TIN TÀI TRỢ.

Có Mẹ nào biết về bệnh viêm tai xương chũm giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.63K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 368 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thằng cu nhà em bị viêm tai xương chũm (đi khám Bs nói vậy) nó sưng và đau lắm, không biết bệnh này chữa có dễ không và có bị di chứng gì không, em lo lắng quá. Có Mẹ nào biết gì về bệnh này thì cho em xin ít thông tin nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,024 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Bác cao bồi già ơi, tiện cho em hỏi tý luôn. Con trai em 6 tháng trước đây, đi khám định kỳ, người ta đo tai và nói bị viêm tai giữa. Nếu ko đo máy thì ko biết, vì cháu hoàn toàn bình thường, ko có triệu chứng gì. Cháu uống thuốc liên tục 3 tháng liền cho tan dịch trong tai đi thì mới thấy đồ thị trong miền chấp nhận được.

Nhưng ngay sau đó khoảng 1 tháng, cháu có cảm cúm, và lại thành viêm tai cấp tính. Cháu sốt nhẹ 37.5 độ thôi, kêu đau tai, nghe thấy tiếng lục cục trong tai. Tôi cho đi khám thì được uống kháng sinh, và tiếp liều thuốc tan dịch kia. 2 ngày sau ko thấy cháu kêu đau nữa. Nhưng lạ là suốt từ bấy đến nay, đã 3 tuần nữa, cháu vẫn viêm (soi thì thấy đỏ), vẫn hơi sốt. Bác sĩ thì vẫn cho loại kháng sinh ấy, uống đến nay đã là 3 liều. Tôi rất lạ vì uống mãi cùng loại kháng sinh. Có phải là viêm tai phải uống loại kháng sinh đặc biệt vậy không? Có phải viêm tai rất khó chữa như vậy không? Tôi rất lo lắng, vì nghe nói có thể biến chứng lên não. Thường để chữa dứt điểm mất bao lâu?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,024 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Cám ơn bác nhé. Thằng bé cứ tịt mũi liên tục nên mãi không khỏi hẳn. Chắc phải kiên trì thôi. Nhưng thấy nó cứ sốt dai dẳng mãi, không yên tâm được. kháng sinh cùng loại uống 3 lần liên tiếp: 3 ngày / 5 ngày / không khỏi, lại 3 ngày nữa, vẫn loại ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 37 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ổi
    Cám ơn bác nhé. Thằng bé cứ tịt mũi liên tục nên mãi không khỏi hẳn. Chắc phải kiên trì thôi. Nhưng thấy nó cứ sốt dai dẳng mãi, không yên tâm được. kháng sinh cùng loại uống 3 lần liên tiếp: 3 ngày / 5 ngày / không khỏi, lại 3 ngày nữa, vẫn loại ấy
    đúng là bệnh viêm tai rất khó chữa. chị nên cho cháu khám tại viện tai mũi họng trung ương để chữa cho triệt để.
    cháu của mình cũng bị viêm tai giữa.
    từ khi rất bé cháu rất hay bị viêm mũi họng. đến khi cháu được 1.5 tuổi mẹ cháu cho khám nội soi mới phát hiện ra trong tai có mủ. đây là nguyên nhân chính khiến cháu thường xuyên bị viêm mũi họng. bình thường khám nhi bác sỹ không phát hiện ra được, cứ thấy viêm mũi họng thì cho uống kháng sinh. nhưng cứ vài hôm lại tái phát.
    mặc dù chuẩn đoán là tai cháu mới bị viêm nhẹ nhưng bác sỹ đã cho xuống viện tai mũi họng trung ương để khám, xét nghiệm và tiến hành mổ, đặt ống thông khí. sau đó phải điều trị liên tục trong vòng 3 tháng mới mong khỏi hẳn tai. hiện tại cháu mới điều trị được 1 tháng.
    Con gái càng ngày càng giống bố!:

• 368 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các Bác nhiều nhiều. 2 ngày nay em ở nhà chăm con nên không cảm ơn các bác kịp.
    Thằng cu nhà em 5 ngày uống Ks thì thấy tai đỡ rồi nhưng nó còn bị sổ mũi, không biết có nên cho đi khám Bs lại không ạ, mà em thấy Bs khám tai chỉ có nhìn phía ngoài rồi đeo cái bóng đèn vào soi soi thôi nên em không tin tưởng lắm. Bây giờ nên cho bé đi khám nội soi không các bác nhỉ, mà em ở ĐN không biết có dịch vụ này không nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 460 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

sao em xem các phần nội dung của subbox phần nào cũng toàn 1 trang thôi ah. Ko biết là do ko biết cách xem hay là ND chỉ có thế vì em thấy thiếu thíêu thông tin qua các bài của các mẹ
    7BMCH1Pvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 134 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bé vẫn ngạt mũi thì bạn phải cho bé đi khám lại , Vì nếu mũi họng không khỏi thì viêm tai giữa sẽ không khỏi đâu ạ
    Mít,sống chung với bệnh viêm VA , ngạt mũi mãn tính - Đã khỏi , nói không với nạo VA và kháng sinh.