TIN TÀI TRỢ.

bệnh hô hấp ở trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.8K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<P>Con tôi 8 tháng tuổi , cháu bị viêm hô hấp trên từ lúc 4 tháng vá tái đi tái lại cho tới nay chưa khỏi . Tôi đã đi rất nhiều BS và cháu đã phải uống rất nhiều kháng sinh mà vẫn không khá hơn . Hiện cháu vẫn bị ho và sổ mũi, nghẹt mũi. Các bạn có ai biết bài thuốc nam hay cách chữa gia truyền nào làm ơn bày giúp tôi.</P>

<P> </P>

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 95 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

<P>Bạn Lanhuong thân mến!</P>
    <P>Do con bạn còn quá nhỏ nên chúng tôi còn ngại ngùng trong việc chia sẻ với bạn những bài thuốc nam chữa bệnh tương tự. Theo chúng tôi, bạn nên trở lại bác sĩ đã từng chữa bệnh cho cháu để tiếp tục điều trị. Khi tái khám bạn nên trình bày bệnh trạng của bé cho bác sĩ biết, từ đó bác sĩ sẽ có cách chăm chữa cho cháu tốt hơn. </P>
    <P>Chúc cháu mau chóng&nbsp;hết bệnh!</P>
    <P>Thân!</P>
    <P>&nbsp;</P>
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Toi nghe noi nen cho tre&nbsp;uong D3&nbsp;(ong nuoc) neu tre it ra nang va de bi thieu vitamine D. Xin hoi con toi 17 thang, nang 15.4 kg, cao 90 cm, it co dieu kien ra phoi nang, coù can uong D3 khg? Neu co thi lieu luong bao nhieu, xin tra loi giup.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 288 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

<P>Ban than men,</P>
    <P>Nhu da tra loi ban tren tin nhan ca nhan, Vit.D3 dang ong uong lieu dung la 1ong(1ml) moi sau thang. Tuy nhien viec uong Vit.D3 nay chi nen dung de bo sung cho cac be khong co dieu kien phoi nang hoac co the kho chuyen hoa/hap thu canxi (khi thay chieu cao cua be tang cham, do mo hoi dau nhieu, dem ngu hay quay khoc..). Con chi cho chieu cao phat trien tot thi khong can bo sung them thuoc uong nua, cu tiep tuc cho be mot che do dinh duong tot thi tot roi.</P>
    <P>Than.</P>
    <P>&nbsp;</P>
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>Bạn lanhuong ơi!</P>
    <P>Tôi thấy bạn dường như đã lơ là việc phải trị dứt bệnh cho bé!? Cháu còn nhỏ như thế không nên hướng đến việc sử dụng thuốc nam, đông y... Bạn <U>nên quay&nbsp;lại chuyên khoa càng sớm càng tốt</U>. Con tôi cũng còn rất bé nhưng ngay từ khi sinh ra đã phải vào nằm ở khoa hồi sức sơ sinh Nhi Đồng 1 rồi, những ngày ở đó tôi thấy phần đông các trẻ bị viêm hô hấp (phổi) và phải điều trị bằng kháng sinh. <U>Các trẻ có sức đề kháng yếu, bạn không nên chậm trễ hơn</U>, thân mến!</P>
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Bệnh viêm hô hấp trên rất thường xảy ra cho các em bé, vì ở VN mình khí hậu nóng và ẩm. Em bé của mình cũng bị sốt và viêm hô hấp trên ngay từ lúc mới được 8 ngày tuổi. Thật khó có thể tả hết sự lo lắng và sợ hãi của gia đình mình lúc phải đưa bé vào cấp cứu ở Nhi đồng 1. Cũng may là sau đợt dùng kháng sinh đấy, bé đã khoẻ, sau đó khi được 4 tháng tuổi bé cũng bị sốt lại do viêm hô hấp trên. Từ đó đến nay (bé được 14 tháng tuổi), thỉnh thoảng bé cũng bị sốt nhẹ và ho. Nhưng bây giờ mình không thấy sợ hãi nữa.
    Theo mình quan trong nhất là bạn phải đảm bảo là bé ăn được, ngủ được, phát triển đều, thì sức đề kháng của bé cũng dần dần khá lên, và khoảng cách giữa các lần bé bị sốt, viêm họng càng giãn dần ra. Khi bé bị sốt nên đưa bé đến bệnh viện dể bác sỹ khám và cho thuốc. Mình cũng có thể tham khảo thêm bac sỹ tư vấn các cách chăm sóc bé sao cho hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,841 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Mẹ cún con,

Bạn pha nước muối (muối hột) nhạc (gần độ nhạc của nước muối sinh lý ấy) cho bé khọc sau khi đánh răng sáng và tối.

Mặc ấm cho cháu, mình có cảm giác bạn không chú ý chuyện này lắm. Chân mang vớ. Bệnh của trẻ con bắt đầu từ bàn chân (bé bị lạnh). Khi ra ngoài ban cho cháu mặc áo 3 lỗ bên trong, chân mang giày.

Cho cháu phơi nắng và ra trời, mua cho cháu chiếc xe đạp để cháu đạp

Cho cháu ăn nhiều quả và uống sữa (mỗi ngày 1 lít sữa tươi đấy).

(nếu nhà có di truyền hen thì bạn phải chấp nhận cơ địa của cháu vậy, lớn cháu sẽ khỏi. Nếu không thì bạn thư áp dụng cách mình bày xem cháu có đỡ hơn không?). Chào bạn.

Bênh Toipic BS bệnh viện có bài thuốc đông y chữa bệnh này, bạn sang đọc lấy tài liệu.
    • 754 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường hợp của con bạn rất giống với trường hợp của con mình. Cu Bít nhà mình bây giờ được 3 tuổi 4 tháng. Từ ngoài 2 tuổi, cứ trung bình là 15 ngày viêm hô hấp 1 lần. Hầu như lần nào mình cũng phải dùng kháng sinh. Cuối năm ngoái, bác sỹ viện Nhi phải chỉ định cho con mình nạo VA. Sau đợt nạo VA tần suất viêm hô hấp của con mình thưa dần. Mình mách cho Mẹ Cun một vài cách mà mình đã áp dụng, Mẹ Cun thử xem có hiệu quả cho con không nhé:
    1. Mẹ Cun nhớ cho con thích nghi với sự thay đổi thời tiết một cách từ từ. Đừng ủ ấm quá, vì cơ thể bé cần phải tiếp xúc với môi trường để tự sản sinh kháng thể. Nhưng cũng đừng vì thế mà xổng xểnh quá, bé lại dễ ốm hơn. Cho bé làm quen từ từ nhé.
    2. Vì bé nhà Mecun uống kháng sinh nhiều quá (giống hệt con mình), vì thế sức đề kháng của bé hiện nay rất yếu. Trong nhà lúc nào mecun cũng phải dự trữ nước muối sinh lý và syro ho đông y. Có dấu hiệu là phải cho bé xúc họng và nhỏ mũi bằng nước muối sinh lý ngay. Nếu bắt đầu ho nhiều và có vẻ nặng lên là phải cho uống thuốc ho đông y ngay. Bần cùng lắm mới phải dùng kháng sinh.
    3. Mình được một người bà con mách cho một bài thuốc dân gian trị viêm phế quản. Cu Bít nhà mình đã uống rồi và mình thấy khá là hiệu quả. Mẹ Cun thử xem nhé:
    Liều uống cho 1 lần (2 lần/ngày, đợt uống 10 ngày): Rễ cây xương sông rửa sạch, cắt nhỏ (hỏi mua ở hàng lá, chọn củ càng già càng tốt) + đường phèn (lượng vừa đủ, đập nhỏ). Cho 2 thứ vào nồi hấp cách thủy 20 phút. Lọc qua rây cho bé uống.
    4. Nhớ không để con ra mồ hôi trộm. Thay áo nhiều lần trong ngày (nếu cần). Mình nghỉ cho bé nghỉ học vài tháng để cải thiện đường hô hấp cũng là 1 ý kiến hay.
    Cu Bít nhà mình đang cố gắng duy trì không cho uống kháng sinh từ tháng 4 tới nay (ho chỉ cho uống syro đông y). Trộm vía bây giờ nặng 18kg và cao khoảng 98cm. Chúc Mecun sớm cải thiện được sức khoẻ cho con!
    Trộm vía bọn trẻ. Cầu mong chúng lớn khôn, khoẻ mạnh hàng ngày!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 405 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeucun
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Mình sẽ thử bài thuốc này. Trước đây về dân gian mình chỉ dùng quất, hoa hồng.. nhưng chẳng thấy có hiệu quả.

Tối nào mình cũng xịt mũi cho nó bằng sterima cá heo, và rất thường xuyên phải uống xi rô ho Hồng kông đỏ đỏ ấy. Hay là vì cái vòng luẩn quẩn bệnh nhiều, thuốc lắm mà nhờn thuốc hết cả.
    Con nhà em mới có hơn 3 tháng tuổi. Cháu bị ho cả tháng nay rồi, dùng 2 đợt kháng sinh rồi mà chỉ đỡ chứ không dứt hẳn. Em sốt ruột lo lắng kinh khủng mà không biết làm sao nữa. Các mẹ có kinh nghiệm gì về cái chứng ho kéo dài này không thì chia sẻ với em đi. Thằng bé uống kháng sinh bị nóng trong phan ban cả ra người rồi. Các mẹ ơi làm sao bây giờ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 245 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeucun
    Chuyện làm vợ chồng mình buồn nhất là bé hay bị ốm quá.

Còn 2 tháng nữa là tròn 3 tuổi, nhưng Cún chỉ được 12,5kg, cao 86cm.

Từ khi ngoài 1 tuổi, con thường xuyên bị bệnh về hô hấp, thường là đường hô hấp trên như viêm họng, amidan, đôi khi bị cả đường hô hấp dưới viêm phổi, viêm phế quản.

Trong thời gian 2 tháng qua, hiện nay con mình đang bị viêm về hô hấp đến lần thứ 5, phải uống kháng sinh 5 đợt rồi. Nhìn nó ho suốt ngày mệt mỏi ngơ ngác đến chồng mình cũng không chịu được.

.
    mẹ cún ơi mình biết 1 cách chữa bệnh và phòng các bệnh hô hấp hiệu quả cho các con, bản thân con mình cũng đã cho áp dụng rồi. KQ khả quan lắm (trộm vía trộm vía!!! :3: ), khoảng nửa năm nay con mình ko phải uống viên KS nào (lại trộm vía con nhé! ). Chỉ có điều là PP này phải mẹ nào bạo gan mới dám cho con đi làm, vì nó hơi bị đau và nhìn cũng ghê lắm, nên mình chwa dám giới thiệu cho các mẹ trên DD, đó là PP châm cứu chôn chỉ tự tiêu. Đó là cách chữa ko dùng thuốc mà chỉ kích thích vào các huyệt đạo trên cơ thể để nó tự nâng cao sức đề kháng chống lại căn bệnh. Tuỳ vào các bệnh khác nhau mà BS sẽ châm (và chôn chỉ) vào các huyệt đạo khác nhau.
    Có thể châm lúc đang có cơn bệnh hoặc ko có cơn bệnh (để dự phòng). Con mình đã châm khoảng 4 lần cách nhau 1 tháng, mỗi lần châm khoảng hơn 10 huyệt, nhưng ko lâu đâu, tất cả chỉ mất 5' thôi. Chỉ có điều nhìn mũi kim thì to (để còn nhét cả sơi chỉ ở trong mà), con mình thì khóc lóc giẫy giụa nên mỗi lần đi châm cũng xót ruột, được cái an ủi là nếu nó bị viêm họng sổ mũi... rồi lại sốt cao phải uống KS, đi khám BS co khi lại phải tiêm... thì còn xót hơn nhiều. Nói tóm lại nếu muốn theo PP này thì bố mẹ phải bạo gan một tí.
    Con của mẹ cún 3 tuổi rồi mình nghĩ là châm được, vì theo BS nói các bé từ 4 tháng trở lên là châm đuoc. Tuy nhiên theo quan điểm Tây y thì mình chẳng biết là về sau có ảnh hưởng gì đến con mình ko???? Mình chỉ biết là nó giúp con tránh được bệnh và không phải uống thuốc. Đây là 1 PP tương đối mới nên chắc chưa có nhiều nghiên cứu đầy đủ để KL.....Con mình thì châm từ lúc 13-14 tháng, bởi vì khi ấy mình mới biết về PP này. Bản thân mình cũng châm 2 lần rồi, quả là đau thật!!! và hơi ghê nữa, nhưng chỉ đau 1 lúc thôi, về đến nhà là hết.
    BS này ở HN, nếu mẹ nào quan tâm mình sẽ cung cấp địa chỉ, cũng là 1 học trò của GS Ng tài Thu đấy.
    LienTK- HN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,046 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mẹ lientk cho mình địa chỉ với, nhóc nhà mình 26 tháng nhưng hiện nay đang ho lắm. Cháu rất hay ho và chảy nước mũi, bác sĩ bảo VPQ mãn tính, không biết áp dụng phương pháp đó của mẹ lientk có được không?
    • 15 năm
    • 896 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Mình có người bác ruột cũng đã sử dụng pp chôn chỉ tự tiêu vì bác bị suyễn khủng khiếp, nghe nói cũng đỡ.
    Nhưng mình chả dám cho con làm đâu, xót lắm. Mình cho con uống Broncho Vacxom đang thấy có tác dụng, các bạn thử nghiên cứu xem (bên mục chủng ngừa, thuốc).
    • 14 năm
    • 245 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglammd
    Mẹ lientk cho mình địa chỉ với, nhóc nhà mình 26 tháng nhưng hiện nay đang ho lắm. Cháu rất hay ho và chảy nước mũi, bác sĩ bảo VPQ mãn tính, không biết áp dụng phương pháp đó của mẹ lientk có được không?
    Địa chỉ đây nhé: BS Hương, 82 ngõ Núi Trúc (đoạn Giang Văn Minh rẽ vào). ĐT: 8460783; 0913 540907. mẹ tunglam phải gọi điện hẹn trước vì cô ấy đông bệnh nhân và làm việc theo lịch như BS tây. Một lần châm là 150K.
    Để cho cẩn thận bạn cứ gọi đien cho cô Hương hỏi cụ thể về tình hình bệnh của bé rồi hãy quyết định. Nhưng phải nói trước là mẹ nó chuẩn bị tinh thần nhé, nhìn con châm hơi bị xót đấy, nếu bé đã lớn thì có thể dỗ dành cho bé hiểu, chứ còn con tớ hồi đi châm mới có 14 tháng, không dỗ dành giải thích được, lần thứ 2 đến tới cửa nó đã khóc giãy lên rồi. Được cái là đã hẹn giờ nên ko phải chờ lâu, chỉ mất 5-10' là xong thôi. BS cũng nhẹ nhàng lắm, phòng khám tại nhà đẹp, sạch sẽ, bệnh nhân chủ yếu là Tây, trẻ con VN thì cũng khá nhiều, chủ yếu là các nhóc hay bị tai mũi họng, VPQ.....
    Tơ theo trường phái không thích cho con uống thuốc, kể cả thuốc bổ, vì tớ nghĩ bất kỳ thuốc gì vào người cũng có tác dụng phụ, nên tớ chủ trương hạn chế tối đa các loại thuốc, chỉ ăn uống là chính thôi. Con bé nhà tớ đã mua thẻ khám ở FM, BS toàn Tây khám cẩn thận mà cho thuốc cũng thận trọng lắm, ko lạm dụng KS mạnh đâu. Nhưng từ khi biết PP này tớ vẫn cho con đi châm, phòng bệnh hơn là chữa bệnh mà.

Chúc em bé mau khoẻ cho bố mẹ mừng.
    LienTK- HN
    • 494 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty 2110
    2. Vì bé nhà Mecun uống kháng sinh nhiều quá (giống hệt con mình), vì thế sức đề kháng của bé hiện nay rất yếu. Trong nhà lúc nào mecun cũng phải dự trữ nước muối sinh lý và syro ho đông y. Có dấu hiệu là phải cho bé xúc họng và nhỏ mũi bằng nước muối sinh lý ngay. Nếu bắt đầu ho nhiều và có vẻ nặng lên là phải cho uống thuốc ho đông y ngay. Bần cùng lắm mới phải dùng kháng sinh.
    Chị ơi, thường thì chị dung thuốc ho đông y gì cho cháu ạ? cu nhà em cũng suot ngày viêm họng, sốt hết cả ruột.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chia sẻ với chị Hương nhé. Trẻ con thương dễ nhiễm bệnh vì sức đề kháng,hệ thống miễn dịch kém.Truoc dây Đức và Bống nhà mình cũng thế giờ thì đỡ rồi có uống nước lạnh hay nằm điều hoà để quên 17o cúng ko sao.Chau có tăng cân bình thường ko? Nếu ko chị hãy đi tư vấn bác sỹ về dinh dưỡng cho cháu. Chị đã nướng bồ kết trong nhà cho cháu đỡ ngạt mũi chưa? Nếu chị muốn quan tâm đến dinh dưỡng hãy gọi cho Loan nếu có hội thảo về sức khoẻ và dinh dưỡng Loan rủ chị cùng đi. 9032025 hoặc 0983 008 968. Chúc cả nhà vui khoẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Viêm đường hô hấp ở trẻ là bệnh gặp thường xuyên phổ biến đôi khi không nghiêm trọng nhưng nếu không được quan tâm, điều trịc kịp thời đúng cách có thể gây ra một số hậu quả đáng tiếc. Nhẹ: phải dùng kháng sinh để điều trị sẽ gây tiêu chảy ở trẻ, nếu thường xuyên bị viêm đường hô hấp mà phải dùng kháng sinh còn có thể dẫn tới hiện tượng kháng thuốc, nhờn thuốc. Nặng: có thể viêm phế quản thì hậu quả còn mệt mỏi và khó lường hơn. Để tránh được hiện tượng này (vừa giữ gìn sức khoẻ cho bé yêu nhà mình là quan trọng nhât, vừa tiết kiệm được một khoản chi phí mà chẳntg ai thích tẹo nào). Mình có một kinh nghiệm nhỏ đã áp dụng rất hiệu quả để đề phòng viêm đường hô hấp cho bé yêu nhà mình:
    1. Tạo thói quen đánh răng buổi sáng, sau khi ăn và trước khi đi ngủ cho bé (đ/v các bé chưa tự đáng răng được các mẹ sử dụng các thiệt bị vệ sinh răng miệng cho bé phù hợp có rất nhiều trong các siêu thị hoặc các cửa hàng vật liệu nha khoa dọc phố Phương Mai, cổng sau BV. Bạch Mai ý ạ).
    2. Nhỏ mũi cho bé buổi sáng sau khi vệ sinh và buổi tối trước khi đi ngủ với NaCl 0.9%.
    3. Tạo thói quen mang khẩu trang khi ra đường cho bé.
    Trên đây là một số ý kiến của mình, mẹ nào có sáng kiến gì hay nữa thì cùng chia sẻ nhé.
    Mùa Thu, Đông sắp tới rồi đừng để bé yêu khụt khịt và ho các mẹ nhé. Yêu các mẹ và các bé nhìu lắm.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
    if i has to choose between loving you, and breathing. I would use my last breath to say I LOVE YOU
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,239 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị khụt khịt may hom nay. Bé nghẹt mũi kiểu như người ta khóc rồi ko thở đc ấy, chỉ buổi sáng sau khi ngủ dậy mới bị. Khi mình bế bé ngủ thấy lưng rung rung nhè nhè như có đờm trong cổ họng . Bé ko sốt, ko ho. Mình đi khám ở trạm y tế người ta cho thuốc Amocilin về hòa tan cho bé uống nhưng ko thấy đỡ . Mình cũng nhỏ 0.9% mà cũng ko khỏi. Nên làm thế nào hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà bạn bị viêm đường hô hấp trên rùi, bạn cần nhỏ thêm thuốc nhỏ mũi cho bé = Xylobalan 0,5% loại dành cho trẻ em, dung dịch nhỏ muĩi NaCl 0.9% chỉ dùng với mục đích phòng bệnh cho bé là chính thôi, chứ khi đã viêm nhiễm thì không còn tác dụng lắm bởi vì nó chỉ là dung dịch sát khuẩn nhẹ.
    Trường hợp bé của bạn nếu uống hết liều kháng sinh mà bác sĩ đã kê mà k đỡ thì nên đi khám lại. Tuy nhiên, khi cho bé uống kháng sinh nên cho bé dùng thêm các thuốc long đờm tiêu viêm khác (Như xiro Rhinathiol loại màu hồng dành cho trẻ, hoặc gói bột Exomuc vv…..) cho bé dễ thở hơn và giúp kháng sinh thấm vào tổ chức viêm nhiễm tốt hơn tăng hiệu quả hiệu quả điều trị. Chúc em bé của bạn mau khỏi nhé!
    if i has to choose between loving you, and breathing. I would use my last breath to say I LOVE YOU
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DENON-79 Xem bài viết
    Bé nhà bạn bị viêm đường hô hấp trên rùi, bạn cần nhỏ thêm thuốc nhỏ mũi cho bé = Xylobalan 0,5% loại dành cho trẻ em, dung dịch nhỏ muĩi NaCl 0.9% chỉ dùng với mục đích phòng bệnh cho bé là chính thôi, chứ khi đã viêm nhiễm thì không còn tác dụng lắm bởi vì nó chỉ là dung dịch sát khuẩn nhẹ.
    Trường hợp bé của bạn nếu uống hết liều kháng sinh mà bác sĩ đã kê mà k đỡ thì nên đi khám lại. Tuy nhiên, khi cho bé uống kháng sinh nên cho bé dùng thêm các thuốc long đờm tiêu viêm khác (Như xiro Rhinathiol loại màu hồng dành cho trẻ, hoặc gói bột Exomuc vv…..) cho bé dễ thở hơn và giúp kháng sinh thấm vào tổ chức viêm nhiễm tốt hơn tăng hiệu quả hiệu quả điều trị. Chúc em bé của bạn mau khỏi nhé!
    Không biết bạn có nhầm không nhỉ, mình nghĩ chỉ có 2 loại xylobalan 0,1% và xylobalan 0,05% thôi chứ, có cả loại 0,5% à?
    Vả lại các mẹ lưu ý nhé, Xylobalan 0,1% chống chỉ định với trẻ em <2 tuổi. Xylobalan 0.05% chống chỉ định với trẻ em <1 tuổi.
    Bất đắc dĩ phải dùng thì phải có chỉ định bác sỹ nhé.
    Ăn trái ba lần mới biết trái ngon
    Con có lớn khôn mới hay lòng mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 334 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

khoibim hồi bé bị sổ mũi, bác sỹ cho xịt nước muối biển rồi nhỏ Sulfarin hoặc Nemy Dexan, nói chung là chăm sóc cẩn thận và nhỏ đúng thời gian thì bé sẽ đỡ. Nhiều lúc mình cũng chủ quan, con đỡ rồi không xịt muối biển nên con lại bị lại rồi thành ho, càng khổ hơn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2