TIN TÀI TRỢ.

Có ai giờ này online---> GIúp em vơi: E nhỏ nhầm thuốc nhỏ mũi Ottilin vào mắt con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,308 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Em vừa nhỏ nhầm thuốc nhỏ mũi Ottilin vào mắt con vi cái hộp đó giống hộp nước muối sinh lý... Nhỏ xong mỗi bên 2 giọt khoảng 1 phút em mới biết là nhầm vội lấy nước muối sinh lý nhỏ nhiều để rửa mắt cho con.

Em lọ mọ tìm thông tin trên mạng mà chưa thấy thông tin nào tương tự...

Có mẹ nào giúp em với. Con em đi ngủ rồi và mắt vẫn bình thường, không đỏ... (hic hic)
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 328 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

:Thinking: cái vụ ba mẹ đoản kiểu này là hay gặp lắm .... mẹ nó theo giỏi con và chuẩn bị đưa con đi BV/ BS ngay để kịp thời trong mọi tình huống, đừng chủ quan khi chưa có hiện tiện gì
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

úi giời ơi, tớ cũng mấy lần bị lỗi trong việc chăm con đấy. Để móng tay dài mấy lần chạm vào con.Hic,thương quá cơ. Fải cắt ngay.He. mẹ nào cũng có lúc đểnh đoảng mà. Mẹ cháu cho đi khám ngay di nhé. Xương bé wá!hic.:Sad:
    • 1,928 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Mình không phải bác sĩ nhưng theo mình trong trường hợp bạn nên lấy nước sạch để rửa mắt cho con. Vì mình sợ nếu trong thuốc Otilin có chất gì đó làm hại cho mắt thì khi bạn rửa mắt nước sẽ pha loãng nồng đồ ra. Chứ nếu bạn rửa nước muối e rằng nó sẽ làm xót hơn hay tương tác thuốc không? Tốt nhất con ngủ dậy bạn đưa đi bác sĩ Mắt hay gọi điện hỏi bác sĩ Mắt nào quen để có lờì khuyên đích đáng.
    • 292 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baongoc83 Xem bài viết
    Em vừa nhỏ nhầm thuốc nhỏ mũi Ottilin vào mắt con vi cái hộp đó giống hộp nước muối sinh lý... Nhỏ xong mỗi bên 2 giọt khoảng 1 phút em mới biết là nhầm vội lấy nước muối sinh lý nhỏ nhiều để rửa mắt cho con.

Em lọ mọ tìm thông tin trên mạng mà chưa thấy thông tin nào tương tự...

Có mẹ nào giúp em với. Con em đi ngủ rồi và mắt vẫn bình thường, không đỏ... (hic hic)
    nhà này giống nhà mình quá, mình cũng nhỏ nhầm Ottilin vào mắt con sau đấy nhỏ thật nhiều nc muối sinh lý để rửa, theo dõi thấy mắt con vẫn bt. thế bé nhà bạn thế nào rùi?