Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm trị rôm sảy cho trẻ từ nụ vối

• 748 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia sẻ kinh nghiệm trị rôm sảy cho trẻ từ NỤ VỐI

Mùa hè nóng nực, trẻ dễ bị rôm sảy, Con nhà mình sảy ở cổ, khẽ tay, khẽ chân gây ngứa ngáy khó chịu, ngủ trằn trọc vì ngứa nên gãi liên tục, đến nỗi những chỗ sảy rướm cả máu do gãi

Đã thử nấu nước trái khổ qua, lá khổ qua, lá ổi tắm cho con, uống sắn dây... vẫn ko hết, kéo dài hơn cả tháng trời.

Một ngày, mẹ chồng bảo lấy NỤ VỐI tắm cho em. Nghe lạ quá, nhỏ đến lớn lần đầu tiên nghe tên Nụ Vối

Ô la la, chỉ sau 1 ngày tắm mà đêm Con ngủ ngon, ko bị ngứa ngáy gãi nhí nhoáy như trước nữa. Rồi mấy ngày sau, các vết bị rướm máu do gãi nhiều cũng lành hẳn. Ko ngờ nụ vối có tác dụng nhanh như zậy. Vì trời nóng nực nên dù hết sảy nhưng mình vẫn hằng ngày tắm nụ vối cho Con để da dẻ mát mẻ, ko nổi rôm sảy.

NỤ VỐI mình dc chị dâu của chồng tài trợ, nên giá cả như thế nào cũng ko rõ nữa. Nhưng mỗi lần tắm chỉ tốn 1 tí chừng 2 muỗng lớn (dùng dc 3 lần tắm) nên chắc cũng ko tốn bao nhiêu, đổi lại con dc thoải mái, ngủ ngon.
    Mẹ nào có con bị rôm sảy ngứa ngáy thử dùng Nụ Vối xem sao nhé. Chắc cũng sẽ hết ngứa như Con mình thôi

13055439_10201854331397879_7009431851111272547_n

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dùng Nụ vối tươi hay khô vậy ạh
    comment by WTT mobile view
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con e cũng bị ngứa cả ng. Nụ vối đó bán ở đâu ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đun nụ vối hả mẹ bé ơi? Nhà mình đang tắm cho bé băng- lá nhọ nồi í
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà em thì hay tắm cây sài đất. May quá gần nhà em đang co cây vối ra nụ mà ko ai hái. Mai em thử xem sao. Nụ vối bán ở những nơi bán gạo, đỗ, các loại hạt ăn đc ý các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em dùng nụ vối khô ạ, nấu 2 muỗng lớn với khoảng nửa lít nước, đun sôi để nguội rồi dùng khăn sữa sau khi tắm sạch bằng nước thường thì thấm nước vối vào da bé, sau đó lau khô, ko rửa lại bằng nước chị nha. con em 17 tháng, mấy ngày nay trời nóng, về quê chơi lễ bị nỗi sảy lại, vào sg e tắm nụ vối cho bé,kết hợp cho uống nữa, đỡ hẳn sau 1 ngày đó chị
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Còn mua ở đâu và giá cả thế nào em cũng ko rõ nữa, các chị thử tra google nhé. Các chị sau khi chắt lấy nước tắm cho bé, lấy xác nụ cho thêm nước nấu lại lần 2, lần 3 nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mới mua về trồng, lá nụ vối nấu lên cũng rất tốt
    f80a962dae434ca97e87738c8c8fe540b5b69e1d1933d761
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người nhé. Mình thấy mọi người có con cung giống tình trạng của cu Bi nhà mình dạo trước nên mình muốn chia sẻ với mọi người một cách chữa bằng lá cây. Cách đây 4 tháng, cu Bi nhà mình cũng bị ngứa ngáy, mần hết người lên, mà Bi nhà mình mới được có hơn 1 tuổi thôi, nhìn con khó chịu thấy xót lắm. Mình cũng đi mua thuốc mỡ về bôi nhưng không ăn thua. May sau đó có chị làm cùng cơ quan cho địa chỉ của chị Thuận trên Bắc Giang chuyên chữa các bệnh về da liễu nên mình có tìm đến mua ba gói thuốc lá về tắm cho con. Nhưng mình mới tắm cho bé có hai gói đã khỏi rồi. Mà thuốc ấy toàn lá cây nên cũng rẻ nữa. Có 300k một gói, mỗi gói tắm được hai lần. Số của chị ấy đây này, mọi người thử tham khảo xem. 01667763059
    • VQH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 341 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Nếu bé bị nổi nhiều rôm, muốn nhanh lặn các mẹ lấy lá tía tô giã ra lấy nước cốt ( không cho nước lọc), dùng khăn xô bôi lên vùng bị rôm, 1, 2 ngày là rôm lặn hết.
    Mình áp dụng cho con thấy rất hiệu nghiệm, nhanh hơn tắm lá nhiều

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VQH