TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào có con hơn 12 tháng mà vẫn còn bị chảy nước mắt sống không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 815 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị chảy nước mắt sống từ khi được 10 tháng, đến giờ là 14 tháng rồi mà vẫn còn bị, mặc dù đã đi BS thông lệ đạo được 2 lần rồi mà vẫn chưa hết. Hôm nay mình lập topic này để mong nhận được thông tin chia sẻ của mẹ nào có con bị như vậy. Có mẹ nào biết thông tin việc này không, mình lo lắng quá!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 439 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

bé nhà mình sinh ra cũng bị tắc tuyến lệ, hồi đó mình dốt, cũng lên mạng đọc TL nhưng lại thấy bảo lớn tí sẽ hoàn chỉnh và tự khỏi nhưng đến khi bé 4 tháng vẫn chảy nước mắt. Mình đưa bé đi viện mắt khám và BS kết luận là viêm tuyến lệ nặng phải chữa hết mủ rồi mới thông. Thế là 1 tuần liền ngày nào cũng đi hút mủ, đến ngày cuối cùng thông 1 lần là được luôn. Mình khuyên bạn nên đưa bé đi khám lại. Vì BS sẽ bảo chữa tnào và time cần điều trị là bao lâu. Đừng để con ở nhà lâu sẽ nặng hơn. (đừng như mình, giờ nghĩ lại vẫn hối hận).
    (bố gấu + mẹ gấu) x 10 năm yêu thương = Hai gấu con xinh xắn

MTM0MDk0NTc3OA MTM0MDk0Njk0OQ
    MTM0MDk0NjQxMA
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 504 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo_ngot_hihi Xem bài viết
    bé nhà mình sinh ra cũng bị tắc tuyến lệ, hồi đó mình dốt, cũng lên mạng đọc TL nhưng lại thấy bảo lớn tí sẽ hoàn chỉnh và tự khỏi nhưng đến khi bé 4 tháng vẫn chảy nước mắt. Mình đưa bé đi viện mắt khám và BS kết luận là viêm tuyến lệ nặng phải chữa hết mủ rồi mới thông. Thế là 1 tuần liền ngày nào cũng đi hút mủ, đến ngày cuối cùng thông 1 lần là được luôn. Mình khuyên bạn nên đưa bé đi khám lại. Vì BS sẽ bảo chữa tnào và time cần điều trị là bao lâu. Đừng để con ở nhà lâu sẽ nặng hơn. (đừng như mình, giờ nghĩ lại vẫn hối hận).
    Mẹ Kẹo_Ngọt nói đúng đó, ngày xưa bé mình cũng vậy. Mình cũng cho đi BV mắt thông tuyến lệ. Nói chung là tiểu phẫu thôi, đừng để lâu sẽ ảnh hưởng đến thị lực của con.