TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua sữa dành cho trẻ tiêu chảy cho bé khi bé bị tiêu chảy

• 3 Lượt chia sẻ
  • 5.6K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em được 6 tháng rưỡi. Tối hôm kia em có trộn phomai vào bột cho bé ăn, đến đêm thì bé đi tiêu, cả ngày hôm sau đi rất nhiều lần, phân vàng, đến hôm nay vẫn chưa hết, phân vàng lổn nhổn cục trắng, Em lo quá, ông bà cứ đòi cho cháu uống nước hồng xiêm xanh, can mãi không được Các mẹ cho em hỏi em có nên mua sữa dành cho trẻ tiêu chảy cho con uống không, nếu cháu nó mãi không khỏi thì làm thế nào bây giờ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,157 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babybum9x Xem bài viết
    Con em được 6 tháng rưỡi. Tối hôm kia em có trộn phomai vào bột cho bé ăn, đến đêm thì bé đi tiêu, cả ngày hôm sau đi rất nhiều lần, phân vàng, đến hôm nay vẫn chưa hết, phân vàng lổn nhổn cục trắng, Em lo quá, ông bà cứ đòi cho cháu uống nước hồng xiêm xanh, can mãi không được Các mẹ cho em hỏi em có nên mua sữa dành cho trẻ tiêu chảy cho con uống không, nếu cháu nó mãi không khỏi thì làm thế nào bây giờ
    mẹ nó phải theo dõi con thật kĩ nhé.trước tiên mẹ nó mua gói bù điện giải về pha theo hướng dẫn cho con uống cả ngày, mỗi lần một ít một để thẩm thấu bù nước cho con (vì con đi ngoài nhiều bị mất nước), mẹ nó mua sữa dành cho trẻ tiêu chảy cho con ăn thêm cho có chất.nếu con không đỡ thì cho đi viện để truyền nước mẹ nó ạ. chúc con nhanh khoẻ, hay ăn chóng lớn để bố mẹ yên tâm công tác,hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cún nhà mình cũng vừa trải qua đợt tiêu chảy xong!Bạn không nên lo lắng quá. Bé nhà bạn đi ngoài không phải do sữa nên bạn không cần đổi sữa cho con. Bạn thử nấu cháo với 1 quả chuối xanh lột vỏ (vỏ mỏng bên ngoài) + 1/2 củ cà rốt, thịt nạc rồi xay nhuyễn cho bé ăn. Nếu bé đi nhiều lần trong ngày bạn cho bé uống onerol bù nước, uống thêm smecta và men tiêu hóa của Pháp(mình quên tên rùi), ống đó rất dễ uống, khoảng 7000 đ/ 1 ống.
    Chúc bé mau khỏe!
    Đi khắp thế gian không ai tốt bằng mẹ.
    Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng cha!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị cho em hỏi bé bị tiêu chảy vì lí do gì thế ạ, bé bị có lâu không, em nghĩ chắc con em bị dị ứng phô mai uống oresol loại nào thế ạ, em thấy có loại oresol cam, không biết con em 6 tháng nên uống loại nào
    • 1,157 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babybum9x Xem bài viết
    chị cho em hỏi bé bị tiêu chảy vì lí do gì thế ạ, bé bị có lâu không, em nghĩ chắc con em bị dị ứng phô mai uống oresol loại nào thế ạ, em thấy có loại oresol cam, không biết con em 6 tháng nên uống loại nào
    uống loại cam cho dễ uống mẹ nó ạ, và men tiêu hoá entergomina của pháp 6000/ống (mua luôn 1 hộp 1vỉ là 20 ống) mẹ nó nhé.
    • 638 Bài viết

• 1,369 Được cảm ơn

Nếu bị tiêu chảy nặng thì tạm thời trong thời kì đang tiêu chảy bạn nên mua sữa dành riêng cho bé bị tiêu chảy mà dùng cho an toàn. Con mình mới bị xong, đi khám bác sĩ bắt mua 1 hộp. Nhưng chắc là vị không ngon nên cún con nhà mình uống 1 vài lần là không chịu uống nữa, toàn đòi uống sữa như hàng ngày thui. Bỏ đi cũng thật phí, mẹ nào ở Hải Phòng có nhu cầu mình tặng lại cho 0983439145.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thực ra bé bị tiêu chảy không phải do sữa nên mẹ nó không cần mua sữa dành cho trẻ tiêu chảy đâu. Lúc trước khi bé nhà mình còn nhỏ bị tiêu chảy mình cũng sợ quá đi mua 1 hộp về nhưng rồi chỉ uống 1 bữa rồi thôi, phí quá mẹ nó ạ. Quan trọng là tìm cách dứt tiêu chảy cho bé thôi.