TIN TÀI TRỢ.

Bin bi cam va bi sot roi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.37K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Toi hom truoc han day di VS tu 4h sang co le do bi nhiem lanh nen chieu toi qua han bi sot va an gi cung non ra het kho than qua.

Dem qua han sot cao qua, minh cung gap tinh huong sot do cam lanh cua tre nho bao gio nen gio chang biet phai lam ntn, uong thuoc gi. cac me cu*u voi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Quỳnh ơi, Bin bị giống như con của cô Khanh đang bị. Cũng bị lạnh, đi ngoài, ăn gì cũng nôn ra .

Q cho Bin uống nước gừng nóng có pha thêm đường, nếu khó uống quá thì mua trà gừng pha nóng cho uống, giữ ấm chân, tay, cổ, bụng cho con, cho uống Onerol tránh mất nước. Cố gắng cho con ăn thêm, nếu ko ăn được gì thì uống thêm sữa, uống nước cháo. Q phải cố cho con ăn nhé, nôn ra cũng phải ăn. Chứ đừng để như thằng cháu mình đến ngày thứ 3 thì xỉu vì đói quá đấy
    • 129 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bống nhà mình cũng bị cảm tả cách đây 2 hôm. 4 h sáng dậy đòi đi ị, sau đó nôn ra hết thức ăn của tối hôm trước, chứng tỏ đầy bụng không tiêu được. Mất một ngày miệng nôn trôn tháo, mình cho uống Becberin ( 10 viên /chia 2 lần) + Men tiêu hoá sống ( Biolactyl của Pháp - gói giấy)
    Cách đây 2 năm Bống cũng bị một lần, phải cho vào Xanhpon đấy. Đầu tiên cũng chỉ sốt và nôn, BS cho uống decolgen.
    Mẹ Bin cho bé uống nhiều nước vào để bù nước, đừng ép bé ăn nhiều vào lúc này.
    Đây là lần đầu tiên Bin bị như vậy à? Cứ bình tĩnh, nếu sốt cao và nôn nhiều phải khám BS đấy.
    BE GOOD !!!!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chi Q oi neu do trung gio thi danh gio la do thoi, con neu sot thi chi lay "mieng dan ha sot dan len tran cho be" ha sot nhanh lam hoac neu uong thuoc thi chi cho uong loai paracetamol thoi chi a chu ra hieu thuoc doi khi ho hay cho thuoc nang de nhanh khoi nhung sau nay se nhon thuoc day.
    Chuc be nhanh khoe nhe.
    • 129 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Quên mất, mình có bài thuốc này thấy cũng hiệu nghiệm mà dễ làm. Quỳnh mua nhiều gừng tươi vào ( khoảng 2-3 lạng) giã ra , cho cả bã + nước vào bình rượu ngâm (khoảng1/4 lít rượu). Khi nào bé hoặc người nhà ai bị lạnh, lấy ra bôi khắp người, một lúc sẽ thấy rực người lên, nhẹ hẳn.
    Mà gừng càng ngâm lâu càng tốt.
    BE GOOD !!!!
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Nếu là cảm thì cứ chữa dân gian đi, xoa dầu vào gan bàn chân nếu thấy chân tay lạnh, xoa một lúc là cả tay nó cũng ấm lên ngay.
    Nếu chỉ sốt tầm hơn một ngày nó đỡ mà ko chuyển sang ho, mũi... gì thì ko cần uống gì đâu. ăn loãng hơn, nấu cháo chống cảm cho Bin đi, uống nhiều nước.
    CHúc Bin đến chiều là ngon lành rồi nhé .
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 160 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Đánh cảm bằng gừng rất tốt mẹ Bảo Khanh ạ, nó không nóng như dầu cao và rất lành. Hồi em ốm nghén cũng phải mấy lần đánh rượu gừng đấy vì không được đánh gió bằng dầu mà. Nhưng em thấy phải đun nóng cả rượu và gừng chị ạ, nếu không lúc bôi sẽ ớn lạnh lắm. Em thấy mẹ em đun nóng cả rượu và gừng sau đó vớt hết gừng cho vào khăn mặt lau người, nếu nguội thì lại đổ gừng vào rượu nóng sau đó lại vớt ra lau. Với cháu nhỏ em nghĩ chỉ cần lau mặt, cổ, gan bàn tay, chân, tay, chân bé thôi.Chị thử xem nhé!
    Mẹ yêu con nhất trên đời!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Tks cac me nhieu, hien tai luc nay thi cung chua ro la Bin bi cam gio hay co trieu chung viem hong nua

Vi hai chieu nay cu den chieu la a^'m dau (ma do la trieu chung cua viem hong hoac cai gi do lien quan den hong)

De chieu ve minh thu danh gio cho Bin bang ruou ngam gung gio xem co hieu qua ko. Co gi mai me chau se bao cao ket qua.