TIN TÀI TRỢ.

Bé vừa bị táo bón, vừa bị tiêu chảy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 532 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bé nhà mình ngày nào cũng đi ị nhưng gần 1 tuần nay có hiện tượng vừa táo bón (nửa đầu), vừa bị đi lỏng (nửa cuối). Như vậy là bé bị làm sao hả các mẹ, Các mẹ giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị như thế đấy, 3 tuần nay rồi cơ. Cứ uống smecta thì ổn dần, nhưng ngừng lại bị. Mà từ bé tới giờ bé rất ít bị đi lỏng cũng như bị táo bón. Mình nghe nói tại đợt rét vừa rồi làm nhiều trẻ em bị rối loạn tiêu hóa như vậy lắm. BVNhi Thụy Điển tăng vọt về số bệnh nhân như thế này đấy. Mình cho cháu uống smecta 2 gói/ngày + men tiêu hóa + chỉ ăn cháo thịt thăn + cà rốt được 2 tuần nay thì thấy đỡ, nhưng vẫn đang theo dõi tiếp.
    Bé nhà bạn bao nhiêu tháng rồi? Nếu còn bé quá, bạn thử lấy phân của cháu đi xét nghiệm đi (đỡ phải đưa con đi BV). Xong post kết quả xét nghiệm lên đây cho mình biết với nhé Chúc bé chóng khỏi.
    • 532 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tammaotammao Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng bị như thế đấy, 3 tuần nay rồi cơ. Cứ uống smecta thì ổn dần, nhưng ngừng lại bị. Mà từ bé tới giờ bé rất ít bị đi lỏng cũng như bị táo bón. Mình nghe nói tại đợt rét vừa rồi làm nhiều trẻ em bị rối loạn tiêu hóa như vậy lắm. BVNhi Thụy Điển tăng vọt về số bệnh nhân như thế này đấy. Mình cho cháu uống smecta 2 gói/ngày + men tiêu hóa + chỉ ăn cháo thịt thăn + cà rốt được 2 tuần nay thì thấy đỡ, nhưng vẫn đang theo dõi tiếp.
    Bé nhà bạn bao nhiêu tháng rồi? Nếu còn bé quá, bạn thử lấy phân của cháu đi xét nghiệm đi (đỡ phải đưa con đi BV). Xong post kết quả xét nghiệm lên đây cho mình biết với nhé Chúc bé chóng khỏi.
    Bé nhà mình 28 tháng rồi, mình đang định cho uống Antibio/Lactomin plus xem thế nào. Khổ là vừa bị táo, vừa bị đi lỏng. Nếu ăn cà rốt thì sợ táo thêm.
    Xét nghiệm phân ở đâu hả bạn? Bé đi ngoài xong thì mình thấy vừa có nước vừa có cục, lúc đầu bé rặn, sau thì "xoẹt" 1 cái. Ăn uống thì kém hẳn nhưng bé ko mệt mỏi, vẫn chơi bình thường.
    • 532 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp bông Xem bài viết
    Bé nhà mình 28 tháng rồi, mình đang định cho uống Antibio/Lactomin plus xem thế nào. Khổ là vừa bị táo, vừa bị đi lỏng. Nếu ăn cà rốt thì sợ táo thêm.
    Xét nghiệm phân ở đâu hả bạn? Bé đi ngoài xong thì mình thấy vừa có nước vừa có cục, lúc đầu bé rặn, sau thì "xoẹt" 1 cái. Ăn uống thì kém hẳn nhưng bé ko mệt mỏi, vẫn chơi bình thường.
    Có ai giúp mình không???:Sad: :Sad: :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 429 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp bông Xem bài viết
    Có ai giúp mình không???:Sad: :Sad: :Sad:
    Mẹ Chíp Bông ơi, chị cho bé vào viện Nhi khám đi rồi bác sĩ sẽ cho lấy mẫu phân của bé để xét nghiệm, lúc đấy chắc bs sẽ kê thuốc thích hợp chị ah.
    • 182 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ca1c me ôi , sau khi bé hết tiêu chảy bây giồ bé bon vậy thii cho bé ân gi để bé di cầu binh thuong vay giup minh voi . cam on nhieu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,767 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Ăn uống đồ mát, nhuận trường như đu đủ, rau nhưng đừng cho nhiều quá kẻo lại tiêu chảy thì tội bé, mình nghĩ nên kết hợp thêm men tiêu hoá nữa bạn à. Năm mới chúc bạn và bé khoẻ nha.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, phải cho bé uống thêm men tiêu hóa nữa. Bé mình bị bón quá chừng, cho uống men tiêu hóa vô thì đỡ ngay. Men tiêu hóa rất hay, vừa có thể giúp cầm tiêu chảy mà còn trị táo bón nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Men tiêu hóa hiệu gì vậy mẹ pkvungtau? Có phải cần chỉ định của BS kg, bé nhà mình cũng bị táo bón 2 ngày nay.
    • 130 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi con em mới 6 ngày thôi, cháu bị tiêu chảy 2 ngày rồi, ai biết cách chữa bày cho em với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cola27 Xem bài viết
    Men tiêu hóa hiệu gì vậy mẹ pkvungtau? Có phải cần chỉ định của BS kg, bé nhà mình cũng bị táo bón 2 ngày nay.
    Có nhiều tên thương mại lắm. Nhưng chủ yếu nó có thành phần là men tiêu hóa là đươc. Mình mua ở đây là ANTIBIO của Holland SX tại HQ, Thành phần k có gì nguy hiểm. Con mình mới có 1 tháng 10 ngày uống thấy bớt bón lắm. Bé tự đi tiêu được. Phân tốt. Pha chung với nước uống, men này không mùi, không vị nên bé sẽ không có cảm giác uống thuốc. 1 gói 1g chia làm 3 lần uống trong ngày là được. Này là BS nhà chỉ cho uống. Người bán thuốc thì nói là men này còn giúp cầm tiêu chảy cũng hay lắm. Nhiều khi con bị rối loạn tiêu hóa nên bị tiêu chảy hoặc bị bón
    • 182 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on cac ban nhieu , minh co dem thuoc tieu chay ve cho be dùng , bay gio het tieu chay thi lai bi bón , mà be moi het benh minh kg dam cho an gi bậy bạ vi so wa ....hom nay be khoi roi va bé thèm dủ thu kg biet co cho bé an vo tu kg ? minh chi co cho bé an yaourt mà thoi ......nhung hom nay bé đã đi cầu ....
    uh , co ai giong con minh kg ? Tù khi bé bi tieu chay 18 tháng tu nhien bé kg muốn cam binh sua bú nua .....bay gio minh phai rang chiu cuc đe đút muổng cho bé uong sua ý cuc wa .....huhuhuhu .
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà bạn đang ăn cháo hay bột? Theo mình thì men tiêu hoá chỉ nên dùng sau khi bé buộc phải điều trị một đợt kháng sinh nhằm khắc phục tình trạng rối loạn tiêu hoá do thuốc trong đường ruột. Còn khi bé bị táo bón bạn có thể chữa cho bé bằng cách cho bé ăn những thực phẩm nhuận tràng (như mẹ nào ở trên có nói), như chuối tiêu thật chín, khoai lang nấu chín tán nhỏ vào đồ ăn, sữa chua, rau khoai lang,... (dùng lá chứ đừng lấy ngọn, ngọn lá chát khiến bé bị táo thêm). Những thực phẩm này dùng kể cả khi bé không bị táo cũng rất tốt cho đường ruột, vì thế mình nghĩ nên duy trì thường xuyên.
    Bạn nhớ cho bé uống nhiều nước lọc, nước cam và mát xa vùng bụng +vùng dưới rốn hàng ngày cho bé.
    À, một kinh nghiệm cá nhân hồi bé nhà mình chưa ăn dặm, đó là ngoài việc đun lá khoai lang lấy nước cho bé uống thì còn dùng mạch môn (ngoài cửa hiệu thuốc bắc có) đun sôi chắt nước cho bé uống, cũng hiệu quả nhưng mình không dùng thường xuyên lắm.
    • 173 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Con bị tiêu chảy mẹ nó luộc ít cà rốt lên, xay nhuyễn ra rồi lọc lấy nước cho bé uống như uống nước vậy, bé sẽ hết tiêu chảy, ngày uống 1 lần thôi, vài thìa là được rồi, cà rốt chữa tiêu chảy rất tốt.
    • 173 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungcongtu Xem bài viết
    Các mẹ ơi con em mới 6 ngày thôi, cháu bị tiêu chảy 2 ngày rồi, ai biết cách chữa bày cho em với
    mẹ nó cho con uống nước cà rốt nhé, cà rốt chữa tiêu chảy rất hiệu quả và tốt cho đường ruột của bi bi nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 949 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

con nhà mình cũng tình trạng như thế này, có mẹ nào có kinh nghiệm trong vấn đề này ko, chỉ giáo cho em với
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trước kia con mình cũng thường xuyên bị như vậy, dùng men tiêu hoá nhiều thì càng làm cho hệ tiêu hoá của bé bị lệ thuộc. Mình được mách như sau:<p>
    - Cho bé ăn Đu đủ, trong đó có men tự nhiên, ăn thoải mái cho đến khi hết ị lỏn nhổn (vừa táo vừa ỉa chảy) <p>
    - Nếu bé đi phân lỏng: nấu cà rốt + chuối xanh, nghiền nhỏ, lọc cho bé ăn cả bột <p>
    - Không được ăn hoa quả sau bữa ăn, nhất là sau khi ăn hải sản, trứng,..
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 469 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

topic này lâu rồi ko ai vào, bé nhà mình cũng đang bị như vậy, nửa đầu thì táo, sau thì lỏng, thỉnh thoảng lại bị 1 đợt như vậy, có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với.
    lxIQkRPlxIQp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 545 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đang bị như thế. uống antibio, smecta và uống cả nước bù mà cũng không đỡ. Cứ buổi sáng bé ì ạch rặn ị, phân thì cứng còn trong ngày cứ có khoảng 3 - 4 đi lỏng nhiều nước (ko nhiều lắm như kiểu bị són ấy). Sốt ruột lắm các mẹ ah, mà bé có phải do uống thuốc gì mà bị đâu, bé lại đang dùng sữa dê Vitacare, ko biết có phải đổi sữa cho bé không? Các mẹ giúp mình với!!!!!!!!!!!!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khong biet con me nao quan tam den topic nay nua khong nua. giup em voi. be nha em cung dang bi nhu vay ne. tu nhien an kem han ca ngay chang chiu an chao hay bot gi ca, chi uong sua thoi. be bay gio 14 thang tuoi roi . me nao da co kinh nghiem chi giup em nen lam the nao voi .
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2