TIN TÀI TRỢ.

Có bé nào ho buổi sáng giống con mình ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dear các Mẹ
    bé nhà mình buổi sáng sớm thức dậy thường hay ho nhiều va có cảm giác như có đàm trong cổ. nhưng khi bé dậy chơi và ăn uống trong ngày thì lại không thấy ho. Vì vậy, không hiểu bé bị gì không vậy các Mẹ ơi?
    ai có kinh nghiệm xin chia sẻ , tư vấn giùm bố này với!
    Thanks!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 138 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị như vậy sau khi vừa điều trị 10 ngày chữa viêm tai bây giờ buổi sáng khi bé vừa ngủ dậy ko dám cho ăn ngay mà phải để qua một vài tiếng ho xong ko thì ăn xong thì chớ hệt Mẹ nào có bài thuốc đông y hay giúp các bé với nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 112 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy (4T), sau khi uống thuốc kháng sinh mình vẫn cho uống siro, nhỏ nước muốn sinh lý và sáng ngủ dậy chưa ăn gì, cho uống 1 cốc nước ấm to hòa với mật ong, để nửa tiếng sau thì lấy tay dùng gạc hoặc khăn xô nhúng nước ấm lau lưỡi cho bé rồi lau sâu vào trong họng (làm mấy lần), có bao nhiêu đờm là nôn ra hết, sau đấy thì đánh răng nửa mặt, nhỏ mũi xì mũi và ăn sáng. Cả ngày bé sẽ ko ho nữa và mấy ngày sau thì khỏi.
    Có lần nặng hơn thì cho uống nước tỏi hòa mật ong, hoặc có mua thuốc bắc Khương Lâm về cho uống
    Các mẹ thử xem nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đợt trước bé nhà mình cũng bị thế. Đi khám bs cho thốc Vinka mỗi ngày uống 5ml chia làm 2 lần.(bé nhà mình 6 tháng tuổi). Bây giờ trộm vía bé hết ho rồi.
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tai sao các mẹ ko cho bé dùng thử thuốc Vinka nhu mem116 biết đau lại tốt hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 138 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

[QUOTE=kien2006;15494476]Bé nhà mình cũng vậy (4T), sau khi uống thuốc kháng sinh mình vẫn cho uống siro, nhỏ nước muốn sinh lý và sáng ngủ dậy chưa ăn gì, cho uống 1 cốc nước ấm to hòa với mật ong, để nửa tiếng sau thì lấy tay dùng gạc hoặc khăn xô nhúng nước ấm lau lưỡi cho bé rồi lau sâu vào trong họng (làm mấy lần), có bao nhiêu đờm là nôn ra hết, sau đấy thì đánh răng nửa mặt, nhỏ mũi xì mũi và ăn sáng. Cả ngày bé sẽ ko ho nữa và mấy ngày sau thì khỏi.
    Có lần nặng hơn thì cho uống nước tỏi hòa mật ong, hoặc có mua thuốc bắc Khương Lâm về cho uống

Bạn cho mình xin địa chỉ thuốc bắc Khương lâm nhé, thuốc có khó uống ko bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình đã 25 tháng rồi, không biết làm thế có hợp lý không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 112 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Khương Lâm ở 342 Tây Sơn bạn nhé, đi lần đầu thì cho bé đến bắt mạch, các lần sau thì ko cần. Thuốc cũng hơi khó uống, nhưng mỗi lần sắc cô đặc lại chỉ nửa chén nhỏ thôi, này uống 2 lần
    Cu nhà mình nếu là ho sau cảm thì chỉ cần 3 thang thì khỏi, còn nếu là ho cấp thì có lần vẫn phải dùng kháng sinh sau đó mới bồi thêm thuốc bắc, chứ thuốc bắc ko cũng ko ăn thua
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 112 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Các PP này còn phụ thuộc vào bé có chịu hợp tác ko, cu nhà mình thì nịnh, quát, 1 hai lần đầu cũng khóc, càng tốt vì càng nôn ra nhiều đờm, nhưng về sau thì quen rồi chả khóc nữa, có lúc lại hỏi sáng nay mẹ ko lau họng cho con nôn đờm ra à he he
    Thuốc Bắc thì con nhà mình uống từ lúc khảng 10 tháng, 1 năm cũng đỡ được khối lần o phải dùng kháng sinh. Nhưng hic hic con hay ốm quá nên kháng sinh vẫn phải dùng những lúc bị nặng.
    Còn PP long đờm này thì mới biết và dùng từ lúc bé 3.5 tuổi cũng khá hiệu nghiệm, có đợt bị thì chỉ cần long đờm+ tỏi mật ong/chanh quất hấp/có khi là khí dung tỏi là khỏi o cần phải uống thuốc
    • 2,118 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Khí dung tỏi là sao hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 112 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiểu Tròn Vo Xem bài viết
    Khí dung tỏi là sao hả bạn?
    Máy khí dung chắc bạn biết rồi. Thay vì dùng thuốc mình lấy khoảng 1ml nước muối sinh lý 9/1000. cho vào đó mấy giọt nước tỏi (tỏi giã nát chắt lấy nước). rồi cho bé rung. nên dùng loại ngậm vào miệng và mũi chứ úp mặt nạ thì hay bị lên mắt cay lắm.
    Cũng khá hiệu nghiệm. Thường khi có dấu hiệu hắt hơi mình làm luôn khoảng 2-4 lần là khỏi
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 7 tháng tuổi. Buổi sáng hay bị húng hắng ho, mình thường hấp 1 quả quất xanh kèm lá sương sông và đường phèn cho bé uống mỗi ngày. Trộm vía cu cậu đỡ hẳn. Các mẹ thử cho bé uống vậy xem sao nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrHao Xem bài viết
    Dear các Mẹ
    bé nhà mình buổi sáng sớm thức dậy thường hay ho nhiều va có cảm giác như có đàm trong cổ. nhưng khi bé dậy chơi và ăn uống trong ngày thì lại không thấy ho. Vì vậy, không hiểu bé bị gì không vậy các Mẹ ơi?
    ai có kinh nghiệm xin chia sẻ , tư vấn giùm bố này với!
    Thanks!
    nếu mà ho lâu, dai dẳng đến tháng trời mà chỉ ho rạng sáng, ban ngày thì không ho, thì có thể là triệu chứng của phế quản (hen). Bạn thử chữa cho con theo kiểu hen dị ứng. Nếu có diều kiện thì vào bệnh viện Bạch mai khoa di ứng (hen) thì cho thuốc sẽ khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Nếu con em chỉ ho vài tiếng buổi sáng khi mới ngủ dậy , sau đó cả ngày không ho nữa thì không sao đâu. Khi mình nằm ngủ dịch mũi chảy xuống , nước bọt hoặc dịch ở họng tiết ra đọng lại ở phía sau họng vì thế khi thức dậy thường ho hay khạc vài tiếng để tống những dịch này ra thôi. Nếu ho nhiều thì coi chừng bé bị ho dị ứng do thời tiết buổi sáng lạnh hơn.
    Cẩn thận thì trước khi đi ngủ em làm vệ sinh mũi họng cho bé như đánh răng, nhỏ mũi bằng nước muối sinh lý hay xịt mũi bằng nước biển phun sương dành cho em bé, thì sáng ngủ dậy bé đỡ bị ho hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình 4t 16kgs, nhỏ thì rất ít ốm nhưng từ khi đi học mẫu giáo thì hay bệnh vặt, chủ yếu là ho viêm họng, mặc dù rất cẩn thận ko uống nước lạnh, mặc ấm, để ý lau mồ hôi và buộc khăn ở cổ nhưng chỉ được vài tuần là bị lại, ko nặng nhưng uống kháng sinh mới dứt được. Mình cho uống nhiều loại tăng cường miễn dịch từ những loại mấy trăm/hộp đến sarborkid. U siro thì Atussin hay ******* đều ko ăn thua j. 2 tuần nay, cứ sáng ngủ dậy là ho khoảng gần 10 lần, sau đó đến tận sáng hôm sau mới ho lại. Di khám thì ko phải viêm họng. Có mẹ nào có con từng bị như con mình thì tư vấn cho mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

cu nhà mình cũng thế, chỉ ho vào buổi sáng sau khi ngủ dậy, có hôm ho 5,6 cái, có hôm ho 1,2 cái và thỉnh thoảng lúc bắt đầu đi ngủ buổi đêm khi trở mình lại ho. Mình cũng chả biết làm sao, cũng chả cho uống gì vì ngoài những lúc đấy ra thấy vẫn đùa nghịch như giặc, vui tươi như hoa
    Nếu không được sống làm chính mình thì nghĩa là bạn chỉ đang tồn tại
    sieuthiNHANH2010081122232ytc1mzfiy217769
    sieuthiNHANH2010081122232ytfiy2y4nj18989
    sieuthiNHANH2010081122232y2q3ndg4yw19728

sieuthiNHANH2010081122232zdfim2exzj15769
    sieuthiNHANH2010081122232nzq0mdjjnt11000
    sieuthiNHANH2010081122232mwnhmtrlng35353
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà mình thì 1,2 tuần trước bị ho cả ngày đến giờ cũng chỉ ho buổi sáng thỉnh thoảng đêm cũng húng hắng, mình cũng ko cho đi khám vì bé ko có hiện tượng sốt
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, mình chia sẻ với bạn về những nỗi lo con của bạn ho vào buổi sáng. Mình nghĩ có lẽ bé nhà bạn bị ho do dị ứng, bạn xem trong nhà bạn có trồng cây cảnh gì mà có hoa không? có nuôi chó, mèo không?hàng xóm xung quanh nhà bạn có trồng cây hoa gì không? Bé nhà mình lúc trước cũng bị ho vào buổi sáng và chiều tối, ho khan, không có đờm, mình đưa bé đi BS uống kháng sinh mà bé không bớt, 2 tháng nay mình điều trị bằng cách mỗi sáng xịt xisat màu hồng và thuốc trị viêm mũi dị ứng, mỗi sáng xịt 1nhát/mũi, mình còn chưng tắc, lá hẹ và tần dày lá uống hàng ngày. Bé nhà mình đỡ hẳn, bạn thử hỏi BS xem sao nhé. Chúc hai mẹ con khỏe.