TIN TÀI TRỢ.

Cap cuu! con minh hay minh nghet tho

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.7K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 140 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cap cuu!!
    Cac Me oi! sao be Bo minh hay benh qua, cu uong khang sinh 15 ngay, ngung 10 ngay lai ho, so mui lai minh buon qua! Ma moi lan Bo benh la vo chong minh so lam vi thuong la dem dau tien Bo se bi mot con nghet tho : moi tim tai, giat giat. Minh da kham nhieu BS roi ma van khong het. Cac Me co cach gi giup minh nhe!Cam on :( :(

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,121 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Toi nghiep be Bo ma toi nghiep ca me Bo nua, con om con met mà me cung muon binh theo con luon. Theo minh be bi nhu vay thi phai tim cho ra binh, o cac binh vien nhu Nhi Dong 1, 2 thuong la khong dap ung yeu cau cua minh dau, theo minh ban nen cho be den cac binh vien tu nhu Phu San Quoc Te, o do phi kham binh tuy cao mot chut nhung ho lam minh yen tam hon. Co nhieu be moi khi hoi sot mot chut la bi co giat nhu the, nen phai de y khong nen de be sot, luc nao cung san thuoc giam sot . Co khi lon hon mot chut se het, be Bo bao nhieu thang roi? Ban dung lo qua nhe !
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Dao Thu Tien ơi, thế bạn đã đi khám ở BV chưa & BV nào, nhà bạn ở đâu để xem mình có thể giúp bạn được không
    Pooh & Dumbo
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 235 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo mình, bé bị nặng như vậy bạn nên cho Bé nằm viện, lúc nào cũng có BS theo dõi cho yên tâm. Và khi đó BS sẽ cho con bạn làm xét nghiệm, chụp phim... để tìm ra bệnh. Chúc con bạn mau bình phục !
    • 16 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Bé mà sốt cao độ thường hay bị giật , bạn chú ý không nên để bé bị sốt cao quá, trong nhà lúc nào cũng nên trữ sẵn thuốc Efferalgan (gói màu hồng 80mg cho trẻ dưới 6 tháng hoặc gói màu xanh 150mg cho trẻ trên 6 tháng tuổi - tùy theo cân nặng của mỗi bé có ghi chú trong toa thuốc) hoặc viên thuốc nhét đít hạ sốt cấp thời Efferalgan cũng được.

Không nên để trẻ bị bệnh lâu như vậy mà không tìm ra nguyên nhân, bạn cần phải cho bé đi khám tại các bệnh viện nhi hoặc một số bệnh viện đáng tin cậy mà các Mẹ trên diễn đàn từng chia sẻ kinh nghiệm.

Chúc bé lại khoẻ để bố mẹ yên tâm !
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Hien tuong nghet tho, moi tim tai la bieu hien cua benh tim day, ban can dua be Bo di kiem tra that cant han mot lan de tim ra nguyen nhan. De lau moi ngay mot hai them cho suc khoe cua be day. Cac me trong Nam co rat nhieu kinh nghiem va biet nhieu cho kham benh tot, ban co the nho ho tu van cho.
    • 17 năm
    • 140 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Truoc het minh cam on cac Me da chia se cung mịnh. Be Bo duoc 16 thang, truoc day vao khoang 10 thang be da bi 1 lan, va sau do den gio la bi them 3 lan nua. Khong phai bi sot co giat ma la 1 con nghet tho ho khong duoc lam tim tai moi. Minh da di bv nhi dong II, nhi khoa Nancy, bs Bach Van Cam va bay gio thi dang theo bs Pham Mai Dang Bv nhi dong ỊI. hom thu sau vua roi minh dua Bo di tai kham, BS Dang noi chac co le la Bo bi suyen. minh da mua may xong cho Bo. nhung vo chong minh luon dung vao vi tri chuan bi dua Bo di cap cuu moi khi Bo bẹnh. Minh buon qua, cac Me co biet bs nao gioi ve suyen xin chi cho minh nha, xa cung duoc nha minh o Binh Thạnh
    Cam on cac Me chuc cac be mau an chong lon
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe bạn kể thì bệnh Bo nhà bạn có vẻ hơi giống Bông nhà mình rồi. Hồi 9 tháng tuổi Bông nhà mình cũng bị một cơn khó thở phải đưa đi bệnh viện thở khí dung, từ đó đến nay (20 tháng) cứ mỗi khi sổ mũi lại kéo theo húng hắng ho và mỗi lần như thế lại gặp một cơn khó thở, khi đó bé thở rất gấp, ngực lõm vào ấy, chỉ có điều Bông ở thể nhẹ hơn nên không phải đưa đi cấp cứu.
    Theo như bác sĩ nói đó là hiện tượng co thắt phế quản mà với các bé thì những ống phế quản ấy nhỏ li ti nên khi có đờm nhiều, phế quản co thắt sẽ dẫn đến không thở nổi.
    Nhà mình không có máy xông nên mỗi lần Bông bị vậy mình cho bé vào phòng tắm, đóng cửa và mở vòi nước nóng cho bốc hơi nghi ngút, điều đó sẽ giúp bé dễ thở hơn, đặc biệt phải cho bé uống thật nhiều nước để giúp làm loãng đờm và không nên cho bé uống thuốc giảm ho, vì ho sẽ giúp tống đờm ra ngoài giảm tắc nghẽn phế quản.
    Nhưng có lẽ cách tốt nhất là luôn giữ cho bé đủ ấm, không để bé nóng quá ra mồ hôi cũng sẽ bị như vậy. Tránh đừng để bé bị lặp đi lặp lại dễ chuyển sang mãn tính thì khổ.
    Mình cũng hạn chế tối đa việc dùng kháng sinh của bé vì mình thấy không ăn thua mà lại hại người, mình thường xuyên nhỏ Natri Clorid 0,9% cho bé thôi.
    Mình nghe nói nhiều bé khi lớn lên, phế quản to ra sẽ không bị hiện tượng này nữa không hiểu có đúng không. Chúc bé Bo luôn khoẻ mạnh cho bố mẹ khỏi "nghẹt thở".
    Chipbong
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,678 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Mình tìm đc link này khá hữu ích , các Mẹ tham khảo nhé:
    http://www.benhviennhitu.org.vn/Trai...p/KhoThoTQ.asp
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipbong Xem bài viết
    Nghe bạn kể thì bệnh Bo nhà bạn có vẻ hơi giống Bông nhà mình rồi. Hồi 9 tháng tuổi Bông nhà mình cũng bị một cơn khó thở phải đưa đi bệnh viện thở khí dung, từ đó đến nay (20 tháng) cứ mỗi khi sổ mũi lại kéo theo húng hắng ho và mỗi lần như thế lại gặp một cơn khó thở, khi đó bé thở rất gấp, ngực lõm vào ấy, chỉ có điều Bông ở thể nhẹ hơn nên không phải đưa đi cấp cứu.
    Theo như bác sĩ nói đó là hiện tượng co thắt phế quản mà với các bé thì những ống phế quản ấy nhỏ li ti nên khi có đờm nhiều, phế quản co thắt sẽ dẫn đến không thở nổi.
    Nhà mình không có máy xông nên mỗi lần Bông bị vậy mình cho bé vào phòng tắm, đóng cửa và mở vòi nước nóng cho bốc hơi nghi ngút, điều đó sẽ giúp bé dễ thở hơn, đặc biệt phải cho bé uống thật nhiều nước để giúp làm loãng đờm và không nên cho bé uống thuốc giảm ho, vì ho sẽ giúp tống đờm ra ngoài giảm tắc nghẽn phế quản.
    Nhưng có lẽ cách tốt nhất là luôn giữ cho bé đủ ấm, không để bé nóng quá ra mồ hôi cũng sẽ bị như vậy. Tránh đừng để bé bị lặp đi lặp lại dễ chuyển sang mãn tính thì khổ.
    Mình cũng hạn chế tối đa việc dùng kháng sinh của bé vì mình thấy không ăn thua mà lại hại người, mình thường xuyên nhỏ Natri Clorid 0,9% cho bé thôi.
    Mình nghe nói nhiều bé khi lớn lên, phế quản to ra sẽ không bị hiện tượng này nữa không hiểu có đúng không. Chúc bé Bo luôn khoẻ mạnh cho bố mẹ khỏi "nghẹt thở".
    Chipbong
    Bé Bo chac bi "viêm phế quản co thắt " đấy cái này mua Babyhaler ở cửa hàng dụng cụ y khoa và thuốc của hãng GSK vè khi bi khó thở thì bật babyhaler cho thuốc vào nó phun thành màn sương tự sục vào mũi mồm giúp bé giảm cơn co thắt sau 15 phút bé thở ngon lành ngay
    Chúc thành công