuc sao set nhu chao dat, la minh thuong, ,chuc con ban mua khoe nhe
    • 132 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhhoney22 Xem bài viết
    me tho oi! con ban neu di phan song thi no se nghe mui` chua hoac la co nhung cham' sua~ trang' , la phan chua , neu con ban bi nhu vay loi minh noi, thi la phan song. neu uong sua ngoai` thi doi? sua~ xem sao, minh noi bs noi la neu khuc' dau` phan ran' khuc sao set nhu chao dat, la minh thuong, ,chuc con ban mua khoe nhe
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, nếu theo lời mẹ bảo thì con mình không phải phân sống rồi, vì sorry mẹ nhé, mỗi lần out put thì smell kinh khủng, cả tầng trên lẫn tầng dưới đều biết đến. :Laughing: . Bà ngoại bảo không sao, nhưng mình băn khoăn quá, vì bé vẫn có những chấm rau li ti trong đó, mà xét nghiệm thấy bảo bị loạn khuẩn thôi. Kệ nó vậy hả mẹ nó. Đành làm theo AQ vậy .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 296 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Chị cho cháu uống 10 ngày 1/2 ống men tiêu hóa sống ENTEROGERMINA,thực phẩm chức năng KIDSMUNE 2 gói/ngày liên tục 1 tháng,sau đó 1 gói/ngày 2 tháng cháu sẽ tốt nhiều vấn đề toàn thân.
    • 132 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbacsy Xem bài viết
    Chị cho cháu uống 10 ngày 1/2 ống men tiêu hóa sống ENTEROGERMINA,thực phẩm chức năng KIDSMUNE 2 gói/ngày liên tục 1 tháng,sau đó 1 gói/ngày 2 tháng cháu sẽ tốt nhiều vấn đề toàn thân.
    Cảm ơn tuanbacsy, nhưng tôi băn khoăn không biết thực phẩm chức năng KIDSMUNE thành phần gồm những gì?bé nhà tôi còn nhỏ thế có uống được không?vì tôi cũng không muốn bắt bé uống nhiều thuốc quá. Mong sự trả lời của tuanbacsy. Thanks.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 296 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Đấy ko phải thuốc,bé nhà tôi uống từ 5 tháng đến giờ 13 tháng tuổi rồi.chị đọc ở mục thực phẩm chức năng tôi nói rõ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 849 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mẹ thỏ láu đã cho con uống thuốc gì chưa? Chip nhà em gần 20 tháng cũng bị giống hệt nên tình trạng ăn hiện nay là cháo nguyên hạt, thịt băm nhưng rau phải xay nhuyễn. EM cho con uống men sống của viện công nghệ vi sinh thì trong thời gian uống thuốc không bị, ngừng thuốc lại bị. Mẹ nó cho con khám và xét nghiệm ở đâu thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 142 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

@tuanbacsy: bác ơi, cho em hỏi là con em tròn 6 tháng. cháu ăn bột từ lúc 5 tháng 1 tuần, nhưng mà chỉ là ninh nc thịt + rau rồi quấy lên thôi. 2 hôm vùa rồi em xay thịt cho cháu ăn, nhưng mà output phân sống, ra nguyên thị xay. làm thế nào để cải thiện tình hình hả bác? em thấy phần lớn các bé (mà em biết), thì đều ăn đc thịt, rau lúc 6 tháng rồi. hay là hệ tiêu hóa của bé không tốt lắm hả bác? rất mong câu trả lời của bác. tks
    • 4,484 Bài viết

• 2,660 Được cảm ơn

Có nhiều Mẹ bảo con đi phân sống nhưng tôi thật tình không phân biệt được phân sống và phân bình thường. Vậy Mẹ nào có kinh nghiệm giúp tôi với...
    u9sVzuqu9sVp7

pu2bIwqpu2bp7
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 300 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hic, con nhà mình đã bị phân sống cả tháng nay, kinh nghiệm xương máu đầy mình. Thế này nhá, phân sống có nghĩa là phân lỏng, lượng nhiều, ăn gì ra cái nấy, rau gì ra rau nấy, ăn xong thì chỉ khoảng nửa tiếng đổ lại là đi ị luôn. Nếu uống sữa mà đi ngoài phân sống thì phân khi cho vào nước nó cứ nổ lềnh phềnh rồi bã ra chứ ko kết dính với nhau. Bị phân sống lâu khỏi dã man, mà ăn uống cứ dè dặt chẳng dám cho con ăn linh tinh, cả tháng nay cứ cắm mặt vào cái bỉm của con, nếu mà đẹp thì mẹ cứ gọi là sướng tỉnh cả người.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,484 Bài viết

• 2,660 Được cảm ơn

Thằng ku nhà mình hôm qua đi ị thấy phân vàng (hơi sệt - không lỏng) có lợn cợn trắng. Mấy hôm nay có tập cho con ăn nước trái cây tươi cho quen (ít thôi, chỉ vài thìa nhỏ) không biết có phải là phân sống không
    u9sVzuqu9sVp7

pu2bIwqpu2bp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thang cu nhà bạn không sao đâu vì bé mới ăn lần đầu nên mới thế. Nhưng bạn vẫn phải theo dõi, bạn cho uống nước trái cây nên pha với nước lọc với tỉ lệ 1/3 cho bén uống như thế sẽ an toàn hơn. Nếu đi phân sống thì cho bé uống nước măng cụt + vỏ quả chanh tươi + 3 lát nghệ tươi. Đung 1 bát nước sắc chỉ còn nửa bát cho uống dần sẽ khỏi thôi. Không cho uống thuốc gì cả nhé. Cái này hiệu nghiệm với những bé đi phân sống lắm đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,484 Bài viết

• 2,660 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ chihai75 nhé. Mình sẽ theo dõi bé thêm vài ngày nữa, nếu k khỏi sẽ làm theo cách mẹ nó mách
    u9sVzuqu9sVp7

pu2bIwqpu2bp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em được hơn 5 tháng, đi ngoài phân phải như nào mới đẹp ạ? phân bé nhà em không được sệt lắm, có mùi chua, trong phân có lợn cợn các cục sữa như vậy có phải sống phân không ạ? bé nhà em vẫn bú mẹ và ăn sữa ngoài, chưa ăn dặm
    • 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

The la phan song rui đó. Con to cung bi nhu vay sau khi tiem KS. Me nó thu cho uong B1 xem nao. Con to 9 tháng 2 vien/ngay
    • 2,258 Bài viết

• 1,336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbacsy Xem bài viết
    Đấy ko phải thuốc,bé nhà tôi uống từ 5 tháng đến giờ 13 tháng tuổi rồi.chị đọc ở mục thực phẩm chức năng tôi nói rõ.
    Tớ đang cần gấp cho con nên vừa pm hỏi bạn chút. Mong bạn sớm trả lời tớ. Cám ơn bạn nhiều:Rose:.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.