TIN TÀI TRỢ.

Chân bé đi bị chĩa sang hai bên.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 571 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bé nhà em được 3 tuổi (bé gái), bé biết đi lúc 16 tháng, từ lúc biết đi đến giờ bé rất hay bị ngã, em cứ nghĩ là do bé hậu đậu nên cũng không để ý. Hôm qua đón con ở trường thì cô giáo bảo hình như chân bé có vấn đề vì khi đi thì hai đầu gối sít vào nhau còn ở dưới thì cứ chĩa ra hai bên và khuyên em mang bé đi khám. Về tự nhiên em thấy lo quá, sáng nay gọi điện cho một chị làm ở bệnh viên Sanh Pôn thì chị bảo có lẽ do bé thiếu canxi và khuyên nên mang con đi khám. Em lo quá các mẹ ah, có mẹ nào có con bị như vậy không và các mẹ có kinh nghiệm gì không chỉ giúp em với.
    Thanks!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 571 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết bác sĩ nào chuyên khám về vấn đề này không chỉ giúp em với?
    • 71 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trẻ em nhỏ thường bị như vậy, tiếng anh gọi là knock knees, bắt đầu nhận thấy khi ở 2-3 tuổi, và có vẻ nghiêm trọng hơn ở 4 tuổi, nhưng khi lớn hơn thì sẽ tự hết. Bé nhà mình cũng bị, đi khám bác sĩ nói như vậy. Mình tìm thông tin trên mạng, họ cũng giải thích tương tự. Mình nghĩ chắc bé nhà bạn hay đi nhanh, chạy nên dễ ngã giống bé nhà mình.

COn mình thì phải để ý kỹ, bắt nó đứng thẳng thì mới thấy, còn thì nhìn bình thường thì chẳng có gì khác lạ cả.
    • 571 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé, thế mẹ nó mang bé đi khám ở đâu vậy? Mình cũng muốn mang bé đi khám cho yên tâm.
    • 71 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không ở VN. Chỉ là bác sĩ gia đình kiểm tra thôi, không phải bác sĩ chuyên khoa. Ở VN chắc đến trung tâm chỉnh hình. Bạn thử google knock knees images để xem so sánh mấy cái hình trên ấy để biết mức độ của bé thế nào. Mình lúc mới thấy con như thế cũng nghĩ chắc phải đi chỉnh hình đến nơi rồi. Nhưng hóa ra không phải.
    • 571 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình vừa tra thì đúng là bé nhà mình bị knock knees thật, không biết ở Việt Nam chỗ nào chuyên khám về bệnh này nhỉ, mẹ nào biết chỉ giúp mình với nhé.
    Thanks!