TIN TÀI TRỢ.

chân bé bị cong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.05K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con tôi mới được 3 ngày tuổi. Ngay hôm sau khi cháu sinh, tôi đã bế bé lên và phát hiện xương cổ chân bên trái của bé bất thường. Tôi đã đến hỏi bác sĩ và bác sĩ có nói là do con tôi nằm sai tư thế nên một chân của bé bị vướng vào cái j đó khiến chân bé bị gẫy( khoảng 35 độ ). tôi đã hỏi bác sĩ và dc khuyên là nên đi đến viện nhi làm ủng nắn chân cho bé.
    Tôi muốn hỏi các anh các chị đã có ai ở trong trường hợp như tôi chưa? và anh chị có điều trị bằng cách đó ko? và hiện giờ các bé nhà anh chị đã có thể đi lại bt chưa?. Làm bố mẹ nhìn con cái mới mấy ngày tuôi thôi mà đã phải chịu thiệt thòi, quả thật làm người cha, người đàn ông mà tôi ko thể nào cầm được nước mắt. Các anh các chị hay giúp tôi, để tôi có một niềm tin.........

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,850 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Chuột Chít Xem bài viết
    Con tôi mới được 3 ngày tuổi. Ngay hôm sau khi cháu sinh, tôi đã bế bé lên và phát hiện xương cổ chân bên trái của bé bất thường. Tôi đã đến hỏi bác sĩ và bác sĩ có nói là do con tôi nằm sai tư thế nên một chân của bé bị vướng vào cái j đó khiến chân bé bị gẫy( khoảng 35 độ ). tôi đã hỏi bác sĩ và dc khuyên là nên đi đến viện nhi làm ủng nắn chân cho bé.
    Tôi muốn hỏi các anh các chị đã có ai ở trong trường hợp như tôi chưa? và anh chị có điều trị bằng cách đó ko? và hiện giờ các bé nhà anh chị đã có thể đi lại bt chưa?. Làm bố mẹ nhìn con cái mới mấy ngày tuôi thôi mà đã phải chịu thiệt thòi, quả thật làm người cha, người đàn ông mà tôi ko thể nào cầm được nước mắt. Các anh các chị hay giúp tôi, để tôi có một niềm tin.........
    Có nhiều loại tổn thương giống như bạn mô tả: bàn chân khoèo, thiếu hoặc không có một trong hai xương cẳng chân, khớp giả bẩm sinh, xương thuỷ tinh.... Bạn nên đưa con đến bệnh viện nhi để khám. Cần chụp phim X quang mới có thể chẩn đoán được nguyên nhân và đưa ra cách xứ trí thích hợp. Hy vọng tổn thương của bé không quá bất thường và nằm trong nhóm có thể điều trị khỏi hoàn toàn.
    Đưa con đi khám càng sớm càng tốt.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con bạn mới có ít ngày tuổi vấn đề này không qua phức tạp đâu, xương của cháu vấn đang còn mềm và phát triển nữa nên không đáng ngại.
    Con tôi còn không đi được mà tôi tập cho cháu đến lúc 3,5 tuổi cháu đã biết đi. ở phòng khám ABC 29 Giang Văn Minh do bác Hà là phó khoa phục hồi chức năng bệnh viện nhi TW mở, khi khám nếu không can thiệp được bác viết giấy giới thiệu vào bệnh viện nhi, có giấy vào đấy nhanh lắm ở đâu cũng ưu tiên. tại phòng khám của bác có trung tâm điều trị làm ngoài giờ từ 4h - 8h30 ở đấy có nhiều thể loại lắm: không biết đi, chân khèo, chân cong, chân hình chữ o.... nhẹ thì xoa bóp và nắn, nặng thì bó bột.Mỗi tội bác Hà lấy hơi đắt, bác vẫn bị coi là thương mại hoá. Vào bệnh viện nhi đông lắm, tập lại trong giờ làm việc, nghỉ làm nhiều thì không được, bệnh này là phải chịu khó tập thường xuyên, nắng mưa là phải đi hết thì chân mới không cứng lại, can thiệp càng sớm càng tốt, dễ khắc phục. Anh nên cho cháu đi khám sớm.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Chuột Chít Xem bài viết
    Đúng như đã có thành viên nói, phải cho bé đến BV nhi để chụp cho bé, lúc đó mới biết chính xác được chân bé bị do bẩm sinh hay gẫy !

Tôi nghĩ là khôgn đến nỗi mà bé lại bị mắc chân vào đâu mà đến nỗi bị gẫy như thế cả trừ trường hợp vị vậy nặng hay có tác động mạnh mới bị, chứ bố mẹ bế con thì nâng nui từng tý, mắc avò đâu biết ngay, cháu mà bị gãy thì phần xương đã làm tổn thương phần mềm avf sẽ có hiện tượng ngay...

Vì vậy cách tốt nhất là cho bé đi khám chụp tại BV để có những phương pháp xử lý tốt và sớm nhất
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn những ý kiến của các anh chị. Tôi sẽ cho cháu đi khám sớm và hi vọng cháu sẽ khỏi bệnh