Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Biến chứng của bệnh vàng da sinh lý, help???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 985 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn mình có con 3 tháng tuổi, hôm gì đi khám bác sỹ, bác sỹ nói là bé bị trương cơ lực, liệt 1/2 của 1 nửa người, teo não, nguyên nhân là do bị vàng da bệnh lý ( bác sĩ mới khám qua như thử phản ứng chân tay, chứ chưa làm xét nghiệm gì cả) Bạn mình hiện giờ đang băn khoăn quá, có mẹ nào biết về căn bệnh này và cách chữa trị không giúp bạn mình vơi,xin cảm ơn các mẹ
    Có mẹ nào biết thông tin cho mình sớm với nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,850 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Kitty Xem bài viết
    bạn mình có con 3 tháng tuổi, hôm gì đi khám bác sỹ, bác sỹ nói là bé bị trương cơ lực, liệt 1/2 của 1 nửa người, teo não, nguyên nhân là do bị vàng da bệnh lý ( bác sĩ mới khám qua như thử phản ứng chân tay, chứ chưa làm xét nghiệm gì cả) Bạn mình hiện giờ đang băn khoăn quá, có mẹ nào biết về căn bệnh này và cách chữa trị không giúp bạn mình vơi,xin cảm ơn các mẹ
    Có mẹ nào biết thông tin cho mình sớm với nhé
    Muốn chẩn đoán teo não phải dựa vào kết quả chụp cắt lớp vi tính hoặc cộng hưởng từ sọ não. Chẩn đoán Bại não dựa vào các triệu chứng lâm sàng, xét nghiệm chỉ để tìm nguyên nhân hoặc các bệnh lí kèm theo như động kinh, còi xương... Điều chỉ bằng cách tập vật lí trị liệu - phục hồi chức năng. Bạn ở Hà nội , hãy đến khám tại phòng khám Phục hồi chức năng của bệnh viện nhi TW vào các ngày trong tuần trừ chiều thứ 4 và thứ 7 chủ nhật hàng tuần. Can thiệp sớm sẽ giúp trẻ hồi phục nhanh và có tương lai như trẻ bình thường (trừ trường hợp quá nặng). Liệt 1/2 người là một trong những thể nhẹ của bại não nếu không có tổn thương về mặt trí tuệ kèm theo. Điều quan trọng là bạn phải kiên trì luyện tập thì mới có kết quả tốt.
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn luongtam nhé
    Mình sẽ về nói với bạn ấy tham khảo
    Các mẹ khác có thêm thông tin gì thì post cho mẹ cháu với nhé, có bệnh thì vái tứ phương thôi