TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ chỉ giúp em cách cô đặc mật ong để đút đít cho bé với

• 1 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào am hiểu thì bảo em cách với, em muốn cô đặc mật ong thành viện đạn để đút đít cho cháu thì làm thế nào a. Đã tìm đủ mọi cách để chữa táo bón cho cháu mà không ăn thua nên phải làm cách này để cho cháu đi hàng ngày thôi ạ! Mật ong đun trên bếp đến khi nào thì có thể cô đặc được a, em dun một luc thi thấy nó cứ chảy loãng ra. Hôm qua em làm chắc đun lâu quá nên mật ong hơi cháy như như thế có thể dùng cho bé đuợc không các mẹ. Chỉ giúp em sớm với để em làm cho bé không thì sốt ruột quá. E cảm ơn các mẹ trước.:Rose::Rose::Rose: Mà cho em hỏi thêm dùng hàng ngày cho bé liên tục có sợ bé mất phản ứng dặn không các mẹ????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,255 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungnghia05 Xem bài viết
    Có mẹ nào am hiểu thì bảo em cách với, em muốn cô đặc mật ong thành viện đạn để đút đít cho cháu thì làm thế nào a. Đã tìm đủ mọi cách để chữa táo bón cho cháu mà không ăn thua nên phải làm cách này để cho cháu đi hàng ngày thôi ạ! Mật ong đun trên bếp đến khi nào thì có thể cô đặc được a, em dun một luc thi thấy nó cứ chảy loãng ra. Hôm qua em làm chắc đun lâu quá nên mật ong hơi cháy như như thế có thể dùng cho bé đuợc không các mẹ. Chỉ giúp em sớm với để em làm cho bé không thì sốt ruột quá. E cảm ơn các mẹ trước.:Rose::Rose::Rose: Mà cho em hỏi thêm dùng hàng ngày cho bé liên tục có sợ bé mất phản ứng dặn không các mẹ????
    Mình lấy ít mật ong chưng lên như kiểu chưng nước hàng, khi mật ong sắp cô đặc lại thì lấy đầu đũa cuốn nó lại và dùng tay kéo ra thành que nhỏ vừa đủ đút vào lỗ hậu môn của bé, mẹ nó nhớ đừng to quá ko đau đít bé nhé. Đút vào thì chỉ cần sau 15 phút là bé đi luôn.
    Có thể cho con uống nuớc ép mận,hay nuớc buởi cũng hiệu nghiệm đấy mẹ nó ah
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 420 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Dung mat ong dut dit cho be khi bi tao chi la giai phap tinh the thoi, khong nen lam dung.
    Khong hieu sao cac me phai cau ky co mat ong, chu ngay xua to chi lay cai xilanh hut mat ong roi bom vao dit cua be thoi, cha co dac bao gio.
    Sorry cac me to k go dc TV co dau!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 152 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trời.mẹ nó lấy xilanh mà bơm đõ phải cô đặc
    • 402 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_ken Xem bài viết
    Trời.mẹ nó lấy xilanh mà bơm đõ phải cô đặc
    Đúng rồi đấy, không cần cô đặc mật ong đâu bạn ạ. Bạn mua lọ ống thụt trẻ em bằng nhựa (bán ở hiệu thuốc ấy, có 1 loại thôi), bỏ hết thuốc đi, sau đó bóp chặt ống, nhúng vào lọ mật ong--> mật ong sẽ chui vào ống thụt, bạn bơm vào hậu môn bé, thế là xong thôi. Có người còn khuyên nên pha loãng mật ong ra 1 chút, nhưng bé nhà mình thì không, bơm vào 1 lúc trong 5 phút sẽ ị được ngay.
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng muốn làm như thế cho tiện, nhưng thằng cu nhà em được hơn 3 tuổi rồi. Bgiờ mà bắt chổng mông bơm mật ong còn khó hơn là bảo cháu uống thuốc. Em muốn cô mật ong để nhét vào hậu môn cho cháu thì nhanh hơn. Cám ơn các mẹ đã quan tâm chia sẻ. Tặng hoa cho các mẹ nè:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cho mật ong vào xong, cho lên bếp để nhỏ lửa, quấy đều tay đến khi thấy mật có màu cánh gián thì bắc ra (khi mới quấy mật có vẻ loãng), để cho nguội bớt thì mật sẽ đặc lại lúc đó nhanh tay vê thành từng viên một. Bảo quản bằng cách gói riêng từng viên bằng ni lông cho vào ngăn mát tủ lạnh khi nào cần dùng lấy ra nhúng qua nước và nhét vào đít bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 310 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Sao các mẹ không cho con uống mật ong hàng ngày nhỉ. Cách này chữa táo bón hiệu nghiệm lắm. Hai đứa nhà mình ngày nào cũng uống. Trộm vía, out put cực tốt. Chống chỉ định cho bé dưới 1 tuổi.
    • 253 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em không biết cách thông báo cho Amin biết là em gửi đề tài thế nào. Nhưng Amin đùng xóa đề tài này của em nhé!
    Con em được 2 tháng tuổi rồi, nhưng không tự ị được. Em đọc đề tài táo bón thấy cách cô mật ong đút vào đít bé, nhưng em không thể đút viên mật ong đó vào được. cứ đút vào thì nó trơn nó lại đẩy ra. Em đã cho vào tủ đá để cứng hơn rồi. Chị nào đã làm rồi hướng dẫn cho em được không? Em rất đau đầu cái vụ này. Khổ thân con em. hic hic..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,074 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, tớ bầy cho mẹ nó cách làm cho em bé đi nhé. Mẹ nó lấy lọ nước muối sinh lý, hòa lẫn với mật ong (tớ không bao giờ cho toàn mật ong cả), ngâm ấm lên trong nước nóng. Sau đó cho cái đầu dài của lọ nước muối sinh lý đó nhét vào hậu môn em bé, bóp nó để đẩy dung lịch đó vào trong hậu môn. KHoảng 5 phút, em bé sẽ cho ra sản phẩm ngay.
    Cách khác, mua lọ thụt của người lớn về, bỏ hết thuốc trong đó đi, rửa sạch, cho vào đó hỗn hợp mật ong và nước muối sinh lý. Dùng caí đó bơm vào hậu môn bé, vì nó có cái đầu dài và nhỏ, cùng với thiết kế rất thuận tiện cho việc bơm dung dịch vào nên dùng rất tiện. Mẹ nó dùng xong, rửa sạch và cất đi để lần sau còn tái sử dụng nhé. Chúc bé mau hết táo.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 381 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Em cũng có 1 cách dùng mật ong mà em hay dùng cho nghé. Mỗi lẫn nghé bị táo, em hoà mật ong với nước ấm, tỉ lệ 1:2, rồi lấy tăm bông thấm dung dịch đó, bôi bôi vào hậu môn, chỉ khoảng vài phút sau là nghé sẽ ị được. Em chưa bơm dung dịch đó vào trong bao giờ. Ko biết có áp dụng đc với bé CL ko, mẹ bé thử làm nhé.
    • 420 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

bạn ơi cô đặc mật ong vào. trong lúc còn nóng bạn xe nó lại cho nó nhỏ như cái tăm( khoảng 3 mm gì đấy) sau đó bạn đút vào đít bé (đút có thể sâu khoảng 2 -3 cm sau đó bạn khép chặt 2 đùi bé vào với nhau để 1 lúc mục đích là để bé khó chịu tức ở đít bé sẽ đi thôi. nếu 1 lần ko dc có thể làm 2 lần.
    ba là cây nến vàng mẹ là cây nến xanh lá là lá la la thắp sáng một gia đình
    • 253 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị đã chỉ dẫn cho em! Bơm mật ong vào đít thì em thấy có chị bảo làm mất phản xạ ị. Em muốn đút viên mật ong đó vào như nhiều chị làm ấy! Các chị có thể chỉ cho em rõ hơn cách cô mật ong và cách đút viên đó để khỏi bị cứ vừa nhét vào là lại trôi ra với! Em cảm ơn nhiều!
    • 107 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

thực chất của việc bơm mật ong và đút viên mật ong vào đít đều như nhau bạn ạ. Mục đích chung là nằhm kích thích hậu môn để bé có cơn ị thôi mà. Hơn nữa mình chỉ áp dụng phương pháp này để giải quyết tạm thời thôi. Nếu tình trạng này kéo dài thì phải tìm nguyên nhân gây ra tình trạng táo bón để có cách xử lý triệt để. Nhưng mình muốn hỏi thêm, bé nhà bạn mới được 2 tháng, vẫn ăn hoàn toàn là sữa đúng không? Vậy thì bé lâu không ị hay là phân cứng và khô? Hồi con mình được gần 2 tháng thì phải 4-5 ngày mới ị 1 lần cơ, nhưng phân không khuôn, không cứng, phân nhuyễn như xoài xay sinh tố ý. Mình hỏi BS thì BS bảo không sao, sau 1 thời gian bé sẽ ổn định hơn. Quan trọng là bạn theo dõi thể trạng phân, và xem xem bé có tỏ ra khó chịu không? Nếu bé vẫn ăn tốt, tươi tỉnh thì không đáng ngại đâu.
    Hồi đó BS có chỉ cho mình cách là : lấy cọng mồng tơi để ngoáy đít cho bé. Chọn phần cọng = 2/3 đầu đũa, rửa sạch đi rồi ngoáy cho bé. Lưu ý là chỉ cho sâu khoảng 1,5-2cm thôi nhé. Mình thấy cũng có hiệu quả. Khoảng 1 tháng sau thì bé ổn định hơn.
    • 253 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị nhé! bé nhà em đi hoa cà hoa cải thôi. Em sẽ theo dõi thêm xem bao ngày bé đi một lần
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đừng dùng mật ong hoặc bất cứ thứ gì bạn nghe thấy vì rất dễ gây viêm nhiểm. Hãy đọc bài khó đi ị nhé
    Hãy :Thinking:0982 259 463 cho tôi nếu con bạn có vấn đề về sức khỏe
    https://tph.vn
    • 153 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

cách cô rất đơn giản bạn cho mật ong vào cái muỗng canh inox hơ trên bếp ga nhỏ lửa thôi cho tới khi thấy mật ong sôi lên bạn cho xa dần ngọn lửa ra, thấy mật ong màu hơi vàng nhạt thì bạn không đun nữa mà dùng một bát con có chút nước lạnh làm giảm nhiệt độ của mật ong ( nhúng cái muông canh vào bát nước) khi mật ong gặp lạnh nó sẽ đông cứng lại như là mình làm kẹo lạc ấy. bạn phải vê lúc nó ấm thì dẻo còn để lạnh quá sẽ cứng không vê được.sau khi làm xong thì thấm nước hoặc mật ong cho trơn nhét vào hậu môn của bé. nhét vào thòi ra không sao cả vì không cần sâu kích thích nhét vào tụt ra khoảng 2 - 3 lần thì bé bắt đầu rặn thì thôi bé sẽ i ngay.
    hiệu quả sau 2 - 3 lần ấn nhét mục đích là kích thích nên không phải sâu nó mới output.
    chú ý cho bé uống nước , uống trà thanh nhiệt nếu có ( cái này ở bên nhà mình trẻ sơ sinh đã được uống trà tthanh nhiệt rồi còn ở việt nam không có ) xoa bụng cho con hàng ngày .
    bé không ị dược rất là dễ quấy khóc
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mật ong không nên đun sôi vì khi đó các vi chất và các enzim quý đã bị phân hủy hết. Mật ong quý nhất là các chất đó. Nếu mất đi rồi thì chẳng khác đường mía chút nào. Để cô đặc bạn nên tìm mua mật ong đá, loại này đã được cô đặc một cách tự nhiên.
    Trường hợp không mua được, bạn có thể cô đặc bằng cách sử dụng các túi hút ẩm để hút bớt nước trong mật ong. Nếu kiên nhẫn có thể đổ mật ra đĩa rồi để ngăn đông tủ lạnh vài ngày là mật sẽ đặc sánh lại.
    Đó là kinh nghiệm từ việc buôn bán mật ong nhiều năm nay của Liêm.