TIN TÀI TRỢ.

Cần các mẹ tư vấn về hô hấp.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 947 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con em mới được 2 tháng tuổi. mấy ngày hôm nay bé khó thở, em cũng ko biết là do sao chỉ biết mô tả lại là: bé bị tắc mũi như là có cái gì chẹn trong mũi, mũi bé ko có mủ, bé cũng ko ốm sốt j. em đã nhỏ thuốc mũi ( thành phần nước biển 0,09%) thì bé chỉ đỡ được lúc đó, khoảng vài tiếng sau là lại khó thở.
    Chắc chiều nay em cho bé đi khám bác sĩ. Xin các chị tư vấn cho em nên khám ở đâu? nhà em ở tận pháp vân nên càng gần càng tốt các chị à. Nếu tốt nhất là có số của BS khám tại nhà thì các chị tư vấn hộ em với. Em cảm ơn các chị nhiều!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bác sỹ Tuy: 0913570817. Nhưng mình k biết là nhà bạn ở Pháp vân thì bác có đến khám không. Nhà bác ấy ở trong khu Định Công, thế mà có hôm mình gọi sáng sớm thì phải tối bác ấy mới đến được.
    Theo kinh nghiệm của mình thì bạn phải lấy cái xi lanh ấy. Bơm thật mạnh vào mũi bé. Bơm mũi phải thì cho bé nằm nghiêng bên trái, và ngược lại, để bé không bị sặc và để rửa mũi. Mỗi lần rửa mũi cho bé, mình bơm mỗi mũi là 3-5 ml đấy. Bạn k sợ nhiều đâu, vì bơm mũi phải thì nó ra ở mũi trái hết ấy mà. Sau đó, nếu con bạn có nước mũi thì bạn hút mũi cho con nhé.Nếu không thì bạn mua lọ sịt mũi nước biển ấy.
    Mình hai đứa, nhiều mồ hôi nên suốt ngày viêm mũi họng. Mình rửa mũi cho con thường xuyên ấy mà.
    Mong bé nhanh khỏi.
    • 624 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/showt...h%C3%A1ng+sinh
    Bố nó vào đây nhé
    Các mẹ bày cách rửa mũi cho con đấy.
    Chúc bé mau khỏi bệnh
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Hôm qua cho cu tí đi khám rồi. Bác sĩ bảo là do thay đổi thời tiết thôi, hầu như bé nào dưới 6 tháng đều bị. Chỉ cần nhỏ nước muối là khỏi thôi. May quá các mẹ à. Mong bé chóng khỏi:Smiling:
    • 624 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Chuột Chít Xem bài viết
    cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Hôm qua cho cu tí đi khám rồi. Bác sĩ bảo là do thay đổi thời tiết thôi, hầu như bé nào dưới 6 tháng đều bị. Chỉ cần nhỏ nước muối là khỏi thôi. May quá các mẹ à. Mong bé chóng khỏi:Smiling:
    Vậy là tốt rồi. Chúc bé mau khỏi nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 134 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chào bố chuột chít !

Mẹ Mít xin chia sẻ với bố chuột chít rằng , Mít cũng bị như chuột chít khi mới 2 tháng tuối , đi khám bệnh bác sỹ cũng nói như vậy , chính vì vậy nên Mẹ cháu đã để cháu chuyển sang viêm Va . Bố chuột chít lưu ý , nếu tình trạng ngạt mũi trong vòng 2, 3 ngày nhỏ nước muối không khỏi nên đưa cháu đi khám lại vì có khả năng cháu bị viêm VA, nếu không từ Viêm VA sẽ chuyển sang viêm họng và viêm tai giữa rất nhanh . Viêm VA các bác sỹ thông thường không chẩn đoán chính xác được mà phải khám nội soi thì mới chính xác . Cầu sao cho bé khỏi bệnh nhanh .
    Mít,sống chung với bệnh viêm VA , ngạt mũi mãn tính - Đã khỏi , nói không với nạo VA và kháng sinh.