TIN TÀI TRỢ.

Bệnh ngoài da

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.23K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người
    Con tôi năm nay hơn 3 tuổi, mấy ngày nay tôi phát hiện ra ở hai bên cánh tay cháu xuất hiện những vết lấm chấm thâm đen như vết nam,không có biểu hiện ngứa ngáy gi cả và cũng không thấy xuất hiện ở những chỗ khác. Tôi rất lo lắng cho cháu không biết bị làm sao lại như vậy, ai biết xin chỉ giúp tôi với.Xin cảm ơn rất nhiệu
    Van

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 278 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ban sao ko dua con di kham. ma theo nhu minh thay chac muoi doc can lau ngay tham den lai thoi. cu de theo doi no se lan di thoi.
    me yeu con !
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con em cũng bị nổi hột hột đỏ hết cả ngượi Ban đầu em nghĩ là cháu bị nổi rôm, nhưng ngày hôm sau thì các nốt đỏ này lan khắp người, xuống cả đến chận Trước đây cháu đã bị lên sởi rồi, lần này cháu không hề bị sốt, vẫn ăn uống, chơi hoàn toàn bình thương. Hôm qua em cho cháu đi khám ở BV NĐ 2 thì BS cho thử máu rồi kết luận là "nhiễm siêu vi", chỉ bán cho lọ thuốc Ceelin (Vit C). Em ko biết bao lâu thì những nốt đỏ này sẽ lăn và có nguy hiểm gì k? BS chang co y kien gì cụ thể cả

Không biết có bé nào bị giống con em ko nhi? Các chị giúp em vợi
    • 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

MeoTom nha minh cung bi phat ban do sieu vi trung khi cu cau duoc 9 thang, minh cho chau di kham da lieu va duoc bac si ke cho mot toa thuoc gom bon loai : 02 de uong va 02 de boi. Nhung not do nay phong len co nuoc, bac si dan minh cho chau an kieng tom,cua,ca va thit ga. Rua ve sinh cho chau hoan toan bang nuoc dun soi de nguoi va kieng rua nuoc la. Chi 05 ngay la cac not nay bay va bong vay nen ban yen tam cho chau uong va boi thuoc theo toa nhe. Neu trong 5-6 ngay chua khoi thi can den bac si kiem tra lai.

Ban dung lo lang nhieu, chuc be mau khoi benh
    Me cua Meo Tom (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 328 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ. Mẹ cuDo lâu nay chỉ là thành viên "dựa cột mà nghe" các kinh nghiệm hay của các mẹ. Hôm nay mẹ cuDo rất cần đến sự giúp đỡ của các mẹ!! Mong các mẹ giúp.
    cuDo gần được 17 tháng, cả tháng nay quanh cổ cuDo xuất hiện những nốt đỏ to(to hơn những hạt rôm sảy một chút) , ngứa, đôi khi có mủ. Mẹ cuDo đã đưa đi khám da liễu, đã bôi thuốc theo chỉ dẫn bác sĩ nhưng hết chỗ này, nó lại lan sang chỗ khác, càng ngày càng nhiều. Mẹ cuDo bôi thuốc cả tháng nản và sốt ruột quá nên làm theo các bài thuốc dân gian như giã đọt khổ qua bôi lên, nhưng vẫn không hết.
    Các mẹ ơi, có kinh nghiệm gì bày cho em với.
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ cu Do pha một ít rượu trắng, lau cổ cho bé thử xem. Cố gắng đừng để cổ cu Do ra mồ hôi ướt.
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

biteo1-1biteo2-1biteo3-1biteo4-1biteo5-1
    • 497 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Me CuDo a,

SuSu khi moi sinh cung bi y nhu vay, minh sinh con o VN. Be bi truoc tien o tren dau sau do toi co , cu mut nay het la toi mut khac. Bac si o benh vien phu san noi sinh be ra chua khong het , di bac si nhi khoa thi duoc chan doan la bi nhiem trung da (ho noi co the do y ta bat can khi tam be trong benh vien). Bs cho kim chich mu (he ra mut nao la chich mut do xong boi thuoc) ,boi thuoc (thuoc mau xanh boi day dau, co) va cho uong cong voi khang sinh, thuoc bo. Ban dau minh khong muon con uong khang sinh vi be se mat nhieu hong huyet cau , bac si noi biet la nhu vay , nhung uong khang sinh moi tri duoc tan goc , chu khong cu tai di, tai lai. Khi Su bi benh nay, no moi duoc 1 tuan tuoi, phai chich mu, boi thuoc, cho uong khang sinh toi ngiep be het suc ,ngay nao minh cung khoc , nhung phai rang chiu dung , 2 tuan sau thi het han.

Ban dang o dau? , neu ban muon thi minh se cho ban dia chi bac si nhi khoa nay. Ban chua tri cho be som di, de be bi nhu vay lau toi nghiep va thuong be lam.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 328 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Cám ơn mecuabiteo và mẹ của Susu . Mình sẽ thử cách của mecuabiteo. Mẹ Susu ạ, mình ở Đà Nẵng, có lẽ cuDo nhà mình bị không phải như Su su đã bị. cuDo nổi những hạt chỉ to hơn hạt rôm (sảy) một chút và thỉnh thoảng mới thấy mủ. Mình đi khám bs Da liễu ở đây họ bảo có thể bị nấm. Họ cho bôi hồ nước và thuốc màu, nhưng chẳng thấy hết. cuDo năng động lắm nên giữa cu cậu không ướt mồ hôi thật là khó !!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 845 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mẹ co Do thử pha nước chè mạn (chè Thái nguyên ấy) và dùng bông thấm nước vào lau cổ cho Cu Do xem
    Hãy quên đi quá khứ, không câu nệ hiện tại, tận hưởng sung sướng có được ngày hôm nay và hãy nhìn tương lai bằng con mắt lạc quan yêu đời
    Góp ngàn cơn gió ấm thành cơn bão tình thương
    • 2,572 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Me cu Do oi, nhu the la cu Do bi viem da thoi ma, do am uot va mo hoi nen be binhu vay day. Hieu nha minh hoi moi sinh cung bi het nhu vay, co BS den tam cho be huong dan minh la nau nuoc che xanh dac de tam cho be, va boi thuoc mo Cortebios ngay 3-4 lan. Be nha minh da khoi day, thuoc do rat tot, cu cho nao be bi man ngua ban boi vao la se diu va khoi ngay. Ban thu xem nhe!
    • 497 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

MeCuDo oi,

Co the la cung mot trang thai nhung tinh chat benh khac nhau. Me cu lam theo cach cac me khac chi di , nhung nho chu y be nhe , da co mu thi la co nhiem trung day, va dung de lay lan, keo dai qua lau. Hoi do be cua minh ban dau cung chi la nhung hat do do, nho xiu thoi roi tu tu moi co mu , cung chi nho xiu nhu hat rom say do thoi.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 328 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Cám ơn các mẹ thật nhiều !!
    Đến hôm nay thì đa số mụn mủ của cuDo đã khô và các mụn không mủ khác cũng "có vẻ" chịu khuất phục. Mong sao cho nó đừng lan ra nữa. Nhưng da dẻ ở chỗ đó sần sùi hết chỗ nói. Ôi thế này thì mất đẹp trai rồi
    Cám ơn các mẹ nha.
    • 497 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mẹ CuDo à , như vậy thì tốt quá , sần sùi từ từ sẽ hết thôi . MeSu ở bên kia ,cái gì cũng bác sĩ, thuốc không hà , qua diễn đàn học hỏi được nhiều cách chữa trị mới hơn. Mẹ CuDo o Đà Nẵng à , mình thích mì quảng và phố cổ Hội An lắm , năm ngoái về có đi Đà Nẵng một lần , ngày nào cũng ăn mì quảng hết .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 360 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Bé gái nhà mình 16 tháng tuổi, da mặt bé đều rất nhẵn, nhưng ở giữa trán và 2 bên mũi, gần ra đến giữa má, có vài khoảng giáp giáp, giống như kiểu nấm ấy. Mình không biết cụ thể là gì, mẹ nào có kn xin cùng chia sẽ các vấn đề về da của trẻ ở toppic này nhé!

Mình cũng các mẹ chia sẻ thêm, nếu ở những ngón tay trẻ mọc vài cái mụn đỏ, to như hạt cơm, mình đoán là hạt cơm thì kn đi đốt laze ở bv da liêu ntn?

Cảm ơn các mẹ!
    WnRym8
    qBzlm8
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 360 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

hic, không thấy mẹ nào trả lời mình vậy? hôm qua về xem, mấy cái mụn đỏ ở tay bé lại thấy trong trong như có nước, không biết vỡ ra thì có lây không nữa. lo quá!
    WnRym8
    qBzlm8
    • 85 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

bé nhà mình dc 2thang rưỡi trên lông mày, cánh mũi và nhất là đầu thỉnht hoảng cũng có những hạt li ti màu đỏ bác sĩ bảo bị viêm da và kê cho mình thuốc Eumovax bôi ngày 4 lần, mình bôi thì 1,2 ngày sau thấy hết nhưng thỉnh thoảng lúc nào bé nóng hoặc bực tức thì lại xuất hiện, ko biết có giống những nốt ở mặt bé nhà bạn ko.
    BOT9p7
    nb: 3,6kg(55cm)
    1m: 5,2kg(60cm)
    2m: 6.0kg(65cm)
    2m13d biết lẫy vững vàng
    3m: 6,8kg(68cm)
    4m: 7,2Kg(70cm)
    5m: 7,5Kg(72cm)
    6m: 8,1kg(73cm)
    7m: 8,4kg(74cm)
    8m: 9.1kg(74cm)
    Cảm ơn cuộc đời mỗi sớm mai thức dậy, có thêm một ngày nữa để yêu thương!