Con bé nhà em 26 tháng, con gái mà nó hiếu động hơn cả con trai, chạy nhảy leo trèo suốt ngày và cái chuyện té trầy tay trầy chân thì như cơm bữa. Hôm trước mới phát hiện ra chân con bé bị một cái thẹo lõm và bị đỏ, lúc đầu em cũng không để ý lắm tưởng là vết trầy nhỏ nhưng gần 1 tháng rồi mà nó cứ đỏ hoài, xem kỹ lại thì cái sẹo đó nó lõm vô khoảng 1mm. Em giật thót cả người, nếu không điều trị được liền càng lâu sẽ càng khó trị mà cái sẹo nó sẽ lớn thêm. Ui con gái tui, chân thẹo thì lớn lên mặc đầm không đẹp nhé. Theo kinh nghiệm của em thì em đã từng bôi cả đống thuốc trị sẹo mà không kết quả gì ( em bị một cái thẹo lồi to lắm ở khuỷu tay ). Thế là em thử theo kinh nghiệm của ông bà mình, em trộn bột rau má với serum vitamin E, mỗi ngày em bôi cho bé 2 lần, em chấm một cục ngay chỗ vết thẹo rồi dùng băng cá nhân băng lại, những chỗ trầy xước khác vừa khô mặt là em cũng bôi luôn nhưng không băng kín. Kết quả đáng kinh ngạc các mẹ ơi, hôm nay là được 3 tuần rồi, vết sẹo gần như phẳng mặt, màu đỏ của sẹo biến mất, nó trắng tiệp lại với màu da bình thường, mấy chỗ trầy xước nhỏ thì khoảng 1 tuần là lành lặn không hề có dấu vết gì, mấy chỗ trầy nhiều hơn thì mất khoảng 2 tuần để lành. Từ nay em không còn lo con gái lớn lên thẹo vết đầy chân nữa rồi. Em nghĩ các mẹ nào có con gái thì nên thủ sẵn trong nhà một lọ hỗn hợp này, đặc biệt là các bé có cơ địa sẹo lồi hay lõm nhé