TIN TÀI TRỢ.

các mẹ giúp em với,con trai em 7 tháng bị ho,sổ mũi,đã uống thuốc nhưng không khỏi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.8K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ,nhờ các mẹ tư vấn giúp em với.con trai em 7 tháng,bi ho 5 ngày nay rùi,đi khám ở viện nhj bác sỹ kết luận viêm họng cấp,kê thuốc kháng sjnh cefaclor 60ml(ngày 10ml/2 lần),colergis 60ml (ngày 6ml/2 lần),brozedex 60ml(ngày 15ml/3 lần) và otrivin xịt 0,05%(xịt ngày 2,3 lần),e cho cháu uống được 5 ngày rùi nhưng không đỡ,cháu vẫn ho và hắt xì hơi nhiều hơn,mỗi lần ho là chảy nước mũi màu trắng,nhớt nhớt,cháu ho như người lớn và có đờm trong họng,các mẹ thông thái giúp em trị bệnh cho cháu với,hoặc giúp em địa chỉ của bác sỹ nào mát tay trị bệnh cho cháu với,em cảm ơn các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình hấp lá hẹ với mật ong cho con ăn thấy đỡ hơn rồi, mẹ nó thử làm như vậy xem
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

mẹ nó dùng thử thuốc ho Đức thịnh xem thế nào. là thảo dược gia truyền chữa ho kháng sinh ko khỏi
    • 149 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Bạn cần rửa mũi cho bé nhiều, nếu ko rửa mũi hì xịt bằng nưỡc muối biển , rửa mũi để Dịch mũi ko xuống họng và cũng làm sạch đờm nhớt ở họng thì bé sẽ đỡ ho hơn. Bs ở viện nhi kê liều hơi mạnh tay nhỉ. Bé nhà tớ hồi 6 tháng bị ho , viêm VA sưng phì đại biến chứng lên tai giữa mà cũng chỉ uống thuốc colegis 3ml/2 lần , kèm ks, tiêu đờm, đến ngày thứ 6 là gần như khỏi hoàn toàn. Nhưng đợt đó tớ kiên trì rửa mũi cho con lắm, ngày rửa 5-6 lần ý. Bạn chú ý cho bé uống nước ấm nhé, uống từng ngụm nhỏ cũng làm loãng đờm và kèm theo vỗ rung ở lưng cho bé long đờm dễ hơn.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    Con nam mô a di đà phật, con cầu trời cầu phật cho con yêu sớm về với con...