TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm chữa táo bón cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 263 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

mình hay cho con uống thêm chất xơ bạn ah

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vừa có con, bệnh gì chứ táo bón ở trẻ nhỏ vừa cực và thương con. Vợ mình đi làm về trễ vì tính chất công việc không có thời gian nhiều như mình nên mình cũng từng trãi qua giai đoạn chăm con bị táo bón, 2 vợ chồng cũng sơ suất vì thời gian đầu giao cho bà nội chăm nên không phát hiện bệnh của con sớm nên lúc điều trị mất thời gian.
    Sau khi đi bác sĩ về khám bệnh được 3 ngày thấy tình trạng của con chỉ giảm nhẹ, mình vốn dĩ đàn ông mới có con đầu lòng nữa nên rất sốt ruột, nên có lên mạng tham khảo thì vô tình đọc 1 bài viết của Webtretho có chia sẻ về loại
    sữa cho trẻ táo bón vì làm từ sữa nên trẻ dễ uống mà còn làm dứt điểm bệnh táo bón cho con mình.
    Nguồn tại đây các bạn có con bị táo bón có thể tham khảo:
    https://www.webtretho.com/forum/f319...-biet-2847266/
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy bé bị táo bón thì khổ và xót con lắm mẹ ạ nhưng em đọc nhiều tài liệu nói mình cứ thụt hậu môn cho bé nhiều thì về lâu về dài sẽ làm bé mất đi khả năng tự rặn, táo bón sẽ ngày càng nặng hơn đó ạ,
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời gian con bị táo bón mình giống như người ngồi trên đống lửa, thấy con đau con khóc nhưng cũng ko biết làm sao hết hichic. Mình thay đổi mọi loại sữa nhưng ko thấy con cải thiện, mình lên mạng tìm hiểu và biết được sữa Wakodo đến từ Nhật Bản đây là loại sữa cho trẻ táo bón, thế là mình mua về sau khi hỏi ý kiến của bác sỹ. Sau khi cho bé uống thì mình thấy bé đi ngoài dễ dàng hơn phân vàng không còn vàng nâu như lúc trước nữa. Các mẹ có thể tham khảo tại: https://www.webtretho.com/forum/f319...-biet-2847266/
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2