Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chim con em bị nổi mẩn đỏ???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 28.9K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với từ khi sinh ra đến nay bé nhà em đều mặc bỉm Bobby không bị sao nhưng đợt tết vừa rồi đi oto nhiều nên chim bé đầu tiên mọc một nốt đỏ. Bố mẹ chủ quan nghĩ không sao vẫn thỉnh thoảng cho mặc bỉm tiếp. Giờ thì các nốt đỏ đã lan ra bẹn và bầu chim của cháu. Cháu đã bôi thuốc mỡ chống hăm rồi nhưng vẫn không đỡ. Các chị bảo em làm sao bi giờ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 460 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình đợt trước cũng bị giống bé nhà bạn đấy, mình cũng bôi kem chống hăm mãi nhưng vẫn ko đỡ mấy. Về sau nghe theo lời các bác hàng xóm ban ngày và buổi tối mình ko cho bé mặc bỉm nữa, lấy vài cái quần cũ , khoét 1 lỗ ở cái đũng quần cho bé thò chim ra ngoài cho thoáng, thỉnh thoảng xi cho bé, thậm chí chấp nhân bé sẽ tè ra nhà hoặc ra chăn đệm, cho bé đi ra ngoài chơi, thậm chí còn cho bé phơi nắng, phơi luôn cả chim nữa đấy, mấy hôm đó trời cũng nắng đẹp như hôm nay đấy, thế là chỉ 2 ngày sau là bé khỏi hẳn luôn, mình nghĩ sở dĩ bé ko khỏi là do khi bé đã bị hăm rồi mà mình vẫn cứ tiếp túc đóng bỉm cho bé càng khiến cho chim bé bị nóng rồi nước tiểu chảy vào nên bé khiến bé bị nặng thêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,048 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Mấy hôm nay trời lạnh em cũng đóng bỉm cho con suốt, hnay tắm xong mặc quần áo cho con cũng thấy chim của con bị mẩn đỏ, đã lan sang bẹn và bìu chim. Hic, sợ quá em vội thả rông cho cu cậu. Mẹ chịu khó xi vậy, cũng may hôm nay trời ấm áp
    Các mẹ bình chọn cho em Chí chuột nhé. Cám ơn các mẹ.
    https://www.webtretho.com/forum/f2356.../#post20466238
    • 4,259 Bài viết

• 2,646 Được cảm ơn

Con mình bị mẩn đỏ, hăm, sẩy thì mình dùng nước rửa phụ khoa (gynofar) pha loãng ra tắm hoặc bôi lên những chỗ đó, rất mau hết. Nếu bé nhà bạn còn là bé sơ sinh thì thử dùng Lactacid cho trẻ em xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

con em mấy bữa trước cũng bị vậy, do thời tiết SG nóng, nên cho con ko mặc bỉm thì 2 ngày sau là bé khỏi luôn, nay đi đâu mới bỉm chứ ở nhà thì tô hô. đừng bôi gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbongHN Xem bài viết
    Các chị ơi giúp em với từ khi sinh ra đến nay bé nhà em đều mặc bỉm Bobby không bị sao nhưng đợt tết vừa rồi đi oto nhiều nên chim bé đầu tiên mọc một nốt đỏ. Bố mẹ chủ quan nghĩ không sao vẫn thỉnh thoảng cho mặc bỉm tiếp. Giờ thì các nốt đỏ đã lan ra bẹn và bầu chim của cháu. Cháu đã bôi thuốc mỡ chống hăm rồi nhưng vẫn không đỡ. Các chị bảo em làm sao bi giờ???
    con mình cũng bị y chang như bé nhà bạn,và còn bị sưng đỏ và ngứa nữa , vì khi về vn mình đóng bỉm suốt,do con ko quen xi, đi bs thì ông bảo bị nấm kẻ cho thuốc tím (thuốc trị ghẻ)bôi lên nhưng ko đỡ mặc dù bỏ tả luôn chịu cho con tè dầm , cho ở truồng cho thoáng chỉ mặc tả buổi tối khi đi ngủ thôi,và mình cho con đi bs khác thì ông này kêu bị CHÀM,cho 1 tếp kem nhỏ mình wên tên mất rồi :RaisedEye bôi ngày 2 lần ,chừng vài ngày hết hẵn luôn.nhưng bs bảo sẽ tái phát nêu như cứ mặc tả,từ khi về lại đây do thời tiết lạnh nên bé vẫn mặc tả nhưng chẳc bị nổi lại.
    Tôi la ai chẳng bao giờ hiểu nổi , tui đang A phút chốc hóa thành B. Nhược điểm của tôi là nóng tính & ưu điểm là võ công cao