TIN TÀI TRỢ.

Có phải bé nhà mình bị thủy đậu???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.29K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, mình đang lo lắng quá. Hai hôm nay bé nhà mình tự nhiên mọc nốt nhỏ như con rôm ý, mầu hơi đỏ. Mới đầu mình tưởng là muỗi đốt, nhưng ko phải, hôm nay thì còn thấy nhiều hơn rồi, mới mọc ở dưới chân và cổ tay có loáng thoáng vài nốt. Không biết thế có phải bị thủy đậu ko, mình thấy nói là giờ đang có dịch thủy đậu, mà Chíp nhà mình thì mới có 9 tháng, ko biết có phải không. Bé ko có biểu hiện bị sốt gì cả, vẫn chơi ngoan bình thường à, mà ko biết mấy cái nốt đó là gì. Ai có thể giúp mình với, cảm ơn nhìu nhìu.
    Mong con mau khỏe, :Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 694 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuboc Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi, mình đang lo lắng quá. Hai hôm nay bé nhà mình tự nhiên mọc nốt nhỏ như con rôm ý, mầu hơi đỏ. Mới đầu mình tưởng là muỗi đốt, nhưng ko phải, hôm nay thì còn thấy nhiều hơn rồi, mới mọc ở dưới chân và cổ tay có loáng thoáng vài nốt. Không biết thế có phải bị thủy đậu ko, mình thấy nói là giờ đang có dịch thủy đậu, mà Chíp nhà mình thì mới có 9 tháng, ko biết có phải không. Bé ko có biểu hiện bị sốt gì cả, vẫn chơi ngoan bình thường à, mà ko biết mấy cái nốt đó là gì. Ai có thể giúp mình với, cảm ơn nhìu nhìu.
    Mong con mau khỏe, :Crying:
    Nếu bé bị thủy đậu thì đầu tiên sẽ xuất hiện những nốt giống như muỗi đốt hay con gì đó đốt, sau đó sẽ thấy có nước ở đầu mụn, dần dần lan khắp người. HÔm sau sẽ có sốt, nặng nhẹ tùy đứa, có đứa không sốt. Sau khi xuất hiện nước , mụn se lại thành vẩy và bong. Mẹ nó chỉ cần mua lọ thuốc Xanh methylen về bôi vào các đầu mụn, không cần kiêng tắm, nếu bé ngứa ngáy khó chịu mẹ nó có thể mua siro decolgen, hoặc cho bé uống 1/4 viên cloramphenyramine để bé đỡ khó chịu.( thuốc này cũng gây buồn ngủ nhé). khi nào mụn se đầu là bé sắp khỏi, thường chỉ 5 ngày tới 1 tuần thôi.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, cho mình hỏi chút với. Chíp nhà mình 2 hôm nay bắt đầu nổi những nốt nhỏ như rôm ấy, có mầu hơi đỏ, chủ yếu là ở chân, cổ tay có 1 vài nốt. Hôm nay thì lại mọc thêm nữa rồi (nhưng cũng ko fải là dày lắm), mình nghe nói giờ đang có dịch thủy đậu, nên băn khoăn ko biết có phải không, không biết thủy đậu thì nó như thế nào. Thường thì bị thủy đậu là bé hay sốt đúng ko, bé nhà mình thì ko sốt, vẫn khoẻ, chơi ngoan, mà mới có 9 tháng nên ko biết thế nào nữa, lo lắng quá.
    Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với, em đa tạ nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 694 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuboc Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi, cho mình hỏi chút với. Chíp nhà mình 2 hôm nay bắt đầu nổi những nốt nhỏ như rôm ấy, có mầu hơi đỏ, chủ yếu là ở chân, cổ tay có 1 vài nốt. Hôm nay thì lại mọc thêm nữa rồi (nhưng cũng ko fải là dày lắm), mình nghe nói giờ đang có dịch thủy đậu, nên băn khoăn ko biết có phải không, không biết thủy đậu thì nó như thế nào. Thường thì bị thủy đậu là bé hay sốt đúng ko, bé nhà mình thì ko sốt, vẫn khoẻ, chơi ngoan, mà mới có 9 tháng nên ko biết thế nào nữa, lo lắng quá.
    Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với, em đa tạ nhiều nhiều.
    ô mẹ nó ko đọc topic cũ ah? tớ trả lời mẹ nó rồi đó.nhờ mod xóa cái này thôi.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,913 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Bạn xem thử mông và đít của bé xem có những nốt như vậy ko?

Có khả năng bé nhà bạn bị bệnh tay - chân - miệng đấy!
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi tí, thằng cu nhà mình hôm vừa rồi người nổi lên mấy mụn nước và hơi sốt nhẹ. Đi khám bs bảo bị thủy đậu, cho bôi Fucidin và tắm nước sài đất + chân vịt. Đến mấy hôm nay các vết rộp đã vỡ và đã se mặt.

Điều lạ là cả người cháu chỉ có độ khoảng gần 20 nốt thôi (cả to lẫn nhỏ) và tập trung ở đùi và cánh tay, trên lưng và ngực kg có nốt nào. Như kinh nghiệm con bé lớn nhà mình bị thủy đậu thì nó lan khắp người và rất khó chịu.

Các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi xem như vậy có đúng là bé đã bị thủy đậu kg để mình biết xem có nên tiêm phòng cho bé nữa hay thôi.

Cám ơn các mẹ nhiều ./.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 674 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bạn ơi, có khả năng bé nhà bạn bị thủy đậu nhưng ở dạng không điển hình.Trước đây bé nhà mình đã tiêm phòng rồi nhưng vẫn bị, nhưng chỉ nổi nốt từ trên đầu gối trở xuống thôi, kèm theo sốt nhẹ nữa. Đi khám bác sĩ mấy nơi đều bảo là thủy đậu, nên có khi bạn vẫn phải tiêm phòng cho bé đi, vì vẫn có khả năng bé sẽ bị lại.
    • 1,170 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé nhà mình cũng bị hệt bé nhà bạn, không nổi mụn khắp người mà chỉ bị rất nhiều ở hai cánh tay và hai đùi. Mình cũng nghi bé bị thủy đậu nên đi khám nhưng bác sĩ bảo không phải đâu. Vì thế sau này bạn cứ nên tiêm phòng thủy đậu cho chắc ăn nhé.

iamgummi
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ốc luộc Xem bài viết
    Bạn ơi, bé nhà mình cũng bị hệt bé nhà bạn, không nổi mụn khắp người mà chỉ bị rất nhiều ở hai cánh tay và hai đùi. Mình cũng nghi bé bị thủy đậu nên đi khám nhưng bác sĩ bảo không phải đâu. Vì thế sau này bạn cứ nên tiêm phòng thủy đậu cho chắc ăn nhé.
    Sao thế nhỉ???? Tớ cho cu con nhà tớ đi khám thì bs bảo bị thủy đậu, nhưng bản thân tớ cũng nghĩ là không phải vì con bé lớn nhà tớ bị rồi nên tớ cũng có ít kinh nghiệm. Dù sao thì cũng cám ơn các mẹ rất nhiều./.