TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ thông thái vào giúp em với nhé , em mới sinh bé đầu lòng nên không biết gì , mong các mẹ chỉ giúp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 932 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 551 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cụ thể là cu nhà em giờ được 3 tháng rưỡi rồi . Mới đầu thì chỉ ăn sữa mẹ thôi , nhưng giờ sữa em ít quá nên phải cho bé ăn thêm sữa ngoài sợ bé đói , thế mà cứ cách 2 tiếng em cho bé ăn 60ml thì gần như bé đẩy ra bằng sạch còn bú mẹ thì cứ lúc nào bé thích bú em đều cho bú với hi vọng là bé mút nhiều thì sữa sẽ về nhiều hơn . Thế nên trong khoảng thời gian 2 tiếng trước khi cho ăn bình thì em có cho bé bú mẹ thêm . Nhưng vì 2 tiếng mà cho bé ăn 60ml thì bé toàn đẩy ra hết nên em tăng thời gian lên là 3 -->4 tiếng thì cho ăn 60ml , bé đẩy ra ít hơn . 3 tháng rưỡi mà ăn như thế thì có ít quá không hả các mẹ , như em nói ở trên là sữa em ít ạ .
    Còn 1 vấn đề nữa là giờ bé được 3 tháng rưỡi rồi nhưng một ngày trung bình bé ị tới 4 lần , phân bé đi màu vàng tươi , sền sệt và có lợn cợn . Như vậy thì có sao không hả các mẹ . Em mới sinh bé nên chưa có kinh nghiệm , lo lắng lắm , thấy mọi người bảo hơn 3 tháng rồi thì phân phải đi thành khuôn các mẹ có ai biết thì chỉ giúp em với nhé . Thank các mẹ trước

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 551 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

80 lượt đọc rồi mà không có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e với ạ
    • 298 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Be khong chiu an sua ngoai thi chung to be chua quen an roi vi sua me co mui vi khac voi sua pha cong thuc. Ban co gang pha dung ti le, khong nen pha sua ngot hon hoac nhat hon sua me. Thoi gian dau cho an sua ngoai thi nên cho bé tập ăn ít một và dần dần chu cu 2h cho an 1 lần thì nhiều quá, bé chua kịp đáp ung. Còn phân bé nhu the la binh thuong, ban dung lo. Cung co be chi sau 1 th la phan thanh khuon, nhung cung co be phai 3-4 thang day, tuy tung co dia moi be ma. minh thì có 2 bé rồi nên có chút xíu kinh nghiệm vậy thôi.Tieng viet khó đánh quá, ban chịu khó đọc nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 37 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthaoly.4t30 Xem bài viết
    Be khong chiu an sua ngoai thi chung to be chua quen an roi vi sua me co mui vi khac voi sua pha cong thuc. Ban co gang pha dung ti le, khong nen pha sua ngot hon hoac nhat hon sua me. Thoi gian dau cho an sua ngoai thi nên cho bé tập ăn ít một và dần dần chu cu 2h cho an 1 lần thì nhiều quá, bé chua kịp đáp ung. Còn phân bé nhu the la binh thuong, ban dung lo. Cung co be chi sau 1 th la phan thanh khuon, nhung cung co be phai 3-4 thang day, tuy tung co dia moi be ma. minh thì có 2 bé rồi nên có chút xíu kinh nghiệm vậy thôi.Tieng viet khó đánh quá, ban chịu khó đọc nhé.
    M đồng ý với mẹ này,nhưng bổ sung tí là lương sữa ngoài bổ sung thêm bị đẩy ra có fai do bé ăn no quá ko nhỉ,vì tầm tuổi đó là it trớ rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 551 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix , em cám ơn các mẹ đã chỉ giúp ạ . Tại vì cu cậu cứ đi ị 1 ngày 4 lần đều như vắt chanh nên em mới lo lắng sợ bé đi ngoài