TIN TÀI TRỢ.

Có phải bé bị máu xấu không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,073 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái em được 14 tháng, khi sinh ra tóc bé rất tốt, sau khi cắt tóc máu thì tóc cháu tốt và đen nhánh. Nhưng khoảng 2 tháng gần đây em để ý thì thấy màu tóc của bé chuyển dần sang màu nâu, và đáng lo ngại là xuất hiện vài sợi tóc cứ từ đen → nâu → vàng → hơi bạc, hiện nay có sợi thứ 5 rồi.
    Tuần vừa rồi bé bị sốt virut, em cho đi khám ở viện Nhi, có xét nghiệm máu, từ kết quả xét nghiệm em có hỏi bs thì được biết là bé hơi thiếu máu và cho uống bổ sung thuốc bổ Flatum nhưng không nói gì đến việc này có ảnh hưởng tới tóc của bé hay không.
    Vì vào lúc 5 tháng tuổi, cháu bị tai nạn có xuất huyết não, phải nằm viện và truyền thuốc an thần, kháng sinh.... nên em rất lo. Không biết có phải vì vậy mà ảnh hưởng tới làm bé bị máu xấu nên tóc hỏng dần vậy không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,073 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    :Crying::Crying::Crying: Không có ai bị như con em à? Không có bác nào biết vào tư vấn giúp em với sao???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xin chia sẻ với bạn, nhưng chắc bạn phải hỏi bác sĩ tư vấn thử xem sao, gọi điện thoại được rồi, không cần dẫn bé đi đâu( vào bệnh viện không tốt mà). Con mình chỉ bị tót mọc chậm thui, đầu cứ trọc như ông sư ấy, mặc dù đả cắt tóc máu.:Thinking: