TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào biết về rách dây chằng môi trên không

• 1 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ ơi hôm qua con em bị ngã từ trên giường xuống thế là bị đứt cái dây chằng nối lợi và môi trên chảy rất nhiều máu. em sợ quá không hiết có phải khâu không nhỉ. có ai biết chia sẻ cho em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 847 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MECUNBIBONG Xem bài viết
    các mẹ ơi hôm qua con em bị ngã từ trên giường xuống thế là bị đứt cái dây chằng nối lợi và môi trên chảy rất nhiều máu. em sợ quá không hiết có phải khâu không nhỉ. có ai biết chia sẻ cho em với.
    Bé mình cũng bị rách dây nhân trung đấy đấy (mình dùng như vậy không biết có đúng không), bé bị lúc 18 tháng do đập miệng vô cạnh bàn đá. Đau lắm khóc quá chừng luôn, chảy máu tùm lum. Mà cũng rất nhanh khỏi, mình cũng chẳng cho đi khâu khiếc gì cả. Mà mình có cảm tưởng bé bị đứt dây ấy nên bây giờ cười miệng toe toét hơn :Smiling: Nếu bạn kỹ thì hỏi bs xem sao, mà mình thấy khâu lại nó nhỏ quá cũng không biết khâu làm sao. Ah cháu mình hồi nhỏ cũng bị nhá, cũng để vậy thôi. Kinh nghiệm mình biết qua 2 đứa trẻ, chia sẻ với mẹcunbibong :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chut0306 Xem bài viết
    Bé mình cũng bị rách dây nhân trung đấy đấy (mình dùng như vậy không biết có đúng không), bé bị lúc 18 tháng do đập miệng vô cạnh bàn đá. Đau lắm khóc quá chừng luôn, chảy máu tùm lum. Mà cũng rất nhanh khỏi, mình cũng chẳng cho đi khâu khiếc gì cả. Mà mình có cảm tưởng bé bị đứt dây ấy nên bây giờ cười miệng toe toét hơn :Smiling: Nếu bạn kỹ thì hỏi bs xem sao, mà mình thấy khâu lại nó nhỏ quá cũng không biết khâu làm sao. Ah cháu mình hồi nhỏ cũng bị nhá, cũng để vậy thôi. Kinh nghiệm mình biết qua 2 đứa trẻ, chia sẻ với mẹcunbibong :Rose:
    cám ơn mẹ chut0306 nhé, mình cúng đã hỏi BS nhưng họ bảo nếu chay máu nhiều thì mới phải khâu con cầm máu luôn thì không sao. Nhưng mình cứ sợ cái môi trên của nó về sau cứ đung đưa như vậy thì rất xấu trai nhỉ
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MECUNBIBONG Xem bài viết
    cám ơn mẹ chut0306 nhé, mình cúng đã hỏi BS nhưng họ bảo nếu chay máu nhiều thì mới phải khâu con cầm máu luôn thì không sao. Nhưng mình cứ sợ cái môi trên của nó về sau cứ đung đưa như vậy thì rất xấu trai nhỉ
    Em bé nhà mình cũng bị ngã chảy máu tùm lum, nhưng hết cũng nhanh, chẳng sao đâu. Vẫn đẹp trai như thường, yên tâm đi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con minh cách đây hai ngày ôm hộp banh tennis của mình gặm, bị té thế là bị đứt dây chằng môi trên, máu chảy quá trời luôn. Bây giờ hết chảy máu rồi, nhưng dây chằn ko liền lại được. Kông biết lớn lên có sao ko nữa, mình lo quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 48 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tên chính xác là "đứt thắng môi trên". Không sao đâu các bạn ạh, đừng lo lắng quá. Có người nhà bệnh nhi còn bảo tôi rằng "sao khi cháu bị, có vẻ cháu nói nhiều hơn, hihihi"
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,759 Bài viết

• 3,416 Được cảm ơn

Thế nó đứt lìa luôn Vẫn không ảnh hưởng gì đến sức khỏe của bé phải ko bác sĩ Danh ơi????? Các mẹ ơi??? Bé nhà mình mới té tối qua, cũng bị đứt cái thắng môi trên, huhu!!!!
    Hãy yêu cho thật nồng nàn

ldypp8 WLlg7Z8WLlgp8

Chỉ cần mẹ nhớ đến ba con, chỉ cần mẹ được nhìn thấy nụ cười của con...:Kiss::Kiss:
    Con gái ạ, mẹ thấy mọi gian khổ phía trước đều trở nên nhỏ nhoi...:Rose::Rose: