TIN TÀI TRỢ.

Bệnh vẩy nến chữa không hết, cứu

• 1 Lượt chia sẻ
  • 17K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Tad
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 99 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em mới 11 t mà đã bị bệnh vẩy nến, điều trị bác sĩ Da Liễu 1 năm nay mà không hết, bệnh ngày càng lan rộng ra.

Em buồn quá các mẹ ơi.

Mẹ nào biết phương pháp nào chữa hết bệnh nầy chỉ em với. Em ở TPHCM.

Em gần như tuyệt vọng, buồn quá, các mẹ ơi giúp em với
    Cháu còn nhỏ, nhìn nó em cứ muốn khóc. Em đã chạy chữa nhiều nơi lắm rồi. Nhưng vẫn vậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bạn, xin chia sẻ với bạn. Chồng mình cũng bị bệnh này, nhưng cũng mới bị thôi. Tuy nhiên theo mình biết thì bệnh này không chữa khỏi đâu, chỉ có cách chung sống với nó thôi bạn ạ. Có thể làm giảm bệnh bằng chế độ ăn uống hợp lý, không ăn những thức ăn khó tiêu, và các gia vị mạnh như ớt, tỏi..., cho cháu phơi nắng nhiều vì bệnh này rất kỵ ánh nắng, nghỉ ngơi đều đặn, làm việc trí óc nhiều cũng làm bệnh phát triển, đồng thời phải hết sức giữ gìn vệ sinh. Ngoài ra chồng mình cũng uống thuốc và bôi thuốc của BS Nguyễn Cảnh Cầu-BS hàng đầu về da liễu, thuốc đều là do BS cho, thuốc uống BS bảo là thuốc kẽm, 10.000đ/viên, ngày uống 1-2 viên, thuốc bôi BS tự pha chế, 50.000đ/lọ. Thuốc này bôi rất hiệu quả và lại giảm thiểu các phản ứng với da. Các loại thuốc trị vẩy nến trên thị trường đều rất độc và có phản ứng rất xấu tới sức khỏe và tương lai của người bệnh nếu phải dùng lâu dài. Chồng mình bị ở trên đầu đã gần hai năm rồi, uống và bôi thuốc này rất hiệu nghiệm, tuy nhiên cũng chỉ là kiềm chế sự phát triển của bệnh thôi chứ không thể khỏi hẳn được, ngày nào cũng phải uống và bôi thuốc đều đặn đấy. Mình có địa chỉ của BS Nguyễn Cảnh Cầu nhưng mình lại ở HN. Nếu cần hãy liên lạc với mình qua yahoo nhé, nick của của mình là joliecandji.
    • Tad
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 99 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn đã trả lời. Nếu mẹ nào có thông tin gì thêm thì chỉ giúp nhé.
    Bé mấy hôm nay phát ra nhiều chổ, lo buồn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 923 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ mình cũng bị bệnh vẩy nến hơn 1 năm nay, bị ở trên đầu thôi. Bệnh này sẽ không hết hẳn. Khám ở Bệnh viện Da liễu TPHCM, cho thuốc uống, thuốc bôi và thuốc gội đầu, thấy đỡ hẳn (nhưng chắc chắn không hết – BS bảo thế)
    Thẩm Mỹ Viện BS Tú (ở Nguyễn Cư Trinh, SG) có trị bệnh bằng Quang trị liệu, 1 tuần 3 lần trong 4 tuần liền, sau đó 1 tuần 1 lần. Tuy nhiên chi phí điều trị cao 800.000 d/lần, hiện đang khuyến mãi 500.000 d/lần. Mẹ mình sẽ bắt đầu điều trị vào cuối tuần này. Mình muốn lặp lại, bệnh này sẽ không hết, quang trị liệu chỉ giúp kép dài thời gian tạo vẩy mới từ 28-30 ngày thay vì hàng ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Trước đây Ba tôi cũng bị bệnh này cũng chữa nhiều nơi, cũng đi BV Da liễu rồi nhưng không hết. May sao có người chỉ cho loại thuốc này bôi mỗi ngày giờ thì hết hẳn rồi. Bạn xem mua thử dùng cho cháu nhe. Bạn ra hiêu thuốc tây hỏi mua tuýp Pommade Diprosalic 30g thời gian đầu các nốt vãy nến này sẽ mềm và không tạo vãy nữa, bôi thêm vài ngày thì sẽ dần biến mất. Hy vọng cháu sẽ chóng khỏi. Nhưng có lẽ giá hơi cao. Cách đây 2-3 năm tôi mua khoảng 80-90 ngàn.
    myson2
    • Tad
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 99 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào các bạn
    Về trị liệu bằng UVB ở TMV bác sĩ Tú mình cũng đã đi xem rồi, nhưng bác sĩ đang điều trị cho cháu ( BS Huỳnh Huy Hoàng, rất nổi tiếng và thật sự là rất tốt, không bao giờ sử dụng Corticoid) khuyên là khoan hãy sử dụng vì cháu còn nhỏ.
    Nếu bạn mẹ Kiki điều trị tốt thì mình chắc sẽ thuyết phục BS cho sử dụng thử. Ngoài ra, mình đã tìm ra địa chỉ Cty bên Mỹ bán máy nầy, giá cũng chấp nhận được. Có loại máy nhỏ xíu như lược chải đầu, giá chỉ khoảng USD 600 rất thích hợp cho chữa da đầu và đốm. Nếu bạn cần tôi sẽ đưa bạn địa chỉ.
    Tôi hiểu bệnh nầy không chữa được dứt bằng Tây Y, có người khuyên nên đi Đông Y, các bạn nếu có kinh nghiệm thì giúp tôi với.
    • Tad
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 99 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mấy hôm nay buồn quá, bệnh của bé lại phát hiện thêm ở ngón chân nữa. Có ai giúp mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong Xem bài viết
    Bố mình cũng mới bị vẩy nến hơn 1 năm nay, đi BS nhiều rồi mà không khỏi. Đợt vừa rồi bố mình đi nghỉ ở viện điều dưỡng (ở Tuyên Quang) có tắm nước khoáng nóng và đắp bùn hàng ngày. Đi 1 đợt 3 tuần về đỡ hẳn, bố mình lại sắp đi lần nữa hi vọng sẽ khỏi. Bạn hỏi xem trong đó có nơi nào tắm khoáng tương tự như vậy thử cho bé đến xem sao.
    Bố mình cũng đang bị như vậy. Mình tìm mãi một bệnh viện điều dưỡng tắm nước khoáng nóng và tắm bùn ngoài miền Bắc giống như trong Nha Trang. Ban có thể cho mình thông tin thêm vể bệnh viện điều dưỡng ở Tuyên Quang không? Địa chỉ liên lạc, giá cả (nếu có). Cám ơn bạn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 190 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ ơi, để làm giảm các triệu chứng của bệnh vẩy nến thì mỗi ngày nên uống khoảng từ 1 đên 2 lít sữa tươi dê, mình thấy bác hàng xóm nhà mình toàn uống như vậy, thấy đỡ lắm.
    • 601 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

cho em xin địa chỉ của bác Cầu với. Em ở Hà nội và bị bệnh này trên 10 năm rồi.
    địa chỉ của em là : hoan_hoa2001@yahoo.com
    em xin cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melamnhi Xem bài viết
    Lanh chanh trả lời hộ (vì mình người Tuyên Quang mà)
    Đây là Bệnh viện Suối khoáng Mỹ Lâm (nằm ở xã Mỹ Lâm, huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang). Dưới đây là tài liệu mình tìm được:
    "Suối khoáng Mỹ Lâm nằm trên địa bàn xã Mỹ Lâm, huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang, nằm trên quốc lộ 37, cách thị xã Tuyên Quang khoảng 12 km và cách hồ thuỷ điện Thác Bà cũng khoảng 12 km. Tỉnh Tuyên Quang đã quy hoạch khu suối khoáng và cấp phép đầu tư.

Theo đánh giá của trường đại học Mỏ- Địa chất, nguồn nước khoáng Mỹ Lâm là nguồn nước khoáng nóng Silic với hàm lượng sunfuahydroflua (lưu huỳnh) vào loại cao, nhiệt độ từ 65 đến 67 độ c.

Tại đây, từ năm 1976, Bộ Y tế đã xây dựng bệnh viện Suối khoáng Mỹ Lâm, hiện nay đã chuyển giao cho tỉnh Tuyên Quang quản lý. Hàng năm, suối khoáng Mỹ Lâm đã thu hút hàng nghìn lượt người gần, xa đến tắm và chữa bệnh. Điều trị tại suối khoáng Mỹ Lâm, các bệnh cao huyết áp, ngoài da, khớp, vôi hoá cột sống, viêm dây thần kinh tọa, suy nhược cơ thể, hen phế quản, viêm phế quản, viêm đại tràng... tỷ lệ khỏi bệnh từ 78% đến 90%.

Căn cứ các cứ liệu khoa học, Viện Vệ sinh- Dịch tễ Trung ương khẳng định: Mỹ Lâm là cơ sở trị bệnh bằng nước khoáng tốt nhất miền Bắc nước ta hiện nay, nước khoáng Mỹ Lâm là nước sạch, uống được không vi khuẩn gây bệnh. Nước khoáng Mỹ Lâm còn có tác dụng giải độc, chống ô nhiễm, điều hoà chức năng với các cơ quan nội tạng và cơ xương khớp..."

Mình có bà mợ ngày trước cũng bị bệnh vảy nến, nặng lắm. Bà cũng đi tắm bùn ở BV này một thời gian, sau này thấy khỏi. Có bêẹh thì vái tứ phượng, bạn nên thử xem sao.
    Từ Hà Nội lên TQ là 165 km (tính đến thị xã), nếu đi xe khách bạn có thể ra bến Mỹ Đình, Bến Giáp Bát hay Hà Đông đều có xe. Lên đến nơi bạn có thể bắt taxi hoặc xe ôm vào suối khoáng đều được, chỉ cách thị xã hơn chục km thôi.
    Cám ơn bạn nhé. Lâu quá không vào diễn đàn. Nếu ai có thêm thông tin gì thì chia sẻ với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tìm thấy bài này ở trang web: http://www.tuyenquang.gov.vn

BỆNH VIỆN SUỐI KHOÁNG MĨ LÂM
    a) Vị trí, chức năng.
    - Bệnh viện là đơn vị sự nghiệp trực thuộc Sở Y tế, chịu sự quản lý toàn diện của Giám đốc Sở Y tế, sự chỉ đạo về chuyên môn, kỹ thuật của Bộ Y tế.
    - Bệnh viện có tư cách pháp nhân, có trụ sở, có con dấu riêng và được mở tài khoản tại kho bạc nhà nước.
    - Dùng nước khoáng thiên nhiên điều trị, điều dưỡng và phục hồi chức năng cho nhân dân các dân tộc trong và ngoài tỉnh;
    b) Nhiệm vụ, quyền hạn (theo Quyết định số 161/BYT-QĐ, ngày 24/4/1974 của Bộ trưởng Bộ Y tế )
    - Tổ chức tiếp nhận và điều dưỡng chữa bệnh bằng nước suối khoáng.
    - Thông qua công tác điều dưỡng để tổng kết, rút kinh nghiệm chữa bệnh bằng nước suối khoáng có hiệu quả nhất;
    - Chuẩn bị mọi mặt để mở rộng sử dụng nguồn nước suối khoáng.
    c) Tổ chức bộ máy, biên chế, giường bệnh
    - Lãnh đạo Bệnh viện: có 01 Phó Giám đốc.
    - Các khoa phòng:
    + Phòng Kế hoạch tổng hợp;
    + Phòng Hành chính-Tổ chức;
    + Khoa Khám bệnh-Cấp cứu;
    + Khoa Da liễu;
    + Khoa Xương khớp-Phục hồi chức năng;
    + Khoa Đông y-Lão khoa
    + Khoa Cận lâm sàng.
    - Biên chế: 40, trong đó có 8 bác sỹ ( 3 bác sỹ chuyên khoa I ); 16 điều dưỡng trung học; 02 nữ hộ sinh trung học; 03 kĩ thuật viên và 26 cán bộ khác.
    - Giường bệnh: Qui mô 70 giường.
    d) Địa chỉ: Xã Phú Lâm, huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang. Điện thoại: 027. 872. 382. Fax: 027. 875. 580

Có ai đi chữa ở đây rồi có kinh nghiệm gì thì chia xẻ nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 137 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình bị vẩy nến da đầu 8 năm rồi, mới đầu chỉ là một chấm nhỏ và bây giờ thì lan ra khắp đầu.mình cũng đã chữa trị khắp nơi nhưng không khỏi , bệnh chỉ đỡ một thời gian rồi lại tái phát.Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì: bệnh sẽ nặng hơn vào mùa đông, khi chúng ta dùng mỹ phẩm, khi ăn đồ tanh.....nên tôi có lời khuyên: không được quá bi quan vì suy nghĩ nhiều cũng làm cho bệnh nặng thêm- yếu tố tâm lý cũng rất quan trọng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 247 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng bị vẩy nến gần 10 năm rồi không hết, cứ tái đi tái lại hoài. mà mình lại bị ở lòng bàn tay, vùng quanh ngón cái, cứ phải để ý sợ người ta thấy lại gớm. Không biết có thuốc gì trị cho dứt điểm luôn thì hay quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 137 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tylum Xem bài viết
    Mình cũng bị vẩy nến gần 10 năm rồi không hết, cứ tái đi tái lại hoài. mà mình lại bị ở lòng bàn tay, vùng quanh ngón cái, cứ phải để ý sợ người ta thấy lại gớm. Không biết có thuốc gì trị cho dứt điểm luôn thì hay quá.
    bạn thử bôi DIPROSALIC xeṃ̣̣̣-sẽ đỡ hơn thôi chứ không khỏi, nhưng nếu bị ở tay thì phải kiêng rất kỹ.nhớ là tránh mọi thứ có mùi thơm,nước tắm- rửa chỉ dùng nước tan giá thôi,vì dùng nước nóng sẽ bị nặng thêm
    ----
    Con chim làm mật yêu hoa,
    Con cá yêu nước con chim ca yêu trời.
    Con người muốn sống con ơi!
    Phải yêu đồng chí, yêu người anh em.
    Một ngôi sao chẳng sáng đêm,
    Một bông lúa chín chẳng nên mùa vàng
    .
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 156 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình cũng bị vẩy nến hơn 10 năm rồi. Thường bôi thuốc cứ hết vết này lại bị ra vết khác, còn vết to thì không hết được. Tuy nhiên mình thấy khi đi tắm biển thì các vết có vẻ đỡ hơn. Do đó mình thử tắm nước muỗi loãng (mình pha khoảng 2 tới 3 thìa cà phê vào 1 chậu nước) và thấy có kết quả rất tốt. Những vết nhỏ thì chỉ cần 1 tuần là hết. Còn vết rất to mà mình bị khoảng 4 năm rồi, bôi thuốc không hết thì bây giờ mới hết (sau khi tắm nước muối 5 tháng). Tuy có tác dụng tốt nhưng tắm nước muối chỉ là biện pháp để làm hết các vết vẩy nến đang có. Còn vẫn có thể phát sinh các vết vảy nến mới, đặc biệt khi ốm, thiếu ngủ, mệt mỏi...Tuy nhiên, việc tắm nước muối sẽ giúp các vết mới phát sinh không bị lan to và sẽ hết ngay trong khoảng 1 tuần.
    Mẹ thử làm cho bé nhé. Chúc thành công.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tad Xem bài viết
    Cám ơn các bạn đã trả lời. Nếu mẹ nào có thông tin gì thêm thì chỉ giúp nhé.
    Bé mấy hôm nay phát ra nhiều chổ, lo buồn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bệnh vẩy nến là bệnh rất khó chữa.đến giờ tây y vẫn chưa tìm ra thuốc.mình thấy có một địa chỉ chữa vẩy nến rất thành công và đã có rât nhiều người khỏi hoàn toàn.tại đây đã có những người bị bệnh trên 30 năm và đã chữa khỏi.
    Địa chỉ:105 nguyễn hữu cầu.Thành Phố Hải Dương.Tỉnh HẢI DƯƠNG
    lương y:TRẦN THU THỦY
    DT:03203858935
    DĐ:0982873551
    NẾU THẮC MẮC XIN LIEN HỆ HOẶC GỬI TIN NHẮN QUA NICH CHAT:goodbye_online_510
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tad Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con em mới 11 t mà đã bị bệnh vẩy nến, điều trị bác sĩ Da Liễu 1 năm nay mà không hết, bệnh ngày càng lan rộng ra.

Em buồn quá các mẹ ơi.

Mẹ nào biết phương pháp nào chữa hết bệnh nầy chỉ em với. Em ở TPHCM.

Em gần như tuyệt vọng, buồn quá, các mẹ ơi giúp em với
    Cháu còn nhỏ, nhìn nó em cứ muốn khóc. Em đã chạy chữa nhiều nơi lắm rồi. Nhưng vẫn vậy.
    bạn đừng quá lo lắng.hãy đến địa chỉ mình đã cho bạn.ở đó cũng có rất nhiều em bé đã khỏi rồi đó.mình tin con bạn cũng sẽ khỏi.có gì thắc mắc bạn cứ đt mà hỏi.đừng ngại ngùng nha.
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào !!!!! Em bị căn bệnh này hành hạ gần 10 năn rồi!!! Gần đây em đã lên FV hospital chữa và đã khỏi bệnh !!! Chi phí không đắt lắm đâu mọi người ơi !!!! Tuy không thể chữa khỏi hoàn toàn nhưng chữa dứt bệnh rất mau !!! Em bi rất nặng nhưng chỉ chũa trong vòng 2 tháng là khỏi bệnh
    Mong là tin tức này giúp đỡ được những người cùng cảnh ngộ
    • 365 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chao ca nha va xin chia se voi' moi nguoi.Doc comment cua moi nguoi,minh thay' sot' ruot qua,va cai'cam giac hoi con trai minh bi lai quay ve.Hoi do',di dau moi nguoi cung nhin be' voi'anh'mat thuong hai,va cau noi dang'so nhat voi' minh la:"Song chung voi' no',khong chua khoi duoc dau!"Haz!
    The' ma sau bao co'gang',vat va,tim kiem thay thuoc,con minh da khoi Han roi,da chau' lai dep nhu xua,trang' boc va min mang.Trut duoc ganh'nang,me con hanh phuc' ghe co.Neu can giup gi,hay lien he voi'minh,dac biet la chu top,biet dau se giup duoc moi nguoi,hoac qua gap con minh ma ngam xem,voi'lan da ay'ma bi vay nen' thi sot den' muc nao,minh that la may man'.Minh o Ha noi.Huong0912.069.049
    Mot lan nua xin chia se!!!!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3