TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào chữa viêm amidan cho con bằng thuốc đông y của bác sĩ Dung ở Hà Nội chưa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang chữa amidan cho bé nhà mình bằng thuốc đông y của bác sĩ Dung ở Hà Nội. từ khi uống thuốc thấy cháu hay buồn ngủ và ngủ rất nhiều. có mẹ nào đã chữa cho con bằng thuốc đông y của BS Dung cho mình xin kinh nghiệm tí như bé có khỏi amidan không, có tăng cân không nhé...
    mình xin cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào không, giúp mình voi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 89 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn chữa amidan cho bé bằng thuốc của chị dung ntn rồi. mình đang bị viêm amidan mạn tính,mình cũng muốn biết ít thông tin về bác sĩ dung này, thanks bạn trước
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé mình uống được khoảng 20 ngày rối, chưa thấy sốt tái phát lại, trước kia tháng sốt 2 lần.Bác sĩ Dung bảo phải uống 2 tháng. Mình cũng chả biết thuốc gì nữa vì có thuốc ngậm và thuốc dạng cao. nhưng thấy nhiều người bị nặng cũng khỏi, mà bệnh này bs tây y cũng khuyên chữa theo đông y. bạn cứ thử xem biết đâu lại khỏi
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongducphat Xem bài viết
    bé mình uống được khoảng 20 ngày rối, chưa thấy sốt tái phát lại, trước kia tháng sốt 2 lần.Bác sĩ Dung bảo phải uống 2 tháng. Mình cũng chả biết thuốc gì nữa vì có thuốc ngậm và thuốc dạng cao. nhưng thấy nhiều người bị nặng cũng khỏi, mà bệnh này bs tây y cũng khuyên chữa theo đông y. bạn cứ thử xem biết đâu lại khỏi
    Bạn ơi con m 27 tháng đang cấp cứu nằm viện nhi tw vì bị viêm loét amidan kết hợp viêm va mãn tính. Đau khổ quá.mà mình cho con khám và chữa cả tmh trung ương kết hợp khám nhi cả xanh pôn lẫn nhi tw mà bs nội soi tn mà bảo hết viêm rồi. Thế mà vẫn sốt hàng tháng. Vào đây nội soi lại hóa ra điều trị ks mà ko khỏi. Bạn cho con dùng thuốc bs dung tn? Cho m thông tin với để m cho con dùng. Con ko ăn ko ngủ dc thương quá. Mẹ con m vẫn ở nhi tw. Sdt mình 0987880811
    • 104 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình cũng dg uống thuốc của cô Dung í. Mình bi viêm họng hạt nặng luôn í. tây y thì lần nào cũng cả bịch ks mà vẫn ko khỏi dc. Uong thuoc dc 5 ngày mình thấy họng bớt đau rõ,cơ mà ug thuốc này mình bị sút cân,ăn ngủ ko ngon. Đang lo quá cơ. Cô í cho mình đến 3 loại. Bột trắng ngậm,cao dẻo,va thuốc thang đun sôi voi nuoc uống.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niemdauchondau_88 Xem bài viết
    Mình cũng dg uống thuốc của cô Dung í. Mình bi viêm họng hạt nặng luôn í. tây y thì lần nào cũng cả bịch ks mà vẫn ko khỏi dc. Uong thuoc dc 5 ngày mình thấy họng bớt đau rõ,cơ mà ug thuốc này mình bị sút cân,ăn ngủ ko ngon. Đang lo quá cơ. Cô í cho mình đến 3 loại. Bột trắng ngậm,cao dẻo,va thuốc thang đun sôi voi nuoc uống.
    Mình ép con uống được đúng 24 ngày thì bé nhất định ko chịu uống nữa, nhưng thấy bé chưa sốt lại, mà liệu trình điều trị là 2 tháng, ko biết 24 ngày có khỏi ko.
    Ban niemdauchondau-88 định uống trong bao lâu, có gì chia sẻ thông tin lên diễn đàn bạn nhé như uống trong bao lâu thì bạn thấy bệnh khỏi hẳn, uống xong có tang kí ko,.... Có người bảo uống 1 tháng đã khỏi.
    Cu nhà mình thì uống thuốc này lại an đc ngủ dc bạn à
    • 104 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình cố gắng uống hết một tháng xem sao. Cái cao dẻo khó uống thật í, mình nguoi lớn mà mỗi lần uống phải nhắm mắt bịt mũi uống. Bé nhà bạn bị thế thì tội nhỉ. Còn cài bột trắng bé nhà bạn chịu ngậm hả???
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 830 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Chị ơi cho e hỏi chút với, bé nhà chị mấy tuổi rồi ạ, thằng cu nhà em gần 4 tuổi cũng bị amidan quá phát, amidan lúc nào cũng sưng to chèn hết đường thở ý, mặc dù con không sốt, nhưng đêm ngủ thì hay tỉnh giấc do khó thở. Em cũng chưa biết làm thế nào, đi bs thì toàn kê kháng sinh, mà uống xong thì vẫn thế, amidan lúc nào cũng sưng to. Em mới tìm đọc đc bài viết trên web chữa amidan thì thấy giới thiệu thuốc của chị Dung, nhưng vẫn đang hơi lăn tăn vì là thuốc đông y ko rõ thế nào. chị chia sẻ cho e ít thông tin với. Thuốc có dễ uống không chị, uống có tác dụng phụ hay phản ứng gì ko ạ. Mình phải đưa bé đến khám rồi mới lấy thuốc đúng ko chị? Và thuốc có đắt không ạ? Em cảm ơn chị nhiều.
    tgmI9pRtgmIp7
    NuVLp7
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc 1,8 triệu 1 tháng bạn a. Uống trong 2 tháng. Thuốc thì ko khó uống lam nhung cu mình vẫn fai ép uống. Cu mình cũng 4 tuoi bạn. Ko thấy phản úng phụ ji cả bạn nhé. Minh o trong SG nên chỉ gui thuốc qua bưu dien bạn à, ko đến khám.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban duongducphat oi cho hoi chut. Be nha ban uong thuoc nha chi Dung co thay do khong ? Thuoc co kho uong khong ? Minh cung co be trai 4 tuoi bi viem Amidan mu, thang sot may lan, uong rat nhieu khang sinh roi ma chang do.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đang xưng amidal, tháng nào cũng sốt, tháng nào cũng đi gặp Bác sỹ Tây y, chỉ đỡ thôi, mà uống nhiều kháng sinh quá, còi hết người. Các mẹ có biết nguồn gốc của bsy dung k? Đang ctac tại đâu? Hay chỉ gia truyền thôi???
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã bạn nào đi kiểm tra thuốc bột nhà chị Dung chưa vậy ? Mình rất lo mấy vụ thuốc cam có chì
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai biết chị Dung này làm ở đâu không ạ? E nghe có người bảo là bác sĩ Dung mà không biết có phải là bác sĩ không ? Làm việc ở đâu ? Nguồn gốc thuốc như thế nào ? Có ai biết thì giúp với ạ
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tình hình là sau khi uống gần 1 tháng, thì thấy hiện tượng tháng sốt 2 lần như trước kia không còn nữa. chỉ lâu lâu có ho nhưng không sốt nên mình ko cho bé đi khám. bạn niemdauchondau88 uống sao rồi, thông báo cho bà con cô bác biết với
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongducphat Xem bài viết
    tình hình là sau khi uống gần 1 tháng, thì thấy hiện tượng tháng sốt 2 lần như trước kia không còn nữa. chỉ lâu lâu có ho nhưng không sốt nên mình ko cho bé đi khám. bạn niemdauchondau88 uống sao rồi, thông báo cho bà con cô bác biết với
    Mình search chủ đề này đã lâu giờ mới thấy mẹ duongducphat mở top. Mình đã đến nhà cô Dung ở Phạm Văn Đồng tham khảo để lấy thuốc cho bé nhà mình cũng bị amidan quá phát cách đây gần 1 năm, cảm giác của mình khi đến rất khác với suy nghĩ ban đầu, đó chỉ là 1 phòng trọ cô Dung thuê ko có biển hiệu hay là phòng khám gì cả. Hôm đó mình đến ko gặp cô Dung mặc dù đã gọi điện trước, chỉ có 1 cậu bé khoảng 20 tuổi ở nhà bảo cô Dung đi làm, mà mình đến lúc trưa, mình hỏi cô Dung lviec ở đâu bạn bảo viện Đông Y nhưng thú thật là mình ko yên tâm lắm bảo ông xã đi ra quán nước gần đó hỏi thăm về cô Dung thì Ô xã đùng đùng bắt về ko lấy thuốc nữa vì quanh đó ko ai biết cô Dung bán thuốc và cô Dung cũng mới chuyển đến đây. Hôm đó cũng có 1 chị đến đó với tâm lý như mình hỏi thăm 1 hồi nhưng rất lưỡng lự khi cậu bé đó đa sắp thuốc sẵn rồi, tiền thuốc cũng là 1.8tr/ tháng nhưng ko biết có khỏi được ko, nếu khỏi được thì thật là quá rẻ. Hôm đó mình đành về nhà và thường xuyên lên mạng search xem có ai đã dùng thuốc của cô Dung chưa, mình chỉ thấy mọi người comment trên trang chuaamidan.com mà ko thấy các mẹ chia sẻ trên diễn đàn. Nên nếu mẹ nào đã dùng thuốc của cô Dung thực sự thì hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết kết quả với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuthu209 Xem bài viết
    Mình search chủ đề này đã lâu giờ mới thấy mẹ duongducphat mở top. Mình đã đến nhà cô Dung ở Phạm Văn Đồng tham khảo để lấy thuốc cho bé nhà mình cũng bị amidan quá phát cách đây gần 1 năm, cảm giác của mình khi đến rất khác với suy nghĩ ban đầu, đó chỉ là 1 phòng trọ cô Dung thuê ko có biển hiệu hay là phòng khám gì cả. Hôm đó mình đến ko gặp cô Dung mặc dù đã gọi điện trước, chỉ có 1 cậu bé khoảng 20 tuổi ở nhà bảo cô Dung đi làm, mà mình đến lúc trưa, mình hỏi cô Dung lviec ở đâu bạn bảo viện Đông Y nhưng thú thật là mình ko yên tâm lắm bảo ông xã đi ra quán nước gần đó hỏi thăm về cô Dung thì Ô xã đùng đùng bắt về ko lấy thuốc nữa vì quanh đó ko ai biết cô Dung bán thuốc và cô Dung cũng mới chuyển đến đây. Hôm đó cũng có 1 chị đến đó với tâm lý như mình hỏi thăm 1 hồi nhưng rất lưỡng lự khi cậu bé đó đa sắp thuốc sẵn rồi, tiền thuốc cũng là 1.8tr/ tháng nhưng ko biết có khỏi được ko, nếu khỏi được thì thật là quá rẻ. Hôm đó mình đành về nhà và thường xuyên lên mạng search xem có ai đã dùng thuốc của cô Dung chưa, mình chỉ thấy mọi người comment trên trang chuaamidan.com mà ko thấy các mẹ chia sẻ trên diễn đàn. Nên nếu mẹ nào đã dùng thuốc của cô Dung thực sự thì hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết kết quả với.
    Về địa chỉ, phòng bán thuốc đúng như lời kể của bạn tieuthu209, mình cũng đã đến tận nơi nhà chị Dung này, có gặp chị ấy rồi. Cũng mạnh dạn mua thuốc cho cu con 2,5 tuổi hay bị viêm Amidan mủ, sốt cao uống nhiều kháng sinh. Con mình trong quá trình uống gần 2 tháng vẫn ho hắng sổ mũi có sốt nhẹ mình quyết tâm không dùng kháng sinh. Thuốc này con mình ăn, ngủ tốt hơn (cái này cũng sợ phết), không sốt cao nhưng do mình chỉ quyết tâm đc gần 2 tháng không dùng ksinh thôi vì cu nhà mình vẫn bị viêm mũirồi xuống họng, xuống phế quản luôn. Còn hơn 2 tháng nay không bị amidan mủ nữa không biết có phải do thuốc không nữa?
    Nói chung do cơ địa của con thôi chứ con nhà mình dùng kháng sinh rồi thì không dùng thì bị nặng hơn không phải viêm họng, amidan nũa chuyển sang viêm phế quản, viêm tai như thường. Khó nhất mình thấy vẫn là ở cái mũi, làm sao để khỏi viêm mũi cơ. Nhà mình cả 2 thằng bị viêm mũi điều trị khó khỏi lắm, sao đó rồi chuyển sang tai, phế quản rồi kháng sinh nản quá nhất là cái thời tiết lạnh này.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chaunanh2012 Xem bài viết
    Về địa chỉ, phòng bán thuốc đúng như lời kể của bạn tieuthu209, mình cũng đã đến tận nơi nhà chị Dung này, có gặp chị ấy rồi. Cũng mạnh dạn mua thuốc cho cu con 2,5 tuổi hay bị viêm Amidan mủ, sốt cao uống nhiều kháng sinh. Con mình trong quá trình uống gần 2 tháng vẫn ho hắng sổ mũi có sốt nhẹ mình quyết tâm không dùng kháng sinh. Thuốc này con mình ăn, ngủ tốt hơn (cái này cũng sợ phết), không sốt cao nhưng do mình chỉ quyết tâm đc gần 2 tháng không dùng ksinh thôi vì cu nhà mình vẫn bị viêm mũirồi xuống họng, xuống phế quản luôn. Còn hơn 2 tháng nay không bị amidan mủ nữa không biết có phải do thuốc không nữa?
    Nói chung do cơ địa của con thôi chứ con nhà mình dùng kháng sinh rồi thì không dùng thì bị nặng hơn không phải viêm họng, amidan nũa chuyển sang viêm phế quản, viêm tai như thường. Khó nhất mình thấy vẫn là ở cái mũi, làm sao để khỏi viêm mũi cơ. Nhà mình cả 2 thằng bị viêm mũi điều trị khó khỏi lắm, sao đó rồi chuyển sang tai, phế quản rồi kháng sinh nản quá nhất là cái thời tiết lạnh này.
    Mẹ chaunanh thử cho con đi khám nội soi TMH xem sao, mình nghĩ bé nhà bạn bị viêm cả VA nên mới hay sổ mũi vậy, giống bé thứ 2 nhà mình lúc đầu mình cũng nghĩ bé ngạt mũi phù nề nhưng đi nội soi thì bé bị VA quá phát rồi và mình cũng mơi cho bé đi nạo VA cách đây nửa tháng, giờ bé bớt ngạt mũi và ko thở ngáy nữa nhưng amidan cũng hơi to nên muốn tìm hiểu xem có mẹ nào cho con uống thuốc của cô Dung mà khỏi thì tốt quá. Cơ mà mọi người bảo chỉ uống 2 tháng là khỏi sao bé nhà bạn uống đủ liều rồi mà chưa khỏi là sao?
    • 72 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ chaunanh thử cho con đi khám nội soi TMH xem sao, mình nghĩ bé nhà bạn bị viêm cả VA nên mới hay sổ mũi vậy, giống bé thứ 2 nhà mình lúc đầu mình cũng nghĩ bé ngạt mũi phù nề nhưng đi nội soi thì bé bị VA quá phát rồi và mình cũng mơi cho bé đi nạo VA cách đây nửa tháng, giờ bé bớt ngạt mũi và ko thở ngáy nữa nhưng amidan cũng hơi to nên muốn tìm hiểu xem có mẹ nào cho con uống thuốc của cô Dung mà khỏi thì tốt quá. Cơ mà mọi người bảo chỉ uống 2 tháng là khỏi sao bé nhà bạn uống đủ liều rồi mà chưa khỏi là sao?
    Cả 2 thằng nhà mình đi nội soi TMH rất nhiều BS TMH rồi đấy. Thằng cu anh lúc 5 tuổi làm 1 lúc cả 3 thứ nạo VA, Cắt amidan, đặt OTK thế mà bây giờ vẫn TMH như thường. Lúc nạo VA xong cũng đc 1 năm đỡ thôi, rồi đâu lại vào đấy.
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị giống em rồi. Nhà em cũng gần Phạm Văn Đồng nên em đến thử để chữa. Nhưng thấy có phòng trọ lụp xụp ko biển báo em thất vọng toàn tập luôn. Đến nơi em có gọi điện cho cô Dung thì cô bảo ông nào đó đi vắng nên tuần sau quay lại. Nên em đi về khám ở trung tâm ứng dụng đông y nguyễn chí thanh. Em bị viêm mũi lây sang sưng amidan. Uống 2 tháng rồi mà em chả thấy khỏi. Thế mà cái anh chữa ở đó cứ bảo em uống tiếp nên 2 tháng xong em chả uống nữa. Rõ tốn kém
    Thế rồi em cũng hỏi mấy cô bác xung quanh mà cũng chả ai biết cô Dung nào chữa thuốc. Trong cái web chữa amidan thấy nhiều người bảo khỏi thế. Em cũng thử trao đổi qua mail với rất nhiều người chữa ở đó mà ko có 1 ai trả lời mail của em. Nên em chả biết thế nào luôn. Bệnh vẫn hoàn bệnh mà chưa biết chữa đâu
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4