TIN TÀI TRỢ.

Cấp cứu - biểu hiện kích thích não

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.44K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình 5 tuổi rồi, gần đây bé thường xuyên bị mộng du và hầu như đêm nào cũng gặp ác mộng (bị bắn vào đầu), mỗi lần như vậy bé đều khóc nhiều và nôn ói. Mình đã cho bé ra khám ở Viện Nhi Thụy Điển, làm điện não đồ, bác sĩ kết luận có biểu hiện kích thích não và cho thuốc an thần. Hồi trước bé đã 2 lần bị ngã (6 tháng bị rơi từ trên tay dì xuống đất và nôn vọt nhiều, 2 tuổi bị ngã từ trên tầng 2 xuống chiếu nghỉ, lăn hết 9 bậc cầu thang). Mình rất lo lắng, ai có kinh nghiệm về bệnh này giúp mình với. Cám ơn nhiều nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 288 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình nghe bạn kể mà thật sợ thật đấy, bạn phải cho con được tiếp tục theo dõi và điều trị thôi. Bé gái con của chị chồng mình hồi nhỏ lúc 9tháng tự dưng lên cơn co giật rồi ngưng thở (BS gọi là chết lâm sàng) trong 2phút sau đó thì khóc to và bình thường, đi làm điện não đồ không phát hiện gì lạ và bé bình thường cho đến nay (10tuổi), BS nói ở trẻ nhỏ dưới 2tuổi hệ thần kinh chưa ổn định nên có thể có những cơn co giật bất thường thóang qua và không để lại di chứng gì, tuy nhiên con bạn đã 5tuổi nên mình nghĩ bạn đừng coi thường, tuy nhiên cũng đừng quá lo lắng làm cho con bạn căng thẳng thêm. Cầu mong con bạn mau khỏi.