TIN TÀI TRỢ.

Chữa đau phần phụ của trẻ em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước hết phải xin lỗi Mod và các Mẹ vì tôi là đàn ông. Chỉ tại tôi có số rửa bát, chăm con nên mới có duyên được biết WTT này. Nên nhân tiện muốn hỏi các mẹ 1 việc.
    Bé nhà tôi được gần 4 tuổi, tôi thấy cháu buổi tối khi đi ngủ cứ kêu đau phần ÂH gần hậu môn và đêm nào cũng phải cởi quần để ngủ. Một phần vì ngại đàn ông đưa con đi khám, một phần tại nhà xa bệnh viện Nhi nên tới giờ vẫn chưa đưa cháu đi bệnh viện để khám được. Tôi đang rất lo lắng nên muốn hỏi các mẹ việc của cháu như vậy có nguy hiểm ko?. Nếu mẹ nào biết về triệu chứng này và có cách chữa xin cho tôi biết với.
    Cám ơn các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 76 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng là đàn ông, cũng vào đây trao đổi với các mẹ nhiều, vì vợ em đang ở cữ ít ol được. Có vấn đề gì hay là đi mua đồ cho con, mua thuốc cho vợ cho con em cũng tự tìm hiểu và đi mua. Xin lỗi vì không giúp được anh nhưng nghe anh bảo ngại đưa con đi khám vì anh là đàn ông em thấy chối quá. Thương con mà chỉ vì ngại không đưa con đi khám được sao ? Chẳng ai dám chê cười anh nếu anh đưa con đi khám, con mà bị ốm đau hay gì thì người đầu tiên đưa bé đi phải là bố chứ không phải mẹ, đàn ông là trụ cột gia đình, việc gì mình cũng phải là người tiên phong mà anh.
    rZYvm7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Anh ơi đừng ngại, hãy cho bé đi khám ngay đi. Bé gái mà bị thế sẽ ảnh hưởng đến sinh nở sau này đấy.
    Rồi tất cả sẽ qua thôi, chẳng có gì đâu!:Smiling:
    ninhdx0105@yahoo.com
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn các bố, các mẹ. Mình có sự trợ giúp của các bà về việc này bằng đơn thuốc cổ truyền: 1. Lá cỏ xước; 2. Kinh giới; 3. Trầu không; 4. Lát gừng; 5. Muối đem đun rồi rửa cho bé. Mình vướng mắc ở việc kiếm lá cỏ xước, mẹ nào biết có bán ở đâu chỉ tôi với. Mình ở quê làm ở HN nên cũng không biết ở phố Lãn Ông có bán loại cỏ này hay ko.
    Nếu áp dụng rồi mà bé không đỡ mình sẽ cho bé đi khám.
    P/S: Mình không hiểu sao khi type comment hay bị mất dấu nhấp nháy trong khung comment nên hay trở lại các mục trước.
    • 89 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Xin góp ý với bác chủ topic về 2 vấn đề:
    1. Khi con trẻ bị bệnh gì, nhất là liên quan đến phần phụ thì nên cho đi khám cụ thể, chứ ko nên bắt bệnh theo kiểu đông y thuốc bắc hay thuốc nam gì cả. Nhà em cũng có đứa cháu đi đái rắt, đái buốt từ hồi 4 tuổi như con nhà bác, nhà ở tận quê cách HN 120km, thế mà sau khi uống đủ kiểu cũng phải lên viện Nhi để khám cho tường tận xem các bác sỹ chẩn đoán là bệnh gì, chứng gì để có hướng điều trị kịp thời.

2. Nếu bác là người quan tâm đến trang web này thì có thể nhận thấy rõ là nhiều ông bố cũng tham gia diễn đàn, ko nhất thiết phải “có số rửa bát, chăm con” đâu ạ.
    Và bất cứ ông bố nào nếu thiếu hoặc ko còn vợ chăng nữa thì cũng phải có trách nhiệm chăm con chứ bác nhỉ?!

Vài lời góp ý, mong bác sớm đưa cháu đi khám, nếu ko sao thì hãy về cân nhắc có nên cho uống thuốc nam kia ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà em ở lãn ông đây, lá cỏ xước hình như có đấy bác chủ topic ạ. Nhưng bác nên đưa cháu đi khám vì phần phụ rất nhạy cảm, không thể tùy tiện dùng thuốc được. Sau khi có chỉ định của bác sỹ rồi bác có thể yên tâm hơn. Chúc 2 bố con mau khỏe ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 841 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Của Cún Con Xem bài viết
    Cám ơn các bố, các mẹ. Mình có sự trợ giúp của các bà về việc này bằng đơn thuốc cổ truyền: 1. Lá cỏ xước; 2. Kinh giới; 3. Trầu không; 4. Lát gừng; 5. Muối đem đun rồi rửa cho bé. Mình vướng mắc ở việc kiếm lá cỏ xước, mẹ nào biết có bán ở đâu chỉ tôi với. Mình ở quê làm ở HN nên cũng không biết ở phố Lãn Ông có bán loại cỏ này hay ko.
    Nếu áp dụng rồi mà bé không đỡ mình sẽ cho bé đi khám.
    P/S: Mình không hiểu sao khi type comment hay bị mất dấu nhấp nháy trong khung comment nên hay trở lại các mục trước.
    Bác ra hàng lá ở các chợ hỏi chắc sẽ có đấy ạ
    xjLRp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 163 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ bác nên đưa bé đi khám chứ phần phụ là phần rất quan trọng đối với bé gái. Bé càng nhỏ thì việc chăm sóc vùng ấy càng phải cẩn trọng hơn vì vậy không thể chủ quan dùng thuốc nam hoặc thuốc bắc đựơc. Phụ nữ bọn em nếu có vấn đề gì cũng phải qua Viện khám cẩn thận chứ thuốc lá dù tốt đến đâu cũng chẳng dám dùng.
    Cún xinh tươi là xinh nhất nhà!...
    • 3,476 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác nên cho con đi khám đi ạ .Chứ cứ ở nhà chữa bằng bài thuốc truyền miệng này ghê lắm ạ .Ko phải em ko tin mà là con chỉ có 1 thui chẳng may có chuyện gì với con em ân hận cả đời nên em cứ cho con đi khám cho chắc ăn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,076 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

bác cho con đi khám ở 56 Hai Bà Trưng ấy, bé sẽ đc ưu tiên ko fải lấy số đâu. vừa nhanh vừa an tâm cho bé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Các mẹ giúp mình với, gái lớn nhà mình năm nay được 5 tuổi, dạo này khi mình vệ sinh cho bé nếu rửa mạnh thì bé hay kêu đau. Mình kiểm tra thì thấy 2 mép âm đạo của bé dính chặt vào 2 cạnh bim. Có thể vì thế mà dù có vệ sinh ngày 3 lần nhưng chỗ đấy vẫn ko sạch được. Hàng ngày đi vệ sinh ở lớp ko được lau rửa nên có lẽ bé bị đau. Mình đã thử dùng bông ướt để tách ra mà ko được. Có thể mình mô tả hơi khó hiểu nên mẹ nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình với. Thanks cả nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 372 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Cài này thì tốt nhất là mẹ nó nên hỏi ý kiến của bs đi. Vì không chỉ bây giờ mà có thể liên quan đến cuộc sống của con sau này. Bs tham khám sẽ biết phải làm gì mà. Chứ mẹ nó cứ tự làm linh tinh có khi lại làm cho con đau thêm ấy.
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
    • 9 năm
    • 585 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Mình không có con gái nên không gặp trường hợp như bạn.Mình nghĩ bạn nên cho con đi khám.
    Cu Bi nhà mình có lần sưng chim đau khóc ầm ĩ lên....,mình thấy lo quá... phải cho con đi khám .BS bảo do đi vs nước tiểu đọng lại đầu chim nên sưng lên .Con 4.5 tuổi đi lớp cả ngày nên tự đi vệ sinh lấy mà .
    Mình về pha nước muối loãng để ấm vừa (thử độ nóng bằng khuỷu tay) ấm vừa mình cho con ngồi vào ngâm,vừa ngâm mẹ vừa hơi lộn chim rửa nhẹ nhàng cho con...1 vài lần khỏi sưng và đau.Mình dặn con khi đi vs phải vảy chim thật sạch!
    Con gái thì chắc cũng do nước tiểu đọng lại ,song rồi do đang tuổi hiếu động bé chạy nhảy nô đùa nên bị cọ sát đau rát thôi....bạn thử làm giống mình làm cho con trai xem thế nào...không khỏi thì cũng là vệ sinh cho sạch .
    Khổ thân bé ...chắc khó chịu lắm!
    Chúc con mau hết đau nhé!
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglantbd Xem bài viết
    Mình không có con gái nên không gặp trường hợp như bạn.Mình nghĩ bạn nên cho con đi khám.
    Cu Bi nhà mình có lần sưng chim đau khóc ầm ĩ lên....,mình thấy lo quá... phải cho con đi khám .BS bảo do đi vs nước tiểu đọng lại đầu chim nên sưng lên .Con 4.5 tuổi đi lớp cả ngày nên tự đi vệ sinh lấy mà .
    Mình về pha nước muối loãng để ấm vừa (thử độ nóng bằng khuỷu tay) ấm vừa mình cho con ngồi vào ngâm,vừa ngâm mẹ vừa hơi lộn chim rửa nhẹ nhàng cho con...1 vài lần khỏi sưng và đau.Mình dặn con khi đi vs phải vảy chim thật sạch!
    Con gái thì chắc cũng do nước tiểu đọng lại ,song rồi do đang tuổi hiếu động bé chạy nhảy nô đùa nên bị cọ sát đau rát thôi....bạn thử làm giống mình làm cho con trai xem thế nào...không khỏi thì cũng là vệ sinh cho sạch .
    Khổ thân bé ...chắc khó chịu lắm!
    Chúc con mau hết đau nhé!
    Cảm ơn mẹ nó nhé, mẹ nó khám bác sỹ ở đâu vậy. Mình cũng đưa cón đi khám bác sỹ nhi và có tả như thế thì bác sỹ cho đi XN nước tiểu và kết luận viêm đường tiết niệu cho uống kháng sinh. NHưng mình nghĩ cái này chắc phải dùng thủ thuật để tách ra như các bé trai bị hẹp bao quy đầu ý.