TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, chỉ dùm em cách trị rôm sảy trên đầu cho bé với!!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.23K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi WhiteLotus00000 Xem bài viết
    chị ơi không biết phytobebe có trị được gàu không chị? bé nhà em gàu nhiều lắm, nhiều lúc đóng lại thành cả lớp trên đầu luôn í
    PhytoBeBe không chỉ để tắm mà có thể dùng như dầu gội đầu cho bé. Thành phần thảo dược nên rất an toàn cho da đầu bé, mà lại có tính sát trùng nữa nên mình nghĩ tắm thường xuyên, lâu dài cũng có thể sạch gàu và cứt trâu luôn nha chị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhắc tới cứt trâu mới nhớ bệnh này thấy ghê quá, nhìn dơ quá trời mà lại khó trị. Hình như con nít đứa nào cũng bị thì phải
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mynamke Xem bài viết
    Nhắc tới cứt trâu mới nhớ bệnh này thấy ghê quá, nhìn dơ quá trời mà lại khó trị. Hình như con nít đứa nào cũng bị thì phải
    Bé bị cứt trâu, dễ lấy mỡ axit salicylic 2% bôi cho bé trước khi tắm 3 giờ đồng hồ để lớp vẩy tự bong ra, đồng thời gội cho bé hàng ngày bằng dầu gội để loại bỏ chất nhờn và tế bào chết, dần dần bé sẽ hết cứt trâu thôi à
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Justalittlegirl Xem bài viết
    Bé bị cứt trâu, dễ lấy mỡ axit salicylic 2% bôi cho bé trước khi tắm 3 giờ đồng hồ để lớp vẩy tự bong ra, đồng thời gội cho bé hàng ngày bằng dầu gội để loại bỏ chất nhờn và tế bào chết, dần dần bé sẽ hết cứt trâu thôi à
    Dạ em cảm ơn chị, để em về áp dụng cho bé con nhà em coi sao. Em thấy trong phytobebe có thành phần là cao trầu không, vậy loại này có tác dụng gì các chế
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Justalittlegirl Xem bài viết
    Ngày xưa con em may là không có bị cứt trâu, do ông bà ngoại có kinh nghiệm nuôi con cháu nhiều nên giữ kỹ, đầu tóc lúc nào cũng sạch sẽ ^^ giờ bị thì có sữa tắm trị chuyện biệt đỡ cực hơn xưa rùi
    • 111 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phytobebe thấy giới thiệu trên tivi với ngoài siêu thị rất nhiều, trong nhà thuốc tây cũng có bán nữa đó các mẹ
    • 101 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyduyentinh1 Xem bài viết
    Ngày xưa con em may là không có bị cứt trâu, do ông bà ngoại có kinh nghiệm nuôi con cháu nhiều nên giữ kỹ, đầu tóc lúc nào cũng sạch sẽ ^^ giờ bị thì có sữa tắm trị chuyện biệt đỡ cực hơn xưa rùi
    Bây giờ hiện đại hơn ngày xưa rồi, các sản phẩm bây giờ cũng được chiết xuất từ thiên nhiên nên khá yên tâm khi sử dụng. Em sợ dùng mấy sản phẩm có hóa chất nhiều quá hại da bé thì khổ
    • 80 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ mua phytobebe ở đâu vậy? bao nhiêu 1 chai? xài mỗi ngày hay chỉ khi nào bé bị rôm sảy mới dùng thôi
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocheo78 Xem bài viết
    Các mẹ mua phytobebe ở đâu vậy? bao nhiêu 1 chai? xài mỗi ngày hay chỉ khi nào bé bị rôm sảy mới dùng thôi
    Em mua gần nhà em, tiệm thuốc tây có bán đó chị. bán toàn quốc á. em mua chai 100ml có 24 nghìn thôi, tắm mỗi ngày cho bé ko sao cả chị nhé vì chiết xuất từ thiên nhiên mà
    • 80 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WhiteLotus00000 Xem bài viết
    Em mua gần nhà em, tiệm thuốc tây có bán đó chị. bán toàn quốc á. em mua chai 100ml có 24 nghìn thôi, tắm mỗi ngày cho bé ko sao cả chị nhé vì chiết xuất từ thiên nhiên mà
    sp này gội đầu hay là sữa tắm vậy các mom? em muốn mua tắm cho bé để phòng bị rôm sảy ạ
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocheo78 Xem bài viết
    sp này gội đầu hay là sữa tắm vậy các mom? em muốn mua tắm cho bé để phòng bị rôm sảy ạ
    Em rất thích xài phytobebe cho bé, thấy con hợp loại này hơn Lactacyd nhiều.
    • 83 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lelenguyen33 Xem bài viết
    Thời tiết mùa hè nóng nực bé nhà mình bị nổi rôm sảy nhiều nhưng tập trung chủ yếu ở vùng đầu: khu vực trán, xung quanh đầu, mang tai còn trên người thì ít. Không biết các bé nhà mẹ có bao giờ bị như thế này không? Lạ quá à

Mẹ chồng em bảo dùng mấy loại lá thiên nhiên như lá trầu, lá bưởi, lá khế, lá hoa nhài,... nấu tắm cho bé là hết. Nhưng mình vẫn thắc mắc, lá cây có thực sự tốt như dân gian truyền không?

Các mẹ có kinh nghiệm xin tư vấn cho em biết với
    Tắm lá cây cũng rất tốt nhưng phải rửa sạch và cẩn thận, thấy da bé có biểu hiện khác thường là khám ngay mẹ nhé. Còn không mua sữa tắm trị rôm sảy như các chị kia tư vấn đi, an toàn hơn
    • 71 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Phytobebe này dùng như thế nào, các mẹ tư vấn em với?
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coniumevocung Xem bài viết
    Phytobebe này dùng như thế nào, các mẹ tư vấn em với?
    Cách dùng:

- Thấm ướt tóc bé, cho khoảng 2-3ml PhytoBebe lên tóc bé, gội đầu khoảng 1 phút. Làm sạch tóc bé bằng nước

- Thấm ướt toàn thân bé, cho khoảng 2-3ml PhytoBebe ra miếng bông tắm hay lòng bàn tay rồi thoa lên toàn thân bé khoảng 1 phút. Tắm lại cho bé bằng nước sạch

- Trường hợp dùng cho trẻ dưới 1 tuổi, pha loãng 2-3ml PhytoBebe trong chậu nước tắm, sau đó tắm gội cho bé
    Mẹ áp dụng thử nhé
    • 182 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phytobebe đang có chương trình chơi vui trắc nghiệm nhận quà kìa, trên đó cũng có chia sẻ các bí quyết điều trị rôm sảy đó các chị. Vào đây xem nè, em mới tham gia hi vọng được nhận quà
    http://tuyetchieucuame.com/
    • 76 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DeNhoNgayXua Xem bài viết
    Phytobebe đang có chương trình chơi vui trắc nghiệm nhận quà kìa, trên đó cũng có chia sẻ các bí quyết điều trị rôm sảy đó các chị. Vào đây xem nè, em mới tham gia hi vọng được nhận quà
    http://tuyetchieucuame.com/
    Ui cảm ơn mẹ nhiều *iu tóa*
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3