TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, chỉ dùm em cách trị rôm sảy trên đầu cho bé với!!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.24K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haleyu Xem bài viết
    hình như sữa tắm phytobebe cũng có hỗ trợ trị lang ben nữa, có tinh dầu tràm thì phải. nhưng thôi cứ dùng riêng từng thứ đi cho chắc. rôm sảy thì rất là nhanh hết, chỉ cần tắm lá khế, lá mướp đắng vài hôm là khỏi hoàn toàn rồi, chừng đấy cho bé dùng thuốc trị lang ben cũng đc
    phytobebe có dùng để gội đầu cho bé được không chị? bé nhà em bị ngứa cả trên đầu nữa, bth em chỉ gội bằng dầu gội đầu riêng nhưng loại đấy không có tác dụng trị rôm sảy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 990 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Em mua Tràm trà kết hợp muối tắm dành cho trẻ đảm bảo sau 3 ngày kg còn con rôm nào luôn, lại phòng được cảm cúm, côn trùng đốt... 1 công nhiều việc

• 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn có thể dùng mướp đắng tắm cho trẻ, trẻ nhà mình cũng bị có ai cso cách hay hơn không
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haleyu Xem bài viết
    hình như sữa tắm phytobebe cũng có hỗ trợ trị lang ben nữa, có tinh dầu tràm thì phải. nhưng thôi cứ dùng riêng từng thứ đi cho chắc. rôm sảy thì rất là nhanh hết, chỉ cần tắm lá khế, lá mướp đắng vài hôm là khỏi hoàn toàn rồi, chừng đấy cho bé dùng thuốc trị lang ben cũng đc
    lúc trước em dùng sữa tắm cho con có thêm tí chanh nữa, giờ bé quen mùi chanh rồi. thêm chanh vào phytobebe tắm cho con có được không mẹ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mombp Xem bài viết
    lúc trước em dùng sữa tắm cho con có thêm tí chanh nữa, giờ bé quen mùi chanh rồi. thêm chanh vào phytobebe tắm cho con có được không mẹ?
    mẹ nó ơi, đừng bao giờ dùng chanh tắm chung nha. một là chanh rất hại cho da bé, 2 là chanh làm thay đổi độ pH của sữa tắm. sữa tắm cho bé tốt nhất nên ở mức trung tính nếu như bé bị rôm sảy, mẹ cho chanh vào nó sẽ thành acid
    • 4 năm
    • 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congson279 Xem bài viết
    bạn có thể dùng mướp đắng tắm cho trẻ, trẻ nhà mình cũng bị có ai cso cách hay hơn không
    tắm với mướp đắng hoặc lá khế thì tốt rồi, nhưng có nhiều mẹ nhà mình không tìm đc 2 thứ này. em thấy cứ tắm bằng sữa tắm bth cho bé, dùng ăn ướt đắp làm mát những vùng da bị rôm sảy cho bé nữa là ok. em thấy vài ngày là hết hẳn chả còn tí rôm sảy nào nữa
    • 6 năm
    • 145 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà em tắm hay vùng vẫy lắm, không biết tắm bằng phytobebe bị dây vào mắt có bị cay không nhỉ? em sợ con khó chịu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonke1312 Xem bài viết
    bé nhà em tắm hay vùng vẫy lắm, không biết tắm bằng phytobebe bị dây vào mắt có bị cay không nhỉ? em sợ con khó chịu
    em thấy trong cái clip này thì mẹ đó tắm cho bé bọt nước chảy cả lên mặt bé thì em nghĩ chắc là không sao đâu. nhưng tốt nhất em nghĩ chị cũng nên hạn chế nước văng vào mắt bé nhiều quá
    https://www.youtube.com/watch?v=2ZteOtJKAIk
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonke1312 Xem bài viết
    em có dùng phytobebe rồi, thấy cũng hơi the the đó chị. em tìm xem thông tin thì thấy là sữa tắm này từ thảo dược thiên nhiên, không thể hoàn toàn k cay mắt đc
    • 125 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongvicanhmong09 Xem bài viết
    em có dùng phytobebe rồi, thấy cũng hơi the the đó chị. em tìm xem thông tin thì thấy là sữa tắm này từ thảo dược thiên nhiên, không thể hoàn toàn k cay mắt đc
    xem thông tin ở đâu vậy mẹ nó ơi? em chỉ xem quảng cáo trên tv rồi biết thôi chứ k có thông tin gì khác
    • 4 năm
    • 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanphai281 Xem bài viết
    xem thông tin ở đâu vậy mẹ nó ơi? em chỉ xem quảng cáo trên tv rồi biết thôi chứ k có thông tin gì khác
    em tìm google vài lần mà k thấy cái web chính thức đâu cả. mẹ xem đỡ trang này đi
    http://opodispharma.com/vi/phytobebe.html
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em thấy phytobebe trị đc rôm sảy, chốc đầu (cứt trâu), hăm da, ghẻ ngứa, viêm da nhiễm trùng luôn nên chắc là gàu không thành vấn đề đâu mẹ nó ơi
    • 115 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà em mấy ngày nay bị rôm sảy dày đặc cả người luôn. nếu chỉ tắm phytobebe thôi thì có đủ không các mẹ? có cần phải dùng thêm thuốc gì k?
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenvy.do Xem bài viết
    bé nhà em mấy ngày nay bị rôm sảy dày đặc cả người luôn. nếu chỉ tắm phytobebe thôi thì có đủ không các mẹ? có cần phải dùng thêm thuốc gì k?
    chắc là không cần đâu chị ơi, em thấy tắm phyobebe thôi là ok rồi. chị có thể bổ sung nhiều nước và trái cây tươi cho bé, quần áo mỏng, thoáng bằng vải cotton... tránh gãi nhiều vì có thể làm cho vết thương bị nhiễm trùng
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongvicanhmong09 Xem bài viết
    chắc là không cần đâu chị ơi, em thấy tắm phyobebe thôi là ok rồi. chị có thể bổ sung nhiều nước và trái cây tươi cho bé, quần áo mỏng, thoáng bằng vải cotton... tránh gãi nhiều vì có thể làm cho vết thương bị nhiễm trùng
    chị ơi không biết phytobebe có trị được gàu không chị? bé nhà em gàu nhiều lắm, nhiều lúc đóng lại thành cả lớp trên đầu luôn í
    • 111 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tắm nước lá hoặc mướp đắng đc mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng tắm lá nha mẹ, có nhiều người tắm lá cho bé bé bị dị ứng rồi đó. Thà phòng ngừa trước còn hơn, lỡ bé bị nhiễm trùng thì khổ
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé bị rôm sảy chủ yếu là do bé bị nóng trong người nên ngoài tắm lá này nọ hay tắm sữa tắm đặc trị cho bé thì cũng nên chú ý đến dinh dưỡng và trang phục cho bé lúc bị bệnh. Mẹ cho bé ăn nhiều rau quả là mát nhất, quần áo mặc thoáng đừng quá kín mít ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi WhiteLotus00000 Xem bài viết
    chị ơi không biết phytobebe có trị được gàu không chị? bé nhà em gàu nhiều lắm, nhiều lúc đóng lại thành cả lớp trên đầu luôn í
    Con nít mà có nhiều gàu thế cơ à, chuyện này ít thấy nhỉ @@ Con em thì đang dùng sữa tắm này để trị rôm sảy thôi, dạo này thời tiết cũng nắng nóng nên con dễ bị nổi sảy, tắm cái này mỗi ngày thì em yên tâm hơn vì ít ra nó cũng làm từ thiên nhiên
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyduyentinh1 Xem bài viết
    Con nít mà có nhiều gàu thế cơ à, chuyện này ít thấy nhỉ @@ Con em thì đang dùng sữa tắm này để trị rôm sảy thôi, dạo này thời tiết cũng nắng nóng nên con dễ bị nổi sảy, tắm cái này mỗi ngày thì em yên tâm hơn vì ít ra nó cũng làm từ thiên nhiên
    Dạ em không biết bé bị gàu hay bị bệnh nấm da mà sao đầu xuất hiện nhiều vảy trắng trắng như gàu của người lớn vậy đó em biết sp này làm từ tự nhiên mới dám mua xài í chị