TIN TÀI TRỢ.

cách chữa long đờm cho trẻ nhỏ khi bị ho có đờm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 682 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

EM ĐANG SỬ DỤNG BÀI THUỐC NÀY GIÚP LÒNG ĐỜM Chia sẻ với các mẹ:
    Sử dụng bài thuốc tiêu đờm tốt nhất với cây rau húng chanh
    Trong lá húng chanh có chứa các tinh dầu có khả năng lợi phế, bổ phế, trị ho có đờm, thông họng, giảm ho, giảm đau giảm viêm…
    Cách chữa trị hết đờm cho trẻ sơ sinh bằng lá húng chanh
    Rau húng chanh là một loại thuốc trị ho có đờm tốt nhất, an toàn và hiệu quả
    Cách làm: Bạn mua 1 bó húng chanh sau đó nhặt lấy 1 nắm và rửa sạch rồi để ráo. Tiếp theo chúng ta thái nhỏ lá húng chanh rồi cho vào bát; trộn đều với 1 thìa đường phèn, (1 thìa mật ong nguyên chất- dành cho bé trên 1 tuổi mẹ nhé). Đem hấp cách thủy trong 15 đến 20 phút.
    Bạn nên ăn món này khi còn ấm, uống nước và ngậm bã. Sau 2-3 lần áp dụng hiện tượng đờm sẽ dần dần giảm thiểu, biến mất. Tuy nhiên chúng ta nên kiên trì áp dụng 1 tuần để điều trị bệnh được dứt điểm nhé.
    MÀ NÓI ĐI NÓI LẠI KỂ CẢ DÙNG THUỐC ĐÔNG HAY TÂY THÌ VẪN PHẢI HẾT LIỀU VÀ ĐỦ THỜI GIAN MỚI KHỎI ĐƯỢC BỆNH!!! PHẢI KIÊN TRÌ CÁC MẸ NHÉ!!!!ZTklIg7A39cFh3hoTD--TL7bKIQmbooVRVA43ebSjZORNawIr4-l6rhYrwHoMZZtTnON47nr-82LZfSmX9kQiNJeF_oXBw

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mùa này nhiều trẻ bị ho lắm
    • 160 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ho nhiều thấy tội lắm
    • 225 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình cũng hay cho bé dùng, nhẹ thì mình thấy khá hiệu quả