Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ giúp em với!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 330 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chả là bé nhà em được 26 tháng. bé rất hay bị táo bón 2 đến 3 ngày mới đi 1 lần,2 tuần trước em có đổi sữa cho bé nhưng uống được 1 tuần cháu bị táo bón đi ị ra máu cả máu tươi lẫn máu đông,máu đông nhìn như tiết ở quả tim ý các mẹ ạ. Em sợ quá hôm sau em đã ngưng sữa đó chuyển sang dùng sữa tươi cho cháu nhưng 2 hôm sau cháu đi ị vẫn bị như vậy. Em cũng đã cho bé đi khám ở bác sĩ tư nhưng người ta chỉ xờ bụng cháu rồi nói cho bé uống thêm men tiêu hóa vd như cốm trẻ việt thì em đang cho cháu uống Cốm Trẻ Việt rồi. Hiện tại em cháu nhà em vẫn bú mẹ và em cho cháu uống thêm childlife_tăng miễn dịch và bé nhà em đã đi mẫu giáo rồi. Mà cháu nhà em lại sợ thuốc và sợ khám không biết nếu có ra viện khám thì khám như thế nào?
    Mẹ nào có kinh nghiệm và ý kiến gì giúp em với. Em cảm ơn các mẹ rất nhiều!
    :Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì ko uống childlife,nhưng uống thuốc bổ giúp ăn nhiều hơn.Ko hiểu sao bé uống cái đó bón ghê lắm,3-4 ngày mới đi một lần,bụng to tướng,mình ngưng thuốc một tgian thì bé đi bình thường,giờ thì đi ngày 2 lần nữa chứ.Lúc bón quá mình có cho bé ăn thêm mè(bỏ vô cháo),thấy cũng cải thiện lắm.Bạn tham khảo thêm trên wtt,chủ đề này mình thấy có nhiều ý kiến hay lắm.Bạn cho bé ăn sữa chua,uống nhiều nước,ăn trai cây(cam,đu đủ,dưa hấu..),mĩnh nghĩ sẽ đỡ hơn.À,nếu bé ăn nhiều đồ ngọt cũng dễ bón lắm,vì nóng mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meGauMi Xem bài viết
    Bé nhà mình thì ko uống childlife,nhưng uống thuốc bổ giúp ăn nhiều hơn.Ko hiểu sao bé uống cái đó bón ghê lắm,3-4 ngày mới đi một lần,bụng to tướng,mình ngưng thuốc một tgian thì bé đi bình thường,giờ thì đi ngày 2 lần nữa chứ.Lúc bón quá mình có cho bé ăn thêm mè(bỏ vô cháo),thấy cũng cải thiện lắm.Bạn tham khảo thêm trên wtt,chủ đề này mình thấy có nhiều ý kiến hay lắm.Bạn cho bé ăn sữa chua,uống nhiều nước,ăn trai cây(cam,đu đủ,dưa hấu..),mĩnh nghĩ sẽ đỡ hơn.À,nếu bé ăn nhiều đồ ngọt cũng dễ bón lắm,vì nóng mà.
    uk cảm ơn mẹ nó em cũng có cho cháu ăn thêm hoa quả và sữa chua nhưng vẫn không cải thiện cho lắm. Bé nhà em lại đi lớp nữa nên cũng khó để bổ xung thêm cho cháu về nhà cháu chỉ bú mẹ và ăn linh tinh thôi