TIN TÀI TRỢ.

Chưa vào mùa hè mà đã có rôm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.75K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Úi dùi ui, các mẹ ơi, chưa vào mùa hè mà Nhím nhà tôi (14 tháng) đã có rôm rồi, giúp tôi với? Mỗi ngày tôi đều cho bé uống 1 cốc nước cam và 1 hộp sữa chua thế mà vẫn nóng, vì sao nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 389 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu không nào
    Úi dùi ui, các mẹ ơi, chưa vào mùa hè mà Nhím nhà tôi (14 tháng) đã có rôm rồi, giúp tôi với? Mỗi ngày tôi đều cho bé uống 1 cốc nước cam và 1 hộp sữa chua thế mà vẫn nóng, vì sao nhỉ?
    ôi con gái xinh quá, nhìn như thiên thần í.
    Con nhà này cứ nóng là biết ngay, nhễ nhại mồ hôi, phát ban lên cả đầu, lại còn đi táo nữa, do cơ địa rồi, trong người nóng nên nó phát ra ngoài.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 993 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trời ơi,bé con nhà em 18 tháng,bay giờ cũng đã mọc đầy rôm ở lưng rôi,mà em đã tám đủ loại lá tắm mát rồi mà vẫn chưa khỏi,lcác bác ơi,mẹ cháu pahỉ àm gì bây giờ?
    • 177 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em là thành viên mới đây.Cu nhà em cũng bị rôm thế đấy ạ, k bít phải làm sao?bà nội cháu cứ bảo cốt cha da mẹ, .Cac mẹ bảo em phải làm sao đây?Cu nhà em da dẻ chán lắm,hết viêm da cơ địa lại rôm sảy..
    • 119 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình có một cách này, ngay khi bắt đầu mùa nóng, mỗi ngày mình nấu cho cháu ăn nửa bát bột sắn (chỉ khoảng 1 thìa canh bột với lưng bát con nước). Một tháng ròng, năm trước mình làm vậy con mình trộm vía chẳng co tý rôm nào. Năm nay mình cũng bắt đầu cho cháu ăn được mấy hôm rồi, hy vọng là lại được như năm trước. Các mẹ cứ thử xem sao.

• 177 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhyenbk
    Mình có một cách này, ngay khi bắt đầu mùa nóng, mỗi ngày mình nấu cho cháu ăn nửa bát bột sắn (chỉ khoảng 1 thìa canh bột với lưng bát con nước). Một tháng ròng, năm trước mình làm vậy con mình trộm vía chẳng co tý rôm nào. Năm nay mình cũng bắt đầu cho cháu ăn được mấy hôm rồi, hy vọng là lại được như năm trước. Các mẹ cứ thử xem sao.
    Nhưng con mình mới 6 tháng có ăn được không hả bạn???
    • 184 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhyenbk

Con nhà mình vẫn ăn bột sắn quấy, nhưng mới chớm hè thôi mà cũng thấy rôm rồi không biết làm cách nào đây. Ở nhà có củ sâm tươi( sâm xin luôn), mình định cho đun cách thủy và cho uống không biết có được không? Mẹ nào biết chỉ cho mình với
    Con là thiên thần bé nhỏ mang hương hoa thơm và hanh phúc đến thế giời này. Ba mẹ rất hạnh phúc khi có con, thiên thần nhỏ bé ạ
    Chữ ký cao hơn 150 pixels _ Admin
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 810 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ chí Hiếu
    Con nhà mình vẫn ăn bột sắn quấy, nhưng mới chớm hè thôi mà cũng thấy rôm rồi không biết làm cách nào đây. Ở nhà có củ sâm tươi( sâm xin luôn), mình định cho đun cách thủy và cho uống không biết có được không? Mẹ nào biết chỉ cho mình với
    Bạn có thể tắm cho bé bằng lá Bồ công anh, kim ngân, sài đất mỗi thứ 3 lạng trộn đều lên rồi đun lấy nước tắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 866 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu không nào
    Cách dân gian là giã rau má or rau diếp cá lấy nước cho bé uống, có thể kết hợp với quấy bột sắn dây nữa, ngoài ra nhiều bé tắm Lactacid cũng hết rôm đấy. Bạn tham khảo nhé.
    • 389 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con nhà mình quanh năm suốt tháng tắm Lactacyd đây nè, vẫn rôm sảy như thường. Mà ban ngày thì nó chằng nhăn nhó gì đâu, đến tối đi ngủ mình không dám cho nó mặc tơ hơ vì sợ đêm lạnh, thế là nó nóng, cứ cáu mù lên, lằn nhằn mãi mới chịu ngủ. Cả đêm mình để quạt tản gió trong giường, chỉ sợ chị nàng lạnh, cứ tắt đi thì lại nhễ nhại mồ hôi.
    Mình không hiểu con mình gần 9 tháng cho ăn bột sắn có bị hại thận không???
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,554 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhà em thì mua lá tắm mát về tắm cho nó, nếu k thì giã mướp đắng ra tắm với chanh. Còn uống thì giã rau má hoặc diếp cá cho uống :4: , còn bột sắn thì chưa thử nên em k bít.
    Bi zonzon
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng sao tui nghe mọi người bảo bột sắn uống sống thì mát nhưng quấy lên lại nóng cơ mà.
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ chí Hiếu ơi, đừng cho bé uống sâm vội. Các bác sĩ khuyên dưới 3 tuổi không nên uống sâm. Vì sao thì tui cũng không biết nhưng thận trọng vẫn tốt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,143 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bi nhà tớ cũng ăn bột sắn quấy, tắm mướp đắng, xuyên tâm niên mà vân đầy rôm ở cổ. Suốt ngày cho tai lên giã thương quá. Có cách nào khác nữa ko hả các mẹ?
    Gã đầu bếp dễ thương của bố mẹ Yêu con nhiều.LTM
    • 177 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinhBibo
    Bi nhà tớ cũng ăn bột sắn quấy, tắm mướp đắng, xuyên tâm niên mà vân đầy rôm ở cổ. Suốt ngày cho tai lên giã thương quá. Có cách nào khác nữa ko hả các mẹ?
    Ui ui, con bạn còn rôm ở cổ chứ con tớ khắp người cơ, cả đầu nữa. Chán thế không biết.To tự hỏi hay là hồi có bầu nghiền món thịt bò khô quá nên giờ con bị nóng trong?Híc...
    • 389 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hồi mình có bầu Cunna cũng uống bao nhiêu là bột sắn vì nghĩ rằng mát, nhưng đến bác sỹ, bị mắng là k chịu đọc sách báo gì à, uống bột sắn sẽ bị hại thận. Từ đó mình k bao giờ nghĩ đến uống bột sắn nữa.
    Sâm thì trẻ con tuyệt đối không nên dùng, tại sao thì mình cũng chẳng thể lý giải nổi.
    Con nhà mình cũng tắm đủ các thứ lá, nhưng chỉ Lactacyd là mình thì ổn thôi. Mình chưa cho uống thử các thứ lá vì con nhà mình hay ọe và dễ bị đi ngoài.
    Đành phải cho uống nhiều nước cam và ăn nhìu rau trong khẩu phần bột vậy.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của em là cho con uống nhiều nước lọc, nước sẽ làm cơ thể bé mát hơn và thải độc, từ đó bé sẽ đỡ bị rôm sảy. Muốn bé uống nhiều nước, em mua mấy bình Camera nhí bé tí màu sắc xanh đỏ, đổ đầy nước rồi để ở những nơi bé có thể với được, bé tự mút nước sẽ uống được nhiều hơn mình bón bằng thìa. Bé nhà em uống nước nhiều, không có rôm sảy, không bị táo bón bao giờ. Ngoài ra, tắm bé bằng nước chè tươi với tí muối cũng rất tốt, vừa mát lại vừa sát trùng da.
    • 389 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longvan
    Kinh nghiệm của em là cho con uống nhiều nước lọc, nước sẽ làm cơ thể bé mát hơn và thải độc, từ đó bé sẽ đỡ bị rôm sảy. Muốn bé uống nhiều nước, em mua mấy bình Camera nhí bé tí màu sắc xanh đỏ, đổ đầy nước rồi để ở những nơi bé có thể với được, bé tự mút nước sẽ uống được nhiều hơn mình bón bằng thìa. Bé nhà em uống nước nhiều, không có rôm sảy, không bị táo bón bao giờ. Ngoài ra, tắm bé bằng nước chè tươi với tí muối cũng rất tốt, vừa mát lại vừa sát trùng da.
    Mẹ nó tắm cho con nước chè tươi vừa thôi, da dẻ nó xanh lét ra đấy. Con nhà mình tắm đủ thứ nước mát rồi chẳng ăn thua.
    Mà nó lại còn nghiện nước lọc cơ, cái bình uống nước lọc í, nó zít ngon lành, nó yêu nước lọc hơn cả sữa. Đêm mà khóc chỉ cần cho zít nước lọc là nín rồi lại ngủ tiếp. Cho bình sữa vào mồm nó hất ra, còn cho bình nước lọc thì nó zít điên cuồng.
    Theo mình thấy, đứa nào da dẻ nó mát thì chẳng cần uống gì, ăn gì nó cũng chẳng có sao. Đứa nào cơ địa nóng thì chỉ cải thiện được tình hình thôi chứ chẳng hy vọng sẽ tịt hết rôm sảy.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu định cho uống sâm tươi thì khi đun bác phải cho lát gừng vào không bé sẽ bị đi ngoài đấy vì uống sâm không sẽ lạnh bụng dẫn tới đi ngoài.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chobe
    Nhà em thì mua lá tắm mát về tắm cho nó, nếu k thì giã mướp đắng ra tắm với chanh. Còn uống thì giã rau má hoặc diếp cá cho uống :4: , còn bột sắn thì chưa thử nên em k bít.
    Bạn oi, rau má giã ra cho bé uống có cần cho thêm tý đường và phải đun sôi lên không? hay cứ để thế rồi uống
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4