TIN TÀI TRỢ.

Có phải bé có vấn đề về tiêu hóa???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.3K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, Bống nhà em hình như có vấn đề về tiêu hoá, buổi sáng ị phân bình thường, nhưng buổi chiều lại ị phân hơi sống (nước +các hạt trắng), nhiều khi lại có cả bọt nựa Bống đã được 4,5 tháng rồi, em đã bắt đầu cho ăn nước cháo + sưa. Em đang định cho Bống đi khám bác sĩ, mẹ nào có thông tin về bác sĩ chữa tiêu hoá giỏi, cho em thông tin với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

theo thiển ý của mẹ cu Sam thì Bống nhà bạn "xơi" nước cháo hơi sớm đấy, đa số các bs đều phản đối món nước cháo này nhất là với trẻ em dưới 6 tháng tuổi, lợi ích thì không thấy rõ nhưng hại thì có :
    1) làm giảm hấp thu calci từ sữa
    2) đôi khi gây táo bón
    3) gây sình bụng hoặc tiêu chảy, có thể dẫn đến bỏ bú
    Tuy nhiên, bạn cứ đưa bé đi bs nhi, sẽ có nhận định chính xác hơn.
    Chúc bé mau khoẻ !
    • 39 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Điều đầu tiên tôi muốn hỏi là cháu bị mấy ngày rồi?
    Nếu cháu mới bị và mới ăn nước cháo có thể cháu bị rối loạn tiêu hoá do thay đổi thuc ăn
    Nhưng theo lời chị kể ,cháu đi ngoài phân lỏng ,đôi lúc có bọt,đặc biệt là có những hạt trắng ,đây không phải là dấu hiệu sống phân mà là những dấu hiệu đặc biệt giúp nghĩ tới bệnh Tả (cho dù cháu có thể biểu hiện ỉa phân lỏng nhiều hay ít)
    Bệnh đặc biệt nguy hiểm và lây lan nhanh thành dịch
    Cần phải đưa cháu đến chuyên khoa truyền nhiễm nhi khoa gấp để xác định chẩn đoán

****PHẢI HÀNH ĐỘNG NGAY KHÔNG MỘT PHÚT CHẬM TRỄ ***
    • 497 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Thuy Ha
    Các chị ơi, Bống nhà em hình như có vấn đề về tiêu hoá, buổi sáng ị phân bình thường, nhưng buổi chiều lại ị phân hơi sống (nước +các hạt trắng), nhiều khi lại có cả bọt nựa Bống đã được 4,5 tháng rồi, em đã bắt đầu cho ăn nước cháo + sưa. Em đang định cho Bống đi khám bác sĩ, mẹ nào có thông tin về bác sĩ chữa tiêu hoá giỏi, cho em thông tin với
    - Bống đã bị mấy ngày rồi?
    Có thể do uống nước cháo mà ra như vậy đấy. Nếu 2, 3 ngày Bống đi ị trở lại như bình thường thì không sao đâu Hà. Trước tiên em ngưng nước cháo đi, nếu bé vẩn chưa khỏi em nên đưa bé đi bác sĩ.
    - Bây giờ bé đang uống sữa, cho uống thêm nước cháo làm gì, không có lợi gì cả. Đợi thêm nữa tháng, 1 tháng nữa rồi tập cho bé ăn dặm luôn. Ngày xưa nhiều người nghèo không đủ sữa nuôi con phải lấy nước cháo hay nước cơm pha đường cho bé uống. Ngày nay mình có thể mua sữa cho con uống được rồi thì cho bé uống một loại thôi, trộn lẩn 2, 3 thứ làm bé bị rối loạn tiêu hóa, khó chịu trong người, tội bé em ơi.!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Hoan hô sinh viên y khoa Minh Long nhé ! Đọc bài của các bà mẹ than phiền về giới bác sỹ hiện nay Minh Long thấy thế nào? Có nhột không?

Khi nào có thông tin hoặc tư vấn gì bổ ích thì ML tham gia với diễn đàn nhé, các bà mẹ chúng tôi luôn hoan nghênh những người thấm nhuần tinh thần Hypocrate dù là tốt nghiệp rồi hay chưa tốt nghiệp trường y... và mong rằng khi chọn chuyên khoa ML sẽ chọn khoa nhi, trẻ em đáng yêu lắm ML ạ !
    • 39 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cam on me cu Sam ve loi khen
    Xin tra loi cau hoi cua chi ve cam nghi cua toi khi doc bai noi ve BS hien nay
    Truoc het benh tat muon mau muon ve can co gang chan doan hop li nhat chu khong the chan doan dung 100%.
    Thu hai ,de kiem chung chan doan, dieu tri thu la mot cach lam.Cac chi khong thay cac chau khoi da voi do tai BS kem las khong cong bang.Mot dieu nen lam hon la quay lai va yeu cau doi cach dieu tri khac(mot dieu ma hau het chua ai lam)
    Bac si khong phai khong co luong tam ma chi la benh tat chang bao gio co luong tam ma thoi
    Day la toi tu chinh minh ma nghi vay,chinh toi trong cuoc doi hanh nghe roi cung co lan lam cho mot ba me nao do nghi nhu cac me hien tai ma thoi.
    Dung nghi den cai gi tieu cuc ma hay nghi minh den gap BS de lam gi !!!
    Muon chac an thi hay tim cho minh mot BS dang tin cay.Mot dieu tot hon nua la hay dinh huong cho cu Sam vao nganh Y.

***Chuc cu Sam cung me luon vui khoe!***
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 137 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Giờ em đang rối bời bời không biết sao nữa? Con em từ lúc trong tháng thì đã đi cầu rẹt rẹt, ngày khoảng > 10 lần, đôi khi có kèm nước. Bà ngoại thì bảo rẹt rẹt như vậy là ra tháng chạy sữa lắm, tốt! Bây giờ bé được 1 tháng 9 ngày rồi mà vẫn đi nhiều như vậy. Sau đó, bà nội hỏi bà dì (cũng là bác sĩ Nhi) thì phán vậy là nhiều quá. Thế là cho uống Bio, bây giờ một ngày 5 - 6 lần. Do là bé đầu lòng em cũng chẳng biết như vậy có phải là tiêu chảy thật sự hay không? Các mẹ tư vấn giúp em. Giờ em cũng chẳng biết làm sao? Có nên đổi sang sữa lactose free không?

Cảm ơn nhiều!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi, mẹ cháu ơi, như thế là tốt chứ ạ, con em cũng thế, hai tuần đầu về thì liên tục luôn, suốt ngày thay tã, nhưng mà mẹ cháu kêu khổ nhiều quá hay sao mà hai tuần sau cháu lại bị táo bón còn sốt ruột hơn ý, chả lên cân mấy cơ, trộm vía cháu nhà chị lên cân bình thường thì vẫn tốt mà hhhiiiiiii, chúc gia đình chị luôn hạnh phúc và bé yêu hay ăn chóng nhớ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 407 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

uống similac iq đi mẹ nó
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uống similac áy nhé. cái này chắc hiệu quả....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

nếu phân bé lỏng , nhiều nước , có chấy nhầy là bé bị đi ngoài , còn nếu hoa cà hoa cải là bình thường mẹ nó ah` như thế là đường tiêu hoá của bé ok đó