TIN TÀI TRỢ.

Các bố mẹ ơi giúp em với: Bé nhà em bị bệnh KÉN BÃ VÔI HÓA - đã mổ 1 lần rồi giờ vẫn chưa hết em phải làm sao đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.24K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Chào cả nhà, cả nhà giúp em với. Bé nhà em được 18 tháng là bé gái. Hồi bé 2 tháng bị mọc 1 cái u trên đầu( ngay thóp), và 1 cái dưới mắt trái. Đến 4 tháng em đưa bé đi khám BVNĐ1 bác sĩ bảo bị u máu đến 1 tuổi khám lại. 1 tuổi khám lại thì bác sĩ bảo bị KÉN BÃ VÔI HÓA giờ phải mổ trước cái dưới mắt. Nhà em khó khăn được sự giúp đỡ của bà con và các mẹ trên WTT em đã mổ cho bé cái dưới mắt rồi ( tháng 11/2008). Khi đó bác sĩ bảo mổ 1 lần rồi hết. Thế nhưng giờ bệnh vẫn không hết chỗ đó càng ngày càng lớn lên, đụng vào rất đau. Em tìm thông tin nhưng chưa thấy ở đâu có. Em viết lên đây mong các mẹ giúp em thông tin để em tìm cách chữa trị cho bé. Xin cảm ơn các bố - mẹ. Em có 1 tấm hình nhưng không biết đưa lên bằng cách nào để các mẹ dễ hình dung.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

• 1,557 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

sieuthiNHANH2009051413320ndnmmtfim268637

Mong bé Thư mau hết bệnh nhé:Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    4089016314_a5e220fee8_m3591444336_228e5d594d_m4088052277_75445f1be6_m
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Em chịu khó hỏi bác sỹ xem là cái tên tiếng ANh của cái bệnh này là thế nào rồi tìm trên internet xem sao. Chúc bé nhanh hết bệnh nhé.
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

giờ em không biết phải làm sao, hỏi bac sĩ nào bây giờ. Bé rất hiếu động lỡ đụng vào chỗ đó be đau khóc ngất luôn. Nếu có phép màu chuyển hết bệnh của con sang mẹ em sẵn sàng
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Mod đừng xóa bài em nhé, ngày nào em cũng vào và gửi 1 bài mong topic lên trên để các mẹ đọc được và giúp em thông tin về bệnh của bé. cảm ơn Mod nhiều ạ. rất mong tin của các mẹ.
    • 7,102 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Cái nốt của bé rất giống với cái nốt của ông nội em trước đây, nhưng ông em ko bị đau nhiều giống như bé đâu. Ông em cũng chỉ định phải mổ để cắt đi nhưng ko hiểu thê nào khi lên bàn mổ rồi ông em lại thôi ko mổ nữa(lúc đó em đi học xa nhà em ko biết rõ tường tận), sau nghe kể lại là có người mách mua quả quất hồng bì về lấy cái vỏ sắc với nước rồi uống, ngày 2-3 cốc nhỏ, 1 thời gian sau nó sẽ tự lặn.
    Em ko rõ có phải bênh của bé có giống thế ko nhưng chị cứ thử xem sao nhé, hy vọng là sẽ có tác dụng với bé minh thư.
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

chị ơi, chị có thể hỏi thêm ông chị dùm em không ạ. Em sẽ về làm theo cách của chị. Cảm ơn chị nhềiu
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi, QUẢ QUẤT HỒNG BÌ là quả như thế nào và còn có tên nào khác ko ạ, em xin cảm ơn
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Em về hỏi mấy người gần nhà nhưng ko ai biết quả quất hồng bì là gì. Tìm trên mạng thì lại ko biết loại nào giống với thực tế. Các mẹ giúp em với, cảm ơn các mẹ
    • 1,776 Bài viết

• 6,747 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeminhthuhm Xem bài viết
    Em về hỏi mấy người gần nhà nhưng ko ai biết quả quất hồng bì là gì. Tìm trên mạng thì lại ko biết loại nào giống với thực tế. Các mẹ giúp em với, cảm ơn các mẹ
    Chị ơi, theo em được biết thì đây là quả quất hồng bì, còn không biết có đúng là loại quả mà chị cần không nữa, em chỉ biết là vỏ của quả này có tác dụng chữa ho rất tốt thôi. Chúc bé mau lành bệnh nhé!

54

55040303-quathongbi

55173337-quathongbi
    IMG_9233
    • 2,575 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Quả này HN gọi là quất hồng bì , ở 1 số tỉnh gọi là quả nhâm đấy mẹ nó ạ
    Od9lp7iAWBp7
    • 629 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu đại ca Xem bài viết
    Quả này HN gọi là quất hồng bì , ở 1 số tỉnh gọi là quả nhâm đấy mẹ nó ạ
    Quả này hình như trong Nam ko có, mà nó có mùa chứ ko phải quanh năm.Ko biết dùng quả khô được ko?
    qHBYp7 OTlPp7
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là loại quả này đó, nó được trồng nhiều ở các tỉnh trung du miền núi phía Bắc. Loại quả này chính vụ là vào mùa hè, khoảng thấng âm. Mình thì chưa gặp quả khô bao giờ, bạn ở trong Nam à? Cố giữ gìn cho bé, tìm thêm các cách chữa bệnh khác, chờ thêm thời gian nữa rồi chữa theo cách dùng quả hồng bì này xem. Chúc bé khoẻ mạnh!
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

em chưa thấy quả này bao giờ, mà quả này ở ngoài bắc thì làm so bây giờ
    • 629 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeminhthuhm Xem bài viết
    em chưa thấy quả này bao giờ, mà quả này ở ngoài bắc thì làm so bây giờ
    Mình biết quả này, nó mọc thành chùm trái to cỡ quả chùm ruột nhỏ. Tới mùa là họ sẽ bán đầy trong các tiện bán đồ ăn Bắc trên đường Trần Quốc TOản Q3, Hai Bà Trưng Q1, .... Mình nghĩ 1-2 tháng nữa là có rồi. Ăn trái chín nó chua chua ngọt ngọt, nhưng mà nhiều hạt lắm, vỏ có vị hăng hăng như là tinh dầu vậy đó
    qHBYp7 OTlPp7
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

em cảm ơn các mẹ và mong các mẹ giúp em thông tin về bệnh này nhiều hơn nữa
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 182 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào chị Minh,

rất bùn khi bít các bé có bệnh gì đó. mong bé Thư sẽ có cách khỏi, em k biết làm gì giúp chị cả. Em là người được chị nói sẽ cho mật ong nè... nhưng, đọc topic này xong của chị, em thấy ngại lắm. Thôi chị Minh à, em k giúp gì được cho hoàn cảnh của bé nên em cũng k thể xin mật ong của chị mà thấy thoải mái được, chị cũng đừng nghĩ gì nhé, chỉ là ở phía em thôi...

rất hy vọng sẽ có cách xóa bệnh tật cho Thư, em chỉ theo cảm tính mà nói nha chị: dù có theo cách gì, theo em, chị cũng nên thông qua tư vấn của y học (bác sĩ, dược sĩ...), nhất là khi trẻ còn nhỏ. trẻ nhỏ k thể như người lớn được. Em chỉ có vài lời thôi, mong chị hiểu. Nếu có nghe gì về bệnh này, em sẽ cho chị hay...

mến chào chị Minh!
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTuNhi Xem bài viết
    chào chị Minh,

rất bùn khi bít các bé có bệnh gì đó. mong bé Thư sẽ có cách khỏi, em k biết làm gì giúp chị cả. Em là người được chị nói sẽ cho mật ong nè... nhưng, đọc topic này xong của chị, em thấy ngại lắm. Thôi chị Minh à, em k giúp gì được cho hoàn cảnh của bé nên em cũng k thể xin mật ong của chị mà thấy thoải mái được, chị cũng đừng nghĩ gì nhé, chỉ là ở phía em thôi...

rất hy vọng sẽ có cách xóa bệnh tật cho Thư, em chỉ theo cảm tính mà nói nha chị: dù có theo cách gì, theo em, chị cũng nên thông qua tư vấn của y học (bác sĩ, dược sĩ...), nhất là khi trẻ còn nhỏ. trẻ nhỏ k thể như người lớn được. Em chỉ có vài lời thôi, mong chị hiểu. Nếu có nghe gì về bệnh này, em sẽ cho chị hay...

mến chào chị Minh!
    cảm ơn chị đã chia sẻ, em cũng muốn nhờ các mẹ biết thông tin gì để em tìm hiểu về bệnh chị à. Có thông tin nhiều rồi em tập hợp lại và hỏi ý kiến bác sĩ
    Còn mật ong chị đừng ngaị mật ong nhà em có sẵn chị cứ nhắn ở đâu nhận tiện thì báo em biết. Em nhớ là có pót bài rồi mà giờ hổng thấy đâu chắc pót sai bị mod xóa bài rồi. Em đã pm cho chị số đt rồi, chị nhận ở đâu tiện thì nhắn em nhé. Chị ko nhận là em buồn đó huuu.
    Chúc chị và gia đình vui khỏe.
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaithu_dl46 Xem bài viết
    Chị ơi, theo em được biết thì đây là quả quất hồng bì, còn không biết có đúng là loại quả mà chị cần không nữa, em chỉ biết là vỏ của quả này có tác dụng chữa ho rất tốt thôi. Chúc bé mau lành bệnh nhé!

54

55040303-quathongbi

55173337-quathongbi
    Mấy quả này sao giống quả dâu ở Bình dương quá vậy? Em đến thử tiệm thuốc bắc hỏi quả quất hồng bì như thế nào hay lên mạng search thử hình đi M.
    Chúc con em mau hết bệnh.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3