TIN TÀI TRỢ.

có phải bé bị táo bón không các mẹ, cho mình biết với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình được 7tuaanf tuổi, vừa rồi bé hay uốn mình đi ị rặn đỏ cả mặt, mình đã đưa bé đi kiểm tra bác sĩ rồi, bs cho cãni về uống được 3 hôm rồi. nhưnhx ngày trứoc thì bé đi ị ngày khoảng 4-5 lần, từ ngày uống cãni đên nay bé ngày đi khoảng 2 lần , không biết phải bé đã bị táo bón không các mẹ. mẹ nào kinh nghiệm cho mình biết với. cảm ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đúng rồi bé đã bị táo rồi đấy mẹ ạ, tốt nhất là cho bé đi kiểm tra lại lần nữa đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,769 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy bạn hỏi rất nhiều về bé của bạn. Mình rất hiểu tâm trạng làm mẹ lần đầu của bạn khi bé còn quá nhỏ. Mình nghĩ nếu bạn online đc thì có thể tham khảo những bài viết khác về những vấn đề liên quan đến trẻ sơ sinh của các mẹ trên dd, sẽ rất hữu ích mà bạn lại kg quá lo lắng nhiều, ảnh hưởng sk và sữa mẹ cho bé.
    Vấn đề tiêu hóa của bé, mình thấy bạn kg nên lo. Có thể những thuốc canxi dạng siro ống làm cho bé nóng nhưng ngày đi cầu 2l là ổn, thậm chí có nhiều bé 3,4 ngày mới đi. Bé bú sữa mẹ thường tiêu hóa tốt nên hấp thụ hết, kg có gì để thải, chủ yếu là qua đường tiểu. Quan trọng là bạn nhìn phân của bé. Phân có rắn kg? Bé có phải rặn khi đi kg? Nếu bé có bú bình nữa thì sữa ngoài sẽ làm phân bé chặt, bé cũng ít đi cầu nhưng 1 lần đi thì rất nhiều và có mùi chua.
    Nếu bạn sợ bé bón do uống thuốc thì bạn uống nước nhiều, ăn rau, đu đủ để bé bú mẹ thì bé sẽ đỡ bón hơn. Hoặc bạn có thể cho 1 m cafe nước cam, pha với nước cho loãng và cho bé uống vài thìa, bé sẽ đi ngon lành.
    Bạn đừng lo lắng quá. Bé sơ sinh nào cũng thế thôi. Vặn mình, uốn éo hay ít ngủ là chuyện thường. Ra tháng bé sẽ quen dần rồi bạn sẽ đỡ vất vả hơn.
    vGzIgQe XSQNp7

xUbsp7
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thật sự cảm ơn những chia sẻ của ban nhiều lắm. mình thấy đỡ lo hơn rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 7, 8 tuần cũng vậy mà. Bé vẫn đi ị ngày 5-6 lần bình thường mà, nhưng mỗi lần đi ị là uốn éo rặn đỏ mặt tía tai làm mình lo sốt vó. Nhưng chẳng sao cả mẹ nó ạ, bé mới vài tuần bé nào cũng vậy,các bé hay vặn mình lắm, ra tháng là hết ấy mà. Không phải táo đâu, mình chắc chắn mà.