Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cần các mẹ giúp: Bé 3 tháng tuổi bị nổi mẩn đỏ khắp người

• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 232 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ!
    Con em được 3 tháng tuổi, hai hôm nay tự dưng bị nổi mẩn đỏ (nhìn giống hệt vết muỗi hay kiến đốt) khắp người.
    Triệu chứng: Khi bé ngủ dậy ngọ ngoậy một hồi là các vết mẩn đỏ bắt đầu nổi hết lên, hay khi em bế bé tì vào bé chỗ nào là chỗ đó lại đỏ lên. Nhưng khi bé ngủ một lúc thì lại lặn hết. Một ngày cứ mọc lên lặn xuống mấy lần. Em không thấy bé sốt, vẫn bú và chơi bình thường (chắc không ngứa)
    Em đoán là viêm da do thời tiết hicc không biết có đúng không?
    Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em, có khi nào bé tự hết mà không phải dùng thuốc không?
    Nếu dùng thuốc thì dùng thuốc gì ah
    Em chưa cho bé đi bệnh viện vì hơi sợ mấy vụ suốt ngày lấy máu xét nghiệm rồi chụp chiếu tùm lum hicc
    Mà 5 ngày nữa lại đến lịch đi chích ngừa, em lo quá đi
    Các mẹ giúp em với ah. Cảm ơn các mẹ nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 73 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

phần nhiều có thể là cháu bị dị ứng thời tiết . Hiện tại đang là thời điểm giao mùa nên chiều tối trời bắt đầu hơi se se lạnh. Hoặc cũng có thể cháu bị dị ứng với một tác nhân gây dị ứng nào đó như lông sâu róm, lông chó mèo, phấn hoa …

Mẹ cần giữ cháu ở trong phòng kín gió hoặc tránh xa các tác nhân gây dị ứng xem cháu có hết các nốt đó không.5 ngày nữa thì mẹ đưa cháu đi chích ngừa thì nên nói bác sỹ về tình hình này của bé để bác sỹ khám và tư vấn xem phải làm gì, chúc bé sớm khỏe nhé!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 232 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn Tonggiaan nhìu, lúc chiều sốt ruột định cho bé đi khám thì tự dưng lại thấy các nốt đỏ lặn hết trơn. Hi vọng nó lặn luôn không quay lại nữa hicc