TIN TÀI TRỢ.

Bệnh đốm lưỡi ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tuổi rưỡi , bé mới bị 1 đốm tròn trên lưỡi , vết đốm thay đổi vị trí và hình dạng liên tục.
    Có người bảo là bị nấm gì đó và không chữa được. Có bố mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này không , xin giúp với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu nấm lưỡi thì rơ miệng bằng thuốc sẽ hết mà.

Mà sao bạn không đưa bé đến BS khám, xem BS nói sao, lại đi hỏi lung tung những người không có chuyên môn rồi lại lo lắng nào ?
    02/03/2015: 52 - 84 - 74 - 94 - 55

Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tuổi rưỡi , bé mới bị 1 đốm tròn trên lưỡi , vết đốm thay đổi vị trí và hình dạng liên tục.
    Có người bảo là bị nấm gì đó và không chữa được. Có bố mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này không , xin giúp với.
    Bé nhà bạn cũng giống bé nhà mình, mình cũng làm nhiều cách mà cũng ko đỡ được, chỉ đỡ được vài ngày rồi lại bị lại, nhìn lưỡi bé như vậy thương ơi là thương. Buổi sáng thường thì mình cho bé uông khoảng 5ml mật ong hấp với quất và lau nhẹ lưỡi cho bé, nếu bạn có cách nào mà cho bé khỏi được thì trao đổi nhé.
    • 107 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đây là một loại bệnh chưa tìm được nguyên nhân, thường được gọi là lưỡi bản đồ. Các mẹ không nên lo lắng quá bởi hiện tượng này không gây đau đớn. Bệnh chưa có cách điều trị rõ ràng nhưng các mẹ cũng nên tưa lưỡi cho trẻ thường xuyên. Các mẹ không nên đưa bé đi khám hoặc tra thuốc linh tinh, bởi sau một t ngắn bệnh sẽ tự khỏi.
    • 467 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Con mình cũng bị giống như vậy nhưng chỉ khi nào bé uống sữa hay ăn yaourt mà ngậm lâu thì mới bị, không biết con các bạn có ngậm thì mới bị không? Lúc bé nhỏ thì bị đóng mảng mảng rất dày (do bé hay ngậm mà) mình dùng thuốc rơ lưỡi Nys loại này mạnh chĩ dùng khi nào bị mảng dày cạo lưỡi cũng không hết nhiều khi còn chảy máu, còn bây giờ mỗii khi bé bị đốm nhỏ thì mình dùng thuốc rơ lưỡi Denicol thấy cũng rất hiệu quả, dùng vài lần sẽ hết. Chia sẻ cùng các bạn
    • 83 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con mình vừa tròn 3 tuổi nó cũng bị đốm lưỡi từ bé mình cho đi khám BS bảo cháu bị lưỡi bản đồ đến lớn là sẽ khỏi bây giờ cháu cũng đỡ hơn trước nhiều nhg chưa hết hẳn, bạn thử cho cháu đi khám xem nếu BS chuẩn đoán như con mình thì cứ yên tâm k sao đâu vì nó cũng k bị đau và k ảnh hưởng gì đến ăn uống cả
    • 145 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

con nhà mình cũng bị như thế đấy, lưỡi nó có 1 vòng tròn con con, đi khám bs nói là bt ko sao, mình cũng chỉ vệ sinh mồm miệng cho con như bt thôi. chắc ko sao đâu các mẹ ah.
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phải rồi,mẹ của bé nên đưa bé đến khám BS cho yên tâm. thảo luận trên này mọi người cũng không có chuyên môn thì cũng không tư vấn rõ cho bạn được đâu. Chúc bé của bạn khỏe mạnh, hay ăn chóng lớn nha. Mình yêu trẻ con lắm.
    • 105 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo Bom Xem bài viết
    Chị cho bé đến khám nhà thuốc Sáu An đối diện bến xe q8 chuyên trị bệnh này.Con em từ lúc mới sinh cho tới 2 tuổi bị đẹn lưỡi như vậy ,mỗi tháng đều bị mọi người bảo đến lớn mới hết nhưng con em uống 1 thời gian là hết luôn bây giờ bé được 3,5 tuổi.Ông cho uống thuốc nam hơi khó uống nhưng rất công hiệu,bệnh này chữa được không phải đợi đến lớn sẽ hết được vì bé rất đau không ăn uống được,bé nào có bệnh biếng ăn ông cúng sẽ cho uống thuốc bổ kích thích ăn.Con em mấy tháng trời không biết đói là gì cả ông cho uống khoảng mấy ngày là biết đói đòi ăn.Nhưng mấy hôm nay bé bị viêm tai nên uống thuốc tây thế là lại biếng ăn lại,ông không chữa bệnh này vì phải uống kháng sinh mới khỏi .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! sao con mình cứ bị nổi đốm tròn trên lưỡi hoài, càng ngày vòng tròn càng rộng hơn. Hình tròn có màu đỏ. Mình có mua thuốc nystatin rơ trên lưỡi cho bé 2 ngày thấy hết. Nhưng 2 ngày sau bé lại bị đốm tròn đó lại. Các mẹ có biết cách nào trị cho hết hẳn không, chỉ giúp mình với. với lại trên mặt con mình cứ bị nổi đốm đỏ, minh nghe mọi người nói bị lác sữa. mặc dù mỗi lần cho bé bú xong mình đều lau mặt cho bé liền, vậy mà cứ bị đi bị lại hoài. bé mới được 3 tháng rưỡi. Các mẹ giúp mình với nhé!
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,988 Bài viết

• 1,689 Được cảm ơn

Chắc chị phải cho bé đi khám thui. Đằng nào cũng khám nên khám cả 2 đi, đừng nghe người này người kia nói nhỡ uống thuốc linh tinh thì mệt lắm.
    BMm7k39BMm7p7
    evUOYTpevUOp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Có thể bé bị tai miệng lưỡi rồi . bạn nên đến khoa nhi khám cho bé .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)