TIN TÀI TRỢ.

Bệnh lún/ vùi dương vật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 50.6K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn em sinh con trai được 6 tháng và cũng đã khóc ròng chừng đấy thời gian vì em bé không có chim. Em bé có 2 tinh hoàn đầy đặn nhưng chim thì tụt đâu mất chỉ nhú ra 1 tý khi tiểu tiện thôi. Nó mang con đi khám ở Viện C, Viện Nhi Thuỵ Điển, phòng khám ở Yết Kiêu...được BS chuẩn đoán là chít hẹp bao quy đầu hoàn toàn, BS cho thuốc bôi để lôi ra nhưng vẫn không hiệu quả. Gần đây tình cờ đọc thấy bài báo trên Thanh Niên nói bệnh vùi dương vật ở trẻ em gia đình nó hốt hoảng.
    Các mẹ WTT thông thái, các mẹ có biết bệnh này không hãy tư vấn giúp bạn em với. Ở HN, có nơi nào chuyên khám về bệnh này hãy chỉ giúp. Chỉ vì tình trạng này bạn em xuống tinh thần ghê gớm các mẹ ạ.
    Em xin lổi vì post bài ở mục này.
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tackehoa
    Bạn em sinh con trai được 6 tháng và cũng đã khóc ròng chừng đấy thời gian vì em bé không có chim. Em bé có 2 tinh hoàn đầy đặn nhưng chim thì tụt đâu mất chỉ nhú ra 1 tý khi tiểu tiện thôi. Nó mang con đi khám ở Viện C, Viện Nhi Thuỵ Điển, phòng khám ở Yết Kiêu...được BS chuẩn đoán là chít hẹp bao quy đầu hoàn toàn, BS cho thuốc bôi để lôi ra nhưng vẫn không hiệu quả. Gần đây tình cờ đọc thấy bài báo trên Thanh Niên nói bệnh vùi dương vật ở trẻ em gia đình nó hốt hoảng.
    Các mẹ WTT thông thái, các mẹ có biết bệnh này không hãy tư vấn giúp bạn em với. Ở HN, có nơi nào chuyên khám về bệnh này hãy chỉ giúp. Chỉ vì tình trạng này bạn em xuống tinh thần ghê gớm các mẹ ạ.
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.

Báo thanh niên cũng đưa bài chớ nhầm lẫn bệnh vùi dương vật ở trẻ, cho nên bạn xem lại cho kỹ nha:
    http://www.thanhnien.com.vn/News/Pri...aspx?ID=157349
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 255 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cháu trai của em được 2 tuổi rồi, nhưng dương vật lúc đứng lên không thấy gì hết, lúc cháu đi tiểu hay nằm ngủ thì dài ra được 2 cm.
    Em có đưa cháu đi khám ở Nancy và BVnhi đồng 1 thì họ đều kết luận là cháu bị vùi dương vật và yêu cầu mổ. Nhưng gia đình em lại sợ sau khi mổ sẽ ảnh hưởng khi cháu lớn lên nên đang phân vân không biết có nên cho cháu đi mổ hay không?
    Các mẹ có con trai có ai gặp trường hợp như vậy không tư vấn cho gia đình em với ah, có khi nào khi lớn lên nữa, DV của cháu sẽ tự chui ra mà không cần phải mổ không ah.
    • 10,861 Bài viết

• 2,612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soni Xem bài viết
    Cháu trai của em được 2 tuổi rồi, nhưng dương vật lúc đứng lên không thấy gì hết, lúc cháu đi tiểu hay nằm ngủ thì dài ra được 2 cm.
    Em có đưa cháu đi khám ở Nancy và BVnhi đồng 1 thì họ đều kết luận là cháu bị vùi dương vật và yêu cầu mổ. Nhưng gia đình em lại sợ sau khi mổ sẽ ảnh hưởng khi cháu lớn lên nên đang phân vân không biết có nên cho cháu đi mổ hay không?
    Các mẹ có con trai có ai gặp trường hợp như vậy không tư vấn cho gia đình em với ah, có khi nào khi lớn lên nữa, DV của cháu sẽ tự chui ra mà không cần phải mổ không ah.
    Bạn soni thân,

Nếu bé đã được chẩn đoán là vùi dương vật thì bé phải được phẫu thuật thôi.
    Việc mổ sẽ giúp tái tạo lại cấu trúc dương vật gần như bình thường và bạn cứ yên tâm sẽ đảm bảo đủ chức năng cho bé khi trưởng thành.

:Rose:
    Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    :Rose::Rose::Rose: :Rose: :570: :Rose: :Rose: :570::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,850 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tackehoa Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    Nếu đúng là vùi dương vật (hay lún dương vật, sa lầy dương vật) thì phải mổ sớm. Em khám BS Bích trưởng khoa nhi BV Việt đức.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mi`nh dang rất phân vân vi` con trai mi`nh cũng dang gặp ti`nh huống đó. Ban nga`y thi` cim cháu bị tụt va`o bên trong .Nhưng buổi tối thi` chim của cháu mới dai` ra được 1 ít. Cháu đượ 2 tuổi nếu bây giơ` cháu mổ thi` tốt hơn hay la` để cháu lớn thêm vai` tuổi nữa rôi` mổ. Các mẹ có ai biết chỉ giup mi`nh với.Mi`nh sợ sau nay` sẽ ảnh hưởng đến tương lai của cháu.
    • 10,861 Bài viết

• 2,612 Được cảm ơn

Xin gửi các mẹ có bé bị vùi dương vật một số thông tin sau:

http://www.nhidong.org.vn/Default.aspx?sid=7&nid=964

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...&ChannelID=241

http://vnexpress.net/Vietnam/Doi-song/2006/08/3B9EC979/

Bệnh viện Nhi đồng 1 đã có hẳn 1 trang web (http://www.nhidong.org.vn), các mẹ ở TP.HCM có thể vào đây xem thêm thông tin mình cần và có thể đặt câu hỏi trực tiếp với các bác sĩ.

:Rose:
    Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    :Rose::Rose::Rose: :Rose: :570: :Rose: :Rose: :570::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 255 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã cung cấp nhiều thông tin về bệnh vùi DV của bé trai ah, vậy là gia đình mình yên tâm cho cháu đi mổ rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân gửi: Bạn đọc webtretho

Tôi có một cháu trai hiện nay cháu được 15 tháng tuổi, ngay từ khi sinh ra cháu đã bị vùi dương vật bẫm sinh. Vậy xin hỏi khi nào cháu mới tiến hành phẩu thật được và quá trình phẩu thật tiến hành như thế nào?. Mong nhận được sự chia sẻ từ các bạn. Xin chân thành cảm ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn nên vào web của bệnh viện việt đức hỏi ở mục khoa nhi, bác sĩ bích. Bác Bích sẽ trả lời cho bạn, bác ấy rất nhiệt tình nếu bạn để lại số điện thoại bác ấy sẽ gọi tư vấn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cam on y kien dong gop cua ban nhieu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ở TPHCM có thể đưa con trai đến BS Huỳnh Vĩnh Hải Ngươn. BS Ngươn là BS Ngoại Nhi nhiều kinh nghiệm và là chuyên gia về bệnh lý bẩm sinh vùi dương vật hoặc dương vật ngắn.

BS Ngươn hiện đang làm ở bệnh viện Triều An (gần bến xe miền Tây), đã chữa cho nhiều bé trai bị bất thường về dương vật. Đó giờ nhà mình đã đưa vài đứa cháu trai đi khám và làm tiểu phẫu. Phát hiện càng sớm càng dễ giải quyết. Theo mình biết những bất thường dương vật này xảy ra với rất nhiều bé trai, ba mẹ không nên lo lắng quá, đi khám sớm để hiểu rõ và chữa kịp thời là ổn.
    • 5,374 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Ở HN thì khám bác nào hả các bác ui. Em cũng muốn đưa zai nahf em đi khám vì chym nó ngắn quá cơ :Sigh:
    sUnChqoOF6lp7

1jBeEPBxb4yp7

ZVaQp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà em được 8.5 tháng rùi.
    Vừa rồi đi khám bsĩ bảo là vị vùi dương vật và hẹn đến 1 tuổi sẽ mổ.
    K biết có bé nhà nào bị giống con em không.
    Có cách nào để không phải mổ mà dương vật của bé trở nên bình thường không các mẹ?
    Bé còn nhỏ mà phải chịu phẩu thuật thì tội quá.
    Các mẹ nào có kinh ngiệm chỉ cho em với nhé.
    Thanks.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 148 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Bé nhà mình 15 tháng đi khám BS Bích BV Việt Đức cũng bị vùi dương vật, nhưng vì bé mới 15 tháng nên BS hẹn đến ngoài 2 tuổi mới phải mổ, bé nhà bạn 1 tuổi thì có khi nhỏ quá, bạn thử khám ở Việt Đức xem sao. Mình cũng lo lắm, đọc trên này chưa thấy nhà nào bị như con mình cả
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em tìm thấy bài này trên SGGP, mong các chị tìm được thôngtin bổ ích
    CHỮA VÙI DƯƠNG VẬT CHO TRẺ BẰNG PHƯƠNG PHÁP CẢI BIÊN

BS. CKII Huỳnh Vĩnh Hải Nguơn
    P. Trưởng Khoa Ngoại Nhi bệnh viện Triều An
    Nhiều gia đình có con trai rất lo lắng khi bé có dương vật nhỏ hẳn hoặc không thấy được. Đây là một bệnh lý bẩm sinh, đứa bé trai vẫn phát triển bình thường, nhưng nếu không điều trị, khi lớn lên cháu sẽ bị mặc cảm tâm lý với những bạn cùng trang lứa.

Bệnh lý vùi dương vật

Vùi dương vật (buried penis) là bệnh lý bẩm sinh mà dương vật phát triển bình thường và lỗ sáo nằm đúng vị trí ở qui đầu, nhưng thân dương vật không nhô lên mà bị thụt sâu vào thành bụng, vì vậy trông có vẻ nhỏ đi thậm chí không trông thấy tưởng như không có. Nguyên nhân là do sự cố định của gốc dương vật với lớp cân thành bụng bị lỏng lẻo không chắc chắn và sự phát triển quá mức của các lớp cân thân dương vật.

Cũng cần phân biệt vùi dương vật với trường hợp ở những trẻ béo phì dương vật không nhô lên được vì bị che bởi lớp mô mở dưới da trên vùng mu phát triển quá mức. Trong trường hợp này chỉ cần điều trị béo phì. Do đó khi các bậc phụ huynh thấy dương vật con mình bất thường hoặc quá nhỏ nên đi khám ngay để có hướng điều trị đúng đắn.

Cách điều trị bằng phẫu thuật
    Phẫu thuật Lipszic là phẫu thuật kinh điển điều trị bệnh vùi dương vật nhằm mục đích tăng cường cố định gốc dương vật với lớp cân thành bụng và giải phóng các lớp cân của dương vật qua đường cắt da qui đầu, tuy nhiên đây là phẫu thuật khó thực hiện vì phẫu trường tương đối hẹp, thời gian thực hiện trung bình từ nữa giờ đến một giờ, dương vật bị phù nề nhiều kéo dài vài ngày sau mổ.

Phương pháp Lipszic nếu được áp dụng theo đường mổ Whitehead sẽ tạo phẫu trường rộng hơn và tạo điều kiện cho phẫu thuật được thực hiện dễ dàng hơn. Phương pháp Whitehead được đặt theo tên một chuyên viên phẫu thuật kéo dài dương vật nổi tiếng người Mỹ. Phương pháp kết hợp đột phá này rút ngắn thời gian phẫu thuật xuống còn 15 đến 30 phút, và giúp giảm phù nề cho dương vật sau mổ. Từ năm 2007 đến nay đã có hơn 60 trường hợp được phẫu thuật theo phương pháp cải biên này tại khoa Ngoại Nhi bệnh viện Triều An và tất cả đều thành công với 0% tái phát.
    • 1,043 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Cháu mình cũng bị vậy, tới BV nhi đồng phẫu thuật kéo ra bạn à, vài ngày là okie thôi
    Jt2cp7

DSC04171-crop-tile
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caremconuong Xem bài viết
    Cháu mình cũng bị vậy, tới BV nhi đồng phẫu thuật kéo ra bạn à, vài ngày là okie thôi
    Phẫu thuật chỉ vài ngày sau là khỏi thôi hả chị?
    Vậy bây giờ cháu đã được bình thường chưa?
    Bé phải nằm viện mấy ngày vậy chị?
    Không biết còn mẹ nào biết về ca phẩu thuật này thì cho các mẹ khác biết với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 148 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình cũng đang mong có mẹ nào đã phẫu thuật cho con rồi thì cho các mẹ khác biết với, mình cũng lo lắm, BS hẹn tháng 4 mổ cho bé nên hơi lo.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bây giờ mình mới biết là có bệnh vùi đương vật. Mình cứ tưởng lớn nó tự khỏi hóa ra cũng cần tới sự can thiệp của ngoại khoa.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6