TIN TÀI TRỢ.

các mẹ giúp em với:con em bị DÍNH XƯƠNG TRỤ QUAY

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.35K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Suy nghĩ mãi giờ em mới cầu cứu các mẹ trên diễn đàn, hi vọng các mẹ có chút kinh nghiệm j chia sẻ cho em với.

Con em dc 16 tháng thôi nhưng còi lắm, chỉ dc có 9kg mà cháu cũng ko phải đứa khoẻ mạnh vì hay bị tác động của thời tiết.
    Bé được khoảng 9 tháng thì cả nhà phát hiện ra cả 2 tay bé điều ko ngửa ra dc, bảo cháu ngửa tay ra xin cháu rất muốn ngửa nhưng ko ngửa được, đi chụp Xquang thì phát hiện ra là dính xương trụ quay cả hai tay và cho mổ ngay, nhưng em vẫn còn thương con non nớt quá và lại phải tăng cường sức khoẻ cho cháu nữa nên em xin hoãn. Em lo sức khoẻ cháu ko trụ dc 2 lần mổ và cái chính là sinh hoạt cháu sẽ như thế nào nếu cả 2 tay cháu đều bị bó bột trong hơn 1 tháng, nhất là trong thời kỳ cháu phát triển rất nhanh kể và thể chất và trí tuệ. Em sợ tay con em sẽ bị nhỏ đi trong thời kỳ bó bột, ko còn được tự do chơi đùa khám phá.
    Nhưng em cũng muốn mổ sớm để con em được hoàn hảo càng sớm càng tốt, để cháu có thể tự xúc ăn, làm dc mọi việc khéo léo như những đứa trẻ khác.
    Con em còn bị thoát vị bẹn, vẹo cổ nữa, khổ lắm tật thế. Mẹ phải thanh toán cho con lần lượt hết tật này lại bệnh khác. Em cũng đang suy nghĩ xem nên mổ cho con thoát vị bẹn trước hay dính xương trụ quay trước
    Mong các mẹ cho em lời khuyên và kinh nghiệm chăm sóc bé trong thời kỳ bó bột.

Em xin rất cảm ơn các mẹ đã quan tâm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc ko có bé nào giong như con em nhi
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất thông cảm với bạn, mình không có kinh nghiệm gì để khuyên bạn mình chỉ khuyên bạn nên theo chỉ dẫn của Bác sĩ có chuyên môn họ sẽ biết quy trình phẫu thuật cho bé thế nào là tốt nhất vì thế bạn nên tư vấn Bác sĩ có chuyên môn. Mình chỉ chia sẻ niềm thương với bạn và con bạn thiết nghĩ con mình mới sốt một chút thôi mà mình đã lo lắng lắm rồi, bạn hãy cố gắng lên sức khỏe với mẹ con bạn bây giờ là trên hết.
    Gửi đến gia đình bạn niềm thương
    Thân thương!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 934 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Khổ thân bé quá nhưng mình cũng chỉ biết đọc thôi vì mình k biết gì để khuyên bạn cả.Mong bé mau hết bệnh!
    • 6,410 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn là mẹ mình nghĩ bạn là người hiểu hơn ai hết lúc nào nên chữa bệnh cho con. Theo ý kiến của cá nhân mình, bạn và gia đình nên tiến hành việc chữa bệnh cho bé, vì khi bé khoảng 3.4 tuổi bé là bé đã bắt đầu giai đoạn học hỏi, như học vẽ, múa chẳng hạn. Mình chỉ có ý kiến vậy thôi. Chúc bạn và gia đinh mạnh khoẻ, mong em bé chóng hết bệnh nhé!
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7