TIN TÀI TRỢ.

Bống nhỏ ốm rồi!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 900 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Bống ốm 4 ngày rồi, sốt đùng đùng 38.5 - 39 độ , chẳng ăn, chẳng bú gì cả, đã còi lại còi thêm . Đêm, Bống ho lụ khụ, mà cứ ho là nôn.... BS bảo B bị viêm họng cấp, chẩn đoán sốt phát ban, nhưng đến hôm nay vẫn chỉ thấy trên mặt B có vài nốt mờ mờ, mẩn mẩn như rôm thôi, ko biết có phải đấy là ban? Mình cho con uống Atussin, thuốc gì mà khó uống thế ko biết, cứ uống vào đến cổ là nôn ra, nôn cả những gì B ăn trước đó vài tiếng! Giờ B đỡ sốt rồi, nhưng vẫn ko chịu ăn gì cả, chỉ quấy thôi. Các mẹ có kinh nghiệm gì, giúp mẹ B với. Lần đầu tiên B ốm đấy, BM B gầy cả người vì thương con.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất thông cảm với mẹ Bống nhỏ, mình đã có hai em bé nên cũng phải chịu nhiều phen mất ăn mất ngủ rồi. Điều đầu tiên mình muốn khuyên BM Bống nhỏ là hãy đừng lo lắng quá, hiện nay bé đã đỡ sốt là tốt rồi, bé đang mệt nên không muốn ăn đấy mà, bạn cố cho bé ăn từng lượng nhỏ một, hơi loãng hơn thường ngày một chút và đừng ép quá, nhớ cho bé uống nhiều nước (hoa quả ép pha loãng vào thời điểm này rất tốt). Còn Atussin nếu khó uống quá bạn có thể pha thêm một chút nước ấm, hy vọng bé sẽ chịu hơn, với hai bé nhà mình thì mình toàn cho uống nguyên thuốc rồi sau đổ ngay lập tức một thìa nước lọc vào cho bé đỡ kinh.
    Vài lời chia sẻ với bạn, mong rằng Bống nhỏ nhanh chóng trở lại bình thường.
    Me Chipbong (Ha Noi)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mẹ Bống nhỏ ơi, chắc vì là lần đầu Bống bệnh nên bố mẹ chưa quen đấy thôi, chứ trẻ con dưới 3 tuổi là cứ viêm họng, ho, sổ mũi miết thôi! Mẹ Bống cứ bình tĩnh, đừng lo lắng quá! Bé sốt cao thì lau mát bằng khăn ấm cho bé và cho uống thuốc hạ sốt, còn ho và sổ mũi thì cứ theo BS uống thuốc, bé sẽ khỏi sau vài ngày thôi! Người lớn mình bệnh mà còn không muốn ăn huống gì bé, nhất là ho sù sụ thì đàm kéo lên, bé ói là đương nhiên. Mẹ Bống cho ăn từ từ, loãng loãng như mẹ Chipbong nói đấy! Khi bé khỏi bệnh sẽ ăn lại thôi mà, đừng lo lắng nữa nhé!

Mong bé mau khoẻ và ăn ngoan, ngủ ngoan cho mẹ yên tâm nhé!
    MBKB (T/P HCM)
    • 1,154 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Cho mẹ Tít đen chia sẻ với mẹ Bống nhỏ nhé.
    Mấy hôm nay Tít đen ốm làm mẹ lo lắng chẳng làm được gì cả. Tội lắm cơ, mới nhỏ xíu mà đã ốm rồi: sốt đến 39.3 độ, ho, sổ mũi, đau mắt, nôn, đi ngoài... Sao mà nhiều chứng bệnh cùng lúc thế không biết!!!!!!!!!!!!!
    Chiều nay mẹ Tít sẽ phải đưa Tít đến bác sĩ khám lại và xin bác sĩ đổi thuốc xem sao, Tít đen chẳng chịu uống thuốc gì, có kháng sinh KEFSTAR trộn lẫn vào bột Tít còn chịu ăn, chứ siro ho PEDIASOLVA thì pha loãng, thêm đường rồi Tít vẫn trớ hết ra. Nhưng nếu bác sĩ bắt tiêm thì cũng thương Tít quá đi!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Me Bống và mẹ Tít đen hay cười đừng lo lắng quá nhe, cứ canh cho con uống đủ nước (vì sốt khát nước la81m), bé thích ngủ thì để cho bé ngủ, tạm thời đừng cố ép bé ăn , ngu77o72i lớn mệt còn không muốn ăn huống hồ con nít.

Nếu Me Bống làm theo cách các mẹ chỉ dẫn là pha nước lọc vào thuốc rồi đút bé uống mà vẫn không được, bé vẫn ói thì mẹ Bống phải nói BS để họ đổi loại thuốc (bột hoặc viên rồi mình cà ra) cho bé dễ uống hơn, như vậy mới mau hết bệnh.

Chúc Bống và Tít mau khoẻ , ăn nhiều để mẹ đỡ lo nhé.
    TP HCM