TIN TÀI TRỢ.

Chữa (chống) nẻ cho con ntn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.3K Lượt đọc
  • 465 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bé Bin nhà mình bị chàm má, bị cũng khá lâu rồi ! Bôi hồ nước và thuốc Emovat không thấy khỏi! Mà bôi thuốc cũng lo lắm, vì cu cậu cứ cọ tay lên má rồi dụi mắt và mút tay nên mình cũng rất lo!

Bây giờ thời tiết bắt đầu khô hanh, chỗ chàm đó trở nên khô, nẻ, tội lắm ! Hai má lúc nào cũng như lọ lem vậy ! Mẹ nào có kinh nghiệm mách cho mẹ Bin phải làm thế nào và bôi thuốc gì? Kem nẻ cho baby của hãng Johnson có được không? Nhưng hình như kem đó chỉ có tác dụng phòng tránh nẻ, chứ không có tác dụng chữa thì phải!

Mọi người chỉ giúp với ! Mẹ Bin cám ơn nhiều nhiều lắm!
    BinKem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Huong oi, Ech com cung bi nhu the, chi dung Flucina (chi khong nho ky ten thuoc nen viet phien am nhe) boi cho be chi 2 lan la khoi thoi. Boi luc be ngu dem ỵ Em thu boi xem be Bin co hop thuoc do khong, nho boi thu o 1 ben ma da, neu hop thi boi tiep ben kia.
    Chuc be Bin mau khoi.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 177 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hương ơi
    Năm ngoái ATửu cũng bị chàm như vậy, má lúc nào cũng đỏ rực và căng lên trông rất thương, chị cũng bôi các kiểu mà không khỏi, may quá có người mách cho ra mua thuốc bôi da của bà lang Chỉ ở chợ Ngọc Hà về bôi thì thấy hết hẳn, da lại mịn màng như cũ.
    Tên là bà lang Chỉ nhưng lại do 2 chị trung niên bán hàng, em đi từ đầu Ngọc Hà vào, đến mấy hàng hoa quả bên tay trái, hàng của bà lang này ở ngay cổng chợ, bán các thứ thuốc bằng lá. Hỏi mua kem bôi thì họ sẽ bán vào hộp đựng nhẫn như mình mua ở hàng vàng bạc ý. Và chú ý là đừng nên rửa mặt cho cu Bin bằng nước nóng vì nước nóng làm nẻ mặt lắm, em có thể mua Cetaphil về để rửa mặt cho Bin cũng tốt đấy.
    Me ATuu (Ha noi)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cám ơn chị Hạnh nhiều! Nghe tên thuốc đó cũng quen quen, nhưng em không dám bôi đêm đâu vì cu cậu toàn dụi tay lên mặt buổi đêm rồi mút tay mà em sợ mình không trông được! Ban ngày còn bế và trói tay cu cậu lại được! Hì hi.

Thế chị chưa gửi ảnh cho mẹ Minchu à? Mẹ Minchu đang hỏi không thấy ai gửi ảnh cả !
    BinKem
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

ÔI, đang reply cho mẹ Ếch cốm thì thấy có cả bài của chị Hà! Thế chỉ cần mua kem của bà lang đó bôi là khỏi hả chị? Cám ơn chị nhé ! Nhưng em thấy bôi da cho bé cũng phải thận trọng lắm, nên ở nhà em rất ít khi dùng thuốc. Nhưng bây giờ thì trông tội lắm ! Mình nẻ còn rát nữa là làn da mỏng manh của bé..

Chị Hà ơi, chị về Vũ Ngọc Phan chưa? Em bận quá chưa có điều kiện đến để lấy bình sữa cho cu Bin! Nếu chị về Vũ Ngọc Phan thì ới em một tiếng nhé ! hì hi.. Hoặc để hôm nào em đi lấy bột cho Bin thì rẽ qua chỗ Đặng Dung nhưng em toàn đi ngoài giờ nên sợ chị về mất rồi!
    BinKem
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Huong oi, sao dem thi be Bin lai hay mut tay a, em thu cho tay be vao trong cap quan xem, neu be khong rut duoc tay ra thi se khong mut tay dau, mut tay the de nhiem giun lam.
    Kem boi da ma chi ha noi chi cung da mua o do mot lan, nhung thay co hat den den trong kem do, lai thoi khong dam boi, chi ban hang bao do la nhua cay, nguoi lon, TE deu boi duoc
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

A, may scan cho chi dang bi hong nen chua gui anh cho me MC duoc, muon scan may cai hinh moi cua Ech com, roi nho me MC luon thẹ
    • 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hang thuoc la lang ten la Lien va Trang, Cong so 1 cho Ngoc Ha, Tel 7.627052 tu 18h30' toi, con ban ngay thi so 8.430098. Ban thu DT truoc nhe.

Chuc be mau khoi
    Me cua Meo Tom (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Các chị ơi, có phải đó là 1 quầy thuốc Nam nhỏ, ngay ở cổng chợ NGọc Hà không? (sau cái cánh cổng). Hôm qua em đi qua đó muộn quá nên họ nghỉ mất rồi, em chỉ nhìn thấy ở biển trên tường là "thuốc Nam..gì gì đó"

MeoTom ơi, mình gọi cả 02 số điện thoại để hỏi thì họ đều bảo là nhầm máy, không hiểu sao nữa? Hỏi cả người tên là Liên và Trang họ cũng bảo không có ! Nhưng có đúng hàng thuốc đó như mình mô tả ở trên không?

Cám ơn mọi người nhiều!
    BinKem
    • 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Be Bin oi, minh vua goi so ban ngay thi dung la nha ban thuoc la nam Lien-Trang ma, ngoai ra con goi la thuoc gia truyen Ba Myj- Ba Chir day. Ngay cong cho so 1 gan lang bac ho duong Doi Can.

Ban goi thu ngay so 8.430098 di se gap day.

Chiu kho doc nhe minh ko danh duoc TV- hoi admin roi nhung van chiu ko hieu vi sao nua.
    Me cua Meo Tom (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cám ơn MeoTom nhé ! Mình vừa gọi đến số ban ngày rồi, họ nói là đúng ! Chắc là hôm qua mình gọi nhầm ! Nhưng số sau 18h30 tối thì không phải, họ cho số khác , ở ngoài cửa hàng là : 7340935 !

Máy của MeoTom có cài Vietkey 2000 không? Hình như phải dùng font Unicode mới gõ được tiếng Việt trên diễn đàn đấy !
    BinKem
    • 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nghia la sao minh ko biet lam ve IT minh co dung Vietkey thay ghi la 4.09e ( 1998) sao minh lai go TV duoc o trong chat room?. Neu co the me Be Bin huong dan minh vao dc email nhe ko thi lac de roi : tranthanhmai@hn.vnn.vn.

Minh cam on nhieu
    Me cua Meo Tom (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

MeoTom ơi, mẹ Bin gửi rồi đấy ! MeoTom thử check mail xem nhé ! Để mẹ Bin thử vào chatroom xem sao trong đó MeoTom lại có thể gõ được mà ở đây thì không ? hi` hi`..
    BinKem
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me Bin oi!
    Be nha minh hoi duoi 1 tuoi cung bi cham nut ne va do ruc ca 2 ben ma may ngay lien, boi thuoc mua theo hieu thuoc tu van ko an thua. Minh moi bac si, chi ay ke cho boi thuoc Gentrisone ngay 2 lan khi ngu, minh chi boi ngay dau tien da khoi ngay, hieu qua trong thay. Be nao da trang mong de bi hon cac be khac, lon len ngoai 1 tuoi se it bi hon. Neu be Bin hay dui tay thi di ngu (be nha minh cung the day) thi khi boi thuoc ban di gang tay cho be va chiu kho de y trong be 1 ty la duoc thoi.

Chuc Bin khoi nhanh nhe!

Gato
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Huong oi, em da mua thuoc cua ba lang Chi - Ngoc Ha boi cho be Bin chua, co do khong?
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chị ơi, em mua được rồi ! Trộm vía cháu đỡ hẳn. Tiện đây em có lời cám ơn các chị nhé ! Nhờ các chị mách mà Bin đã đỡ nhiều rồi, trông 2 má nhẵn nhụi hẳn .

Nhưng chị Hạnh ơi, ông xã em bị lừa, mua nhầm hàng khác. Buồn cười quá, em dặn đi dặn lại là mua hàng Liên - Trang, thế mà ông xã vẫn mua nhầm. Thế là đành mua cả 2, hàng gia truyền dởm thì mất 100000 cả tiền lá, còn hàng gia truyền thật thì chỉ mất 60000 thôi!

Gato ơi, mẹ bé Bin cũng đi găng tay vào cho bé, cậu không mút tay được nên cứ giật ra mấy lần, buồn cười quá. Gato cũng tham khảo thử bài thuốc Nam đó xem, cũng khá hiệu quả đấy!
    BinKem
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,938 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mẹ Bin ơi Bin bôi thuốc chàm má bằng lá đã khỏi chưa? Mẹ Tít đang định đi mua thuốc đó nhưng lại sợ không khỏi. Mấy hôm nay Tít cũng bị đỏ rực cả bên má, chắc là bé ngứa lắm nên hay đưa tay lên cọ quẹt nên càng đỏ thêm ,trông đến là tội . Có người mách bôi thuốc mỡ mắt cho bé nhưng mẹ Tít chưa dám bôi. Hôm trước mẹ Tít mua Bactroban theo chỉ dẫn của chị bác sĩ trong Bach Mai thi thấy má Tít càng đỏ hơn, chắc bé không hợp thuốc nên mẹ Tít cũng chẳng bôi nữa. Mẹ Bin mách cho mẹ Tít với nhẹ Cảm ơn nhiều.

Tigon
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mẹ Tít ơi, bây giờ Bin đã khỏi hẳn rồi, hai má mịn và nhẵn nhụi (trộm vía) Mẹ Tít thử đến tìm mua theo hướng dẫn của Mèo Tôm xem sao nhé ! Cửa hàng Liên - Trang , cổng chợ Ngọc Hà (cổng số 1) điện thoại 7340935. Mẹ Tít nhớ đến đúng cửa hàng Liên Trang nhé không có lại bị mua nhầm giống ba của Bin. Bởi vì ở đó cũng có một hàng thuốc Nam giống như thế, nhưng đúng hàng Liên - Trang mới là hàng thuốc gia truyền.

Mong Tít mau khỏi nhé !

Mẹ Bin
    BinKem
    • 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trom via, me Bin moi up date hinh len trong ghet qua, the mua hanh nhu nay Bin co bi ne ko?, neu ne ma cu ung do thi boi gi nhi cac me oi. Da minh ne da kho chiu roi, bon tre ma ne thi ko biet kho den muc nao???????
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 865 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mèo Tôm bôi cream của Jonhson baby cho Tôm đi! Hai xài nước dua chuột xay, lấy bông gòn thấm rồi thoa mặt, nước rửa mặt đừng nóng quá và cho thêm vài hạt muối!