TIN TÀI TRỢ.

Chấm đỏ trong tròng mắt - Biểu hiện của cái g

• 1 Lượt chia sẻ
  • 78.8K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tumeo mới phát hiện thấy 1 chấm đỏ trong mắt con trai 21 tháng của mình. Chấm màu đỏ chót, gọn gàng chứ không có quầng, như người ta lấy bút dạ chấm vậy, nằm ở tròng trắng, gần tròng đen của mắt phải. Bé vẫn chơi đùa BT, không giụi mắt hay gì cả. Có vẻ như tầm nhìn của bé cũng ko ảnh hưởng gì. Vậy đó là biểu hiện gì và có cần đi khám không hay để theo dõi thêm hả bà con.

Có người bảo có thể là nốt ruồi, có người bảo màu đỏ là liên quan đến máu, có thể tự nó sẽ tan đi. Mọi người có ai từng trải qua kinh nghiệm tương tự rồi ko, an ủi tumeo 1 chút với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Ôi ôi ôi, không đùa với mắt được. Tú cứ nên mang em bé đi khám chuyên khoa cho chắc. Cho dù đến nơi, BS khám xong đuổi về vì mẹ cẩn thận quá, con chẳng làm sao cả, thì vẫn hơn là ngồi đoán già đoán non. Nhất là khi các loại chấn thương, dị tật ở mắt đều cần phát hiện sớm và điều trị đến nơi đến chốn. Tú cũng đừng nghe ai nhỏ cái gì vào mắt bé cả. Cứ là đi khám và nghe lời BS chuyên khoa thôi.

Hi vọng là QA chẳng có vấn đề gì
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 414 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bông hồi 5 tháng cũng bị một chấm đỏ nhỏ y hệt như vậy. Nhưng mình biết rõ lí do là do đi chơi ra đường bị bụi, hắn dụi mắt gây xuất huyết cục bộ. Vài ngày sau thì hết. Nhưng tốt nhất là cứ cho QA đi khám BS thôi, yên tâm hơn.
    • 16 năm
    • 327 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tumeo oi, be nha minh truoc day cung bi nhu the day, minh lo lam nhung thay be van choi dua nghich ngom nhu thuong. Minh cu luon mieng hoi xem be co dau hay ngua khong nhung be deu lac dau. Van khong yen tam minh om be den bac si, cung xam soi mai nhung thay moi cai trong mat be deu binh thuong nen khong can nho thuoc mat, vai ngay sau thi tu no bien mat.
    You are my sunshine
    • 17 năm
    • 327 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Chip-chip cũng có một cái chấm như thế ở trong mắt đây, gần 30 năm nay rồi. Chẳng thấy làm sao cả. Về mặt thẩm mỹ thì hơi xí tý thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật là thích khi có chuyện gì cứ ới lên đây là có đồng minh. Định bụng để cuối tuần này có thời gian mới dẫn con đi khám được, thì nó đã bay mất tiêu rồi. KY đã gọi đúng bóc tên của nó rồi đấy.

Cám ơn các mẹ đã chia xẻ

• 796 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trước đây Su đi học về cũng bị một lần có chấm đỏ rất gọn trong mắt, để vài ngày thì hết . Vừa rồi nghỉ ở nhà một tháng, hôm nay đi học trở lại thì lại thấy xuất hiện cái chấm đỏ ấy . Mình phát điên đầu vì không lý giải nổi , một tháng qua ở nhà nó có dụi mắt nhưng ko hề bị đỏ. Hỏi cô giáo cô cũng ko rõ, có ai rõ về cái vụ này ko vậy, chỉ bảo cho mình với .
    ...trẻ em như búp trên cành...
    • 121 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Con trai minh 12 tháng tuổi mấy hôm trước cũng xuất hiện chấm đỏ trong mắt, mình cũng đang định đi khám xem đó là hiện tượng gì, cứ có dị tật gì trong mắt là sợ lắm các mẹ ạ, chẳng hiểu sao lại có chấm đỏ như vậy nữa, chỉ có cách là đi khám thôi.
    • 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đốm đỏ trong mắt con trai bác thế nào rùi bác. Ch iem cũng bị như con trai bác vậy. mấy hum nay rùi mà chưa thấy tan. Ko bít có sao ko?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 48 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

E hôm nay đi đường về tự dưng có một chấm đỏ tròn vo, bé xíu trong mắt, ko ngứa ko cộm j, chả biết tại sao , hoang mang quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà minh hơn nữa 6 tháng, cũng mới bị một chấm đỏ trong tròng trắng mắt ba ngày rồi chưa hết,mình lo quá, chắc phải đi khám thôi
    comment by WTT mobile view