TIN TÀI TRỢ.

Chiều dài của bé.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.45K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 471 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Về vấn đề phát triển chiều ngang của các bé có vẻ dễ dàng hơn là phát triển chiều dài. Mushroom muốn học hỏi một số kinh nghiệm để bé có chiều dài "hoa hậu phường" chứ như mẹ thì khổ.
    Theo kinh nghiệm của các mẹ thì ngoài việc bổ sung Vit D và các thức ăn nhiều canxi thì cần phải có các điều kiện gì nữa (ngoại trừ yếu tố gien di truyền)?
    Giang Huong
    (26/12/2002)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

A, bay gio biet vi sao goi la me Nam roi, he he...
    Nay nhe, muon pt chieu dai thi ngoai viec an du canxi thi co mot phuong phap rat la tot do la :di boi. Nhung ma boi thuc su chu khong phai la xuong nuoc quay lung tung dau nhe.
    Khi nao be khoang 3 tuoi, co the cho di boi duoc roi, lam quen voi nuoc roi dan dan day be tap boi, hang nam cho di boi thuong xuyen, ket qua se hoa hau quan y chu!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 471 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Ừ ừ , không biết có phải cái tên làm ảnh hưởng hay không mà Nấm trông cũng giống Nấm lắm, nhưng chưa biết là Nấm gì đây. Có một bé nhỏ hỏi mushroom là : "Cô Giang ơi Nấm nhà cô là Nấm gì, Nấm độc hay là Nấm gì hả cô?". Ôi trời ơi, chắc là xem truyện nhiều quá đó mà.............
    Để Nấm lớn chắc là mẹ Nấm sẽ cho đi học bơi vậy, nhưng có thể bơi từ khi 3 tuổi à mẹ Echcom?
    Giang Huong
    (26/12/2002)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đi bơi thì bé khoẻ và cao rồi. Nhưng bé còn nhỏ đi bơi sớm không biết có ảnh hưởng đến da của bé không?
    Ếch cốm ơi, bé của bạn mọc được mấy chiếc răng rồi dzậy? Bé của mình thì mới mọc có 1 cái thôi hà. Bs bảo chắc bé thiếu Canxi làm mình buồn quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Oi, Tieu Paul moc 1 rang thi chac se buong lam day, boi vi binh thuong tre moc 2 cai 1 luc ma. Ech nha minh moc duoc 2 cai rang duoi roi, 2 rang ham tren dang nut, hom qua be bat dau sot, chac tai may cai rang y. Nhung cham moc rang khong han la bi thieu caxi dau, con nhieu yeu to nua moi hoi tu du la thieu canxi. Co be moc cham nhung da moc la moc lien tuc het cai nay den cai kia day. Me Tieu Paul dung lo.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Quen mat, me Nam oi, Nam trong xinh qua, chi muon thom be 1 cai thoi ! Me Nấm điệu ghê đi, make up cho Nam trong duyen qua.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Ếch cốm biết không mỗi lần cho bé đi khám định kỳ là mình run như bị cô kêu trả bài vậy đó. ops: ops: ops:
    Cứ căng thẳng không biết kỳ này mấy kg cao được bi nhiêu có bình thường không.... Mới hôm thứ tư cho bé đi chích ngừa sởi. Bs dặn là bé sẽ sốt nhưng mấy ngày nay mình thấy bé vẫn chơi ăn bình thường không thấy sốt như vậy có bình thường không nữa? Bé cao 74.5 cm bs bảo là như vậy hơi lùn. Bé Ếch cốm cao bao nhiêu dzậy?
    ( Nhiều lúc sao thấy mình kỳ cục quá con không bị cái gì cũng thắc mắc nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mẹ Tieu Paul ơi đừng lo lắng quá, nghe bạn tả đưa con đi khám định kỳ mà run như đi trả bài thấy thương quá. Cứ thư giãn đi bạn ơi, em bé của bạn nhìn thấy "ghét" lắm, trông bé khoẻ mạnh đấy, đừng lo nha.

Về chuyện cho bé 3 tuổi đi bơi, mình được 1 chị bạn chỉ rằng nên cho bé đến hồ bơi Kỳ Đồng, ở đó có các lớp dạy bơi cho bé từ 3 tuổi, các thầy rất chu đáo tận tình, sau khi bé lên bờ còn chuẩn bị sẵn bông ngoáy tai & nước nhỏ mắt, mũi sát trùng cho bé nữa.
    Bé của chị ấy từ khi biết bơi thì thích đi bơi lắm, và chịu ăn hẳn lên (bơi nhiều mệt, đói lại càng muốn ăn mà)

Mình cũng đang chờ bé nhà mình được 3 tuổi thì cho bé đi học bơi đây. Để bé có kỹ thuật ngay chứ ko bơi kiểu bì bạch như mẹ ops:
    Một ngày mới nắng lên!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Oi, Tieu Paul cao the la da dat tieu chuan roi con gi (tieu chuan la 1 tuoi : 75 cm). Ech nha minh cung chi khoang 71-72 cm thoi ha, ba Ech da tu hao la con nha minh co trien vong "hoa hau" roi day (kieu con hat me khen ay ma). Me Tieu Paul cang thang the lam gi, ngya xua cac cu bao "co dau co duoi nuoi lau cung lon" co ma, huong ho be Paul trong khau khinh the. Tiem Soi cung co the khong bi sot dau, Ech nha minh chac tuan sau moi tiem vi be bi viem hong, dang uong khang sinh, BS bao doi dut benh da.
    Cac be deu co ve thich nghich nuoc, nen duoc di boi thi thich lam, dung la can chuan bi mot so thuc de ve sinh cho be sau khi boi va chon be boi xin mot chut de cho sạch Cac me ngay truoc chang bai ban gi nen cu boi lung tung ca, minh thay co nguoi cham di boi lam nhung toan dung o duoi nuoc hoa chan tay thoi a, chang chiu boi ra khoi cho nuoc nong, vay sao giam beo duoc nhi????
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 471 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Này mẹ Ếch còm ơi, Nấm không phải make up tí nào đâu nhé. Da trắng, môi hồng là tự nhiên đấy. Thấy con người ta xinh chưa? Mai mốt mẹ Nấm tha hồ chọn rể nhé.
    Chỉ có cái là tóc hơi ít, chỉ mọc phần trên đỉnh đầu thôi, nhìn quái đản lắm nên đi đâu mẹ cũng phải làm điệu cho bằng mấy cái khăn thế đấy. Cũng style nhỉ?
    Thấy các mẹ khoe chiều cao của con mà mẹ Nấm e ngại cho Nấm quá đi mất, mà làm sao đo cho đúng chiều cao của bé bây giờ, ba của Nấm đo có khi tháng sau lại mất đi mấy phân so với tháng trước mới chết chứ !!!!! !!!!! !!!!!!!!! !!!!!!!!! !!!!
    Giang Huong
    (26/12/2002)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Me Nam oi,

Theo em thi muon cho con duoc cao can phai chuan bi ngay tu thoi gian mang bau. Ngay thu khi bat dau mang bau, ngay nao em cung uong it nhat mot ly nuoc cam tuoi va an rat nhieu do bien nhu tom, cua (di nhien la do tuoi va phai nau chin hoan toan). Ngoai ra em cung uong duoc kha nhieu sua ba bau. Vi vay Dua Hau nha em khi sinh dai 53cm. Bay gio be 7 thang ma dai 72cm roi. Nhung cung nhu Nam, be co rat it toc. Vi vay bac chau rar hay lay khan cot nhu me Nam hay lam. Trong nhieu luc buon cuoi ghe co.
    De cho be phat trien chieu dai tot hon, me Nam nen cho con phoi nang sang moi ngay khoang 25-30' luc 7-7h30 sang.
    Men
    DH
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Ôi, Nấm trắng da môi hồng xinh thế kia thì đã đủ chết các anh rùi , chỉ sợ lớn lên Nấm làm sao chổi Harley đi đâu cũng quét một số đuôi đáng kể thì lúc đó mẹ Nấm lại kêu ca gào thét. Cho bé Nấm học bơi hoặc uống sữa đều là bé sẽ cao thôi.